PDA

View Full Version : Xin mờ 1 cái forum về hack , ***** ...

khoiphong
26-04-2004, 16:58
Này các bạn sao chúng ta không lập 1 box nói về Hack hay gì đi ha nói chung là lập 1 cái club Hacker là hacker "mũ trắng " chứ không phải là Hacker "mũ đen " cái forum , câu lạc bộ Hacker đó chúng ta sẽ nói về cách đột nhập phá hoại để từ đó nghiên cứu cách phòng chống mà em không lấm thì diendantinhoc.com cũng bị đe doạ và bị tấn công phải không nào
---xin đừng khoá cái box này nhe hình như vikhoa không thích cái vấn đề này này lắm hình như là vikhoa không biết về lĩnh vực này nên không thích thì phải .hì hì .----------------------------------------------------

hanavncom
28-04-2004, 03:14
Tất cả các chuyên mục tại ddth này cũng đủ giúp bạn trở thành một Hacker thứ thiệt rồi nên không cần thiết phải mở thêm mục nữa.

xitrum82
28-04-2004, 04:17
Muốn học hack thì học những kiến thức căn bản đi đã, còn các cao thủ về hack của diễn đàn này thì hình như mất tăm mất tích hết rôi, mở box hack ra chắc chỉ để làm cảnh thôi hihi. Mà trong box security cũng có nói về hack rồi đó thôi.

sonicxpx
28-04-2004, 05:33
1. Trước khi học hack cần có kiến thức căn bản : => Tin học căn bản
2. Sau khi đã có kiến thức nền tảng thì vào: => Security Zone/ Windows - Linux/ LAN - WAN

tóm lại, 2 yếu tố chính đã đủ nên không phải thêm box nào khác nữa hết. Bạn có ý kiến gì thêm không ?

LDP
28-04-2004, 16:00
Choa, cám ơn đã quảng cáo dùm cái Box THCB, nhưng cái box này không biết có đủ trình độ để đáp ứng yêu cầu của bạn khoiphong không nữa.
BOX THCB xin sẵn sàng chào đón bạn khoiphong tham gia post bài :D

khoiphong
29-04-2004, 19:15
Cám ơn LDP em sẽ tham gia
em muốn hỏi
- làm hacker có ngoại lệ nào về trình độ không
- em đã có được trình độ A(THCB,Word,Exel) ; B(Access 1,2,3) ;đang nghien cứu về Visual Basic 6.0 ,Access 4,5,6(hình như là bằng C thì phải) , nói chung là về lập trình ; và cả thiết kế wed nữa (những cái đang nghiên cứu là đang học)....vậy em phải học gì nữa tìm hiểu gì nữa còn về lòng đam mê em có thừa
- cho em thỉnh giáo một chút : học lập trình đầu tiên nên học cái nào...

BacNinhOnline
02-05-2004, 19:05
tôi rất ủng hộ ý kiến thành lập Box Hacking-cracking và Viruses.
Chỉ cần biết Hack là có thể biết anti_hack.

phucmuoi
02-05-2004, 19:43
Được rồi, nếu lập nhóm hacker mũ trắng thì ai sẽ đứng ra làm trưởng nhóm

phucmuoi
02-05-2004, 19:46
Theo tôi chúng ta nên chọn một người xuất xắc nhất trong diễn đàn để làm trưởn nhóm, để biết chung ta nên vào mục thành viên để tim kiếm

khoiphong
02-05-2004, 22:06
nhưng...chúng ta chưa có box chẵn lẻ 0 cần box (để làm nơi giao lưu)

Spam Machine
03-05-2004, 17:37
Về Hack, Virus, Bug Search... đã có bên HVA lo rồi, diễn đàn mình đâu cần phải mở box đó chứ?
Uhm, mà nếu mở thì tôi ủng hộ bác BacNinh làm MOD của box đó, vì thấy bác BacNinh rất năng nổ nhiệt tình về mấy khoản HACK, VIRUS, *****,... (còn khả năng và trình độ thì không biết :D )

khoiphong
04-05-2004, 12:05
Em không lầm thì diễn đàn mình đã từng bị tấn công trong khi đó box bảo mật thì hơi bị chán nên lập box để biết hack => anti_hack(BacNinhOnline) em rất đông tình chẵn lẻ diendantinhoc.com cứ nhẫn nhục chịu hết nhựng vụ oanh tạc sao (hiền quá)
-=[ sao lâu quá không thấy vi khoa trả lời hết vậy nếu chịu thì tốt không chịu thì...thuyết phục tiếp :) .