PDA

View Full Version : Thắc mắc về Paypal: Add Card và Add Bank

toiyeugoogle
16-07-2010, 16:00
Em vừa Verified PP thành công nhưng em thấy trong đó có 2 mục: Add Credit Card và Add Bank Account. Vậy 2 cái đó khác nhau như thế nào? Liệu em Add Credit Card thành công rồi thì có cần Add Bank Account không?
Một câu hỏi nữa là làm thế nào để có thể nạp tiền vào PP để mua hàng, hay là bọn PP sẽ tự động lấy tiền từ Creadit Card của mình để thanh toán?

anhblog.net
16-07-2010, 18:04
Paypal sẽ tự động trừ tiền từ card của bạn khi bạn thanh toán. Hiện tại Paypal Vietnam chưa hỗ trợ fund tiền lên balance, chỉ có thể nhận tiền và rút tiền thôi.

Add card để verified và thanh toán, còn Add bank là để rút tiền về.

compuer21
16-07-2010, 22:47
Dạ, đúng em cũng đang thắc mắc theo như bác anhblog.net nói thì mình ko thể thanh toán cũng như mua hàng online được à?

Nếu như add card thì mình sử dụng tiền trong tài khoản của card thế thì có khác gì so với fund tiền lên balance??? (bản chất add fund lên balance cũng chính dùng để thanh toán online mà

anhblog.net
16-07-2010, 23:16
Vấn đề là Paypal không cho PP VN không cho phép fund lên. Thanh toán thì vẫn bt mà. Vì khi bạn pay, PP sẽ tự động lấy tiền từ card lên.

compuer21
16-07-2010, 23:36
Em còn một điều nữa khó hiểu, đó là trong quá trình mình sign-up account paypal mình đã đăng ký cái thẻ visa debit (vietcombank) của em rồi, mà sao confirm your card nếu điền lại số hiệu thẻ thì nó bảo "thẻ này đã đăng kí với paypal rồi, làm ơn điền thẻ khác"/

Theo suy luận của em, thì mình add card có nghĩa là phải add một cái visa khác để tiến hành thanh toán online à?

Câu hỏi một (bác anhblog.net trả lời giúp em nhé): Khi mình add card mình có thể send money online phải ko bác, nhưng trong option send chỉ cần điền mail của người nhận thôi phải ko, trong mail đó có thông tin cho người nhận nhận được tiền từ paypal phải ko bác?

us_martin
16-07-2010, 23:56
Câu hỏi một (bác anhblog.net trả lời giúp em nhé): Khi mình add card mình có thể send money online phải ko bác, nhưng trong option send chỉ cần điền mail của người nhận thôi phải ko, trong mail đó có thông tin cho người nhận nhận được tiền từ paypal phải ko bác?
Khi PP của bạn là verified thì send tiền đi được, send đến một tài khoản PP khác, chỉ cần điền địa chỉ mail là được rồi

wilsoninlove
17-07-2010, 01:34
Khi nào thì Paypal cho Vietnam full quyền use nhỉ ???

anhblog.net
17-07-2010, 02:53
Như bạn us_martin đã trả lời đó. Khi bạn verify pp xong rồi thì có thể send tiền đi được, chỉ cần email của người nhận thôi. Hơn nữa, trong card của bạn phải có tiền nhé. He he

compuer21
17-07-2010, 06:23
Cám ơn bác uS_martin và anhblog.net nhé. Em đã thông một vấn đề

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Khi nào thì Paypal cho Vietnam full quyền use nhỉ ???

À theo em biết, việc full quyền use trên paypal còn phụ thuộc vào các chính sách quản lý ngoại tệ của nhà nươc nữa.

anhblog.net
18-07-2010, 04:54
Paypal VN chỉ verified bằng card thôi bạn à.