PDA

View Full Version : Vũng tàu Thảnh phố trẻ

unlucky555
25-04-2004, 00:57
Đọc thread về Đà lạt thấy hay hay nên hôm nay tôi cũnggiớithiệu chútvề Vũngtàu, mong các chiến hữu ở vũng tàu bổ sung và đừng cười nhé.
Nó đến Vũng tàu có nghĩa là n1o đến bãi biển nhỉ, ngòai các bãi biển vẫn được nhắc đến như bãi trước, bãi sau, bãi dứa. Thì còn một số bãi biển cũngrất romantic.
Nó theo cách của các bạn bên thread về Đà lạt thì Vũng tàu cũng có khá nhiều yếu tố thuận lợi.
Vị trí địa lý thuận tiện, nguồn tài nguyên phung phú.
Con người dể hòa đồng vì tập hợp của nhiều vùng đến lập cư.
Khí hậu ôn hòa, ko quá nóng cũng ko quá lạnh, gió biển quanh năm.
Những ngày mưa ngồi uống cafe ở ngòai biển bên trong ô cửa kính nhìn mưa baytrên biển thì tuyệt. Rành hơn mộtchút, vào là du lịch Chí linh với bãi biển vắng, rừng dương rì rào hic hic ( nhớ dắt theo girl nha) thì quả là tuyệt.
Xa tp hơn một chút ta chạy qua Long hải. Vào dịp tết thì rừng anh đào quả là tuệyt. Hoa anh đàotrắng rừng, dưới chân thảm hoa che kín. Đầu đèo nước ngọt đia thế khá đẹp, bãi biền thùy vân và dãy Minh Đạm tạo một khung cảnh khá hữu tình.
Còn về đêm, Vũng tàu káh đẹp, dạo trên những con đường biển để cảm thấy tâm hồn nhẹ đi. Hic hic các girl có thể chạy qua Nguyễn văn trỗi hay "công viên các hòang tử" ngồi ăn ốc thì tuyệt cú mèo.
Nói đến ăn thèm quá thui đi ăn hàng đã,bạn nào ở Vũng tàukể tiếp nha

vanlang
15-05-2004, 02:02
vâng về đêm mà đi lên núi chỗ tượng chúa giang tay thì càng thú vị hơn nhỉ :D ... khoái nhất là ... đi với nguyên đám bạn ... chọc sướng lém :P ...
xin chào unlucky555 :D vanlang cũng là người ở vũng tàu nè ... rất vui nếu được làm quen

unlucky555
23-06-2004, 22:57
uh Đem vũng tàu đẹp thật, trên cao nhìn xuống thành phố nhỏ chút xíu, lên đài liệt sỹ, đèn hải đang đều tuyệt hay làm một vòng quanh đường biển thì quên đời ngu si

code
27-06-2004, 23:37
mình thấy đường phố VT rất đẹp và sạch sẽ,nhưng biển vũng tàu thì dơ quá,nếu biển VT sạch hơn thì chắc chắn VT sẽ là 1 trong những TP du lịch nổi tiếng nhất VN

phpnmysql
28-06-2004, 03:43
mình thấy đường phố VT rất đẹp và sạch sẽ,nhưng biển vũng tàu thì dơ quá,nếu biển VT sạch hơn thì chắc chắn VT sẽ là 1 trong những TP du lịch nổi tiếng nhất VN

mình cũng thấy vậy nữa, rất lâu ko đi VT chơi, nhưng hôm vừa rồi 30/04 ra VT thấy đường phố VT đúng là đẹp và sạch lắm (nhất là các con đường ven biển), hình như mình nhớ năm 2002 trong cuộc thi những con đường đẹp nhất VN trong các thành phố thì VT có 2 con đường đẹp nhất đứng đầu cả nước ...., mình thấy VT khác xưa rất nhiều ..... nhưng các bãi biển thì vẫn như cũ, vẫn còn dơ như xưa ..... :D

code
02-07-2004, 04:36
con đường nằm ven biển mà bạn nói tên là Hạ long,phải nói là lần đầu tiên đi trên con đường này khiến mình có rất nhiều cảm xúc về vẻ đẹp của nó,mong là sẽ có dịp quay VT lần nữa

MguyenDinh
03-07-2004, 04:14
Rất lãng mang nếu như cùng người yêu đi leo núi vào buổi chiều .nhìn thẳng ra biển thật tuyệt vời . Nhưng bạn nào có thân hình "Thin" thì đừng lên đó nhe gió rất mạnh hihihi

unlucky555
04-07-2004, 03:02
Va bay giờ công trình cáp treo đangf được làm, nếu xong lên đó nhìn xuống thành phồ good lắm nhỉ? Lại còn đi đêm , ghé ra mấy quán ốc nữa, vừa rẻ vừa ngon hic hic nhâm nhi mà ko sợ cháy túi

mulan
28-07-2004, 16:00
cuối năm nay mulan về, unlucky cho xin 1 ... xó trọ ở ngoải được hông ? nghe kể muốn ra liền bi giờ quá

unlucky555
29-07-2004, 13:12
ok thui đó là chuyện nhỏ thui, VBũng tàu là nơi mến khách mà vả lại unlucky cũng ham chơi lắm

yuna_admirer
29-07-2004, 23:49
Con gái VT dể thg không ?

bpmtri
30-07-2004, 04:32
Lâu rồi không vào đây tám. Tui cũng là dân Vũng tàu nè nhưng nghe bạn unlucky kể thấy sao nó đẹp thế nhỉ? ;)

Mỗi lần về VT là thấy nó thay đổi, mỗi ngày một đẹp hơn. Tui thích nhất là không khí ở Vũng tàu. Nó rất trong lành và... thơm mùi biển. Đường xá thì sạch sẽ, và ít xe nên thoáng, không bị ô nhiễm khí thải nghiêm trọng như ở TPHCM này.

