PDA

View Full Version : lỗi bàn phím Laptop HP DV6000

vozanhvodang
16-07-2010, 03:26
vào 1 ngày đẹp trời em đang lướt webs và chát chít bình thường trên chú laptop thân yêu của mình rất thoải mái.tự nhiên bụp..chẳng hiểu sao phím A của em hơi lỏng lỏng và rời ra.em tá hoải mang laptop lên viet cavali trên đường kim liên mới.Nhưng hôm đó anh bên kỹ thuật bận quá với lại anh ý bảo lắp khéo đẩy xuống là ok!
Em cung về làm theo hết sức nhẹ nhàng để núm cao su của bàn phím vào đúng hình tròn của phím A rồi đẩy xuống..vài lần thì cũng đc!
Dùng đc vài hôm thì nó lại bung..em lại nắp vào.Sau khi nắp xong thì em tự nhiên nghĩ ra trò thử lại cho chắc.Và em nắp xong thì gõ gõ vào cuối phím A.y như rằng phím A lại bung ra.nghĩa là gõ trực diện thì ko sao.còn gõ lệch xuống cuối phím là nó lại bung ra.
Dùng rất khó chịu..Tính đến thời điểm này đã có 2 phím nữa bị như trên là phím I và phím H.Trong đó bị nặng nhất là phím H.gõ hơi lệch phát là lại bung.
Đang trong lúc viết bài này em cũng phải dừng vài lần để lắp lại các phím.
Dùng rất khó chịu.
Mọi người cho em hỏi là do em ko khéo lắp vào chưa chuẩn.hay ko thể lắp chuẩn được ạ?
Nếu đi thay bàn phím bây giờ thì đắt và phí quá.Em nghĩ là do em lắp chưa chuẩn T.T
Bác nào có thể hướng dẫn or giúp em đc thì em xin ngàn lần cảm tạ ạ@!
Cảm ơn mọi người đã đọc bài em ạ!
(lại phải lắp phím H và phím I t,t)

chuanguyen
16-07-2010, 08:40
chắc là mang ra tiệm thay thôi, nếu còn bảo hành thì tốt. chia buồn nhé

vozanhvodang
16-07-2010, 11:08
chán t.t
em thấy là lắp vào được mà :(

yeuem8989
16-07-2010, 14:54
Đơn giản thôi bạn ạ. bạn tự làm cũng được, Bạn cậy 1 phím nguyên lành ra, Xem bên dưới phím đó các đế nhựa sắp xếp thế nào, rồi tương tự với các phím khác , sắp xếp lại và gắn vào xem. Còn không được nữa thì phải nhờ trợ giúp của kỹ thuật thôi:D

vozanhvodang
16-07-2010, 19:47
dạ cảm ơn bác..
bàn phím em nó cũng có các gá cắm vào em bấm vào tách 1 phát rồi
nhưng nó có 3 gá
có thể em chưa biết cách cho nó vào cả 3 gá nên mới bị vậy :(
Cảm ơn bác vì đã tư vấn :D