Còn về biển Vũng tàu thì nếu các bạn đi vào những ngày lễ lớn thì rất dơ, còn bình thường thì cũng không đến nỗi nào. Dân Vũng tàu thì không tắm biển vào những ngày lễ.

Nếu có dịp về Vũng tàu thì các bạn nên ghé thăm Hải Đăng cho biết... Nhớ đem theo gì đó để ăn và nói chuyện, ngắm biển xanh biếc, ngắm thành phố Vũng tàu nhỏ bé, và tận hưởng không khí mát mẻ như đang ở Đà Lạt. Bạn sẽ cảm thấy cuộc đời đẹp làm sao, bao nỗi ưu phiền đều tan biến hết...

Vũng tàu cũng nổi tiếng nhiều chùa... quá chừng chùa luôn. Ai muốn cầu duyên thì ghé thăm một trong số các chùa ở Vũng tàu như Thích Ca Phật Đài, Niết Bàn Tịnh Xá, hay Thiền viện Chân Không trên núi Lớn... tha hồ cho các bạn viếng thăm.

À, sẵn nói đến núi Lớn, giới thiệu luôn với các bạn là nó còn có một cái tên rất đẹp là núi Tương Kỳ. Còn núi Nhỏ thì có tên là núi Tao Phùng. Trên núi lớn thì có 2 cái Rađa bằng sắt rất to do Mỹ xây dựng và bạn dễ dàng thấy 2 cái Rada này nếu nhìn lên núi lớn. Ở núi Nhỏ thì có Hải Đăng và tượng "Ông chúa Giang Tay". Cái tượng này giống y chang một cái tượng ở Braxin. Trong lòng tượng sẽ có cầu thang cho phép bạn leo ra vai của ổng để nhìn ngắm TP Vũng tàu xinh đẹp. Cẩn thận coi chừng gió thổi bay mất nón!

Nếu các bạn thăm Vũng tàu đúng vào ngày nước ròng, các bạn có thể ra hòn Bà để chơi. Hòn Bà là một đảo nhỏ xíu nằm giữa biển... trên đảo có miếu thờ nghe nói là rất linh thiêng ;)

Kế bên cạnh Hòn Bà là bãi biển Vọng Nguyệt (ngắm trăng), nằm bên dưới của Mũi Nghinh Phong (đón gió). Người Vũng tàu có 2 câu thơ miêu tả về Mũi Nghinh Phong và bãi Vọng Nguyệt rất hay là:

Mũi Nghinh Phong gió rì rào thổi
Bãi Vọng Nguyệt trăng dõi dõi soi.

(Bãi Vọng Nguyệt là bãi tắm rất được ưa chuộng của các du khác người nước ngoài)

Mình xin dừng ở đây. Còn rất nhiều điểm tham quan hấp dẫn khác dành cho bạn khám phá khi đến Vũng tàu... Xin mời...

unlucky555
02-08-2004, 02:19
Bên cạnh đó, để đi yắm biể thỏai mái, phù hợp túi tiền với cái thành phần tài sản ít như chúng ta mà lại đi đông các bạn co thể đến với làng du lịch chí linh, nơi đây có bãi biể rông, rừng dươong khá tốt có điền nên chuẩn bị mồi và chuối hột theo mới good

ninasusu
02-08-2004, 11:23
nina công nhận môi trường Vũng Tàu trong lành đặc biệt là ở biển nhưng so với biển của Nha trang thì không bằng về vẻ đẹp thơ mộng.Tuy nói vậy, biển của mỗi nơi đều có vẻ đẹp riêng. Nina thích đi ngắm và bath biển vào lúc sáng sớm có nhiều trò la ó..... để thư giãn. Các bạn đã từng tăm biển vào lúc sáng sớm chưa nếu chưa các bạn cứ thử đitắm, nhìn biển vào lúc sáng rất thú vị hơn là về buổi chiều.

babylearnit
03-08-2004, 13:59
Hay hẹn 2-9 Mem đth ra Vũng Tàu "chén" 1 chuyến các bạn hen!?
Các bạn thấy sao?

yuna_admirer
03-08-2004, 14:24
Vũng Tàu bây giờ giàu :). Có mấy ông bạn làm ở BP ở ngoài giàn khoan suốt, tối tối là bay vô đất liền đi ăn chơi hehehe

unlucky555
04-08-2004, 02:45
Ha ha bên cạnh những cái hay cái đẹp í Vũng Tàu cũng có nhiều cái ỏai lém, đường quá bằng phẳng, quá rộng ==> đua xe dữ lém, là nơi mọi người đến để tiêu tiền nên==> bác sỹ đường phố cũng nhiều lắm.
gần đây Vũng tàu lạ định cạnhtranh với bến Ninh Kiều nên thành phần chị em bán người lấ của ý sao mà lắm thế, và cũng lắm trò lạ lắm.

cobelienlac
30-08-2004, 02:01
Mình mới đi VT có 1 lần, thấy cũng dễ thương lắm, nhưng mà ko hiểu sao thấy mình lơ ngơ hay sao mà mua đồ bị chém đẹp luôn (híc)
Lúc đó ở chỗ gì mà ngay bến tàu cánh ngầm, buổi sáng nhìn ra biển đẹp quá trời.
to unlucky : có phải unlucky là anh của omega hông vậy?

unlucky555
17-04-2005, 21:37
Oa sao cobelienlac biet omega ha? đúng rùi omega là em trai tôi