PDA

View Full Version : bạn nghĩ thế nào ?

netfaraday
24-04-2004, 06:22
Mình đang là một sinh viên , mình có nhiều thắc mắc , các bạn có thể cho ý kiến giùm mình kô:
Bạn nghĩ như thế nào một giảng viên du học khi giảng bài lại quên trước quên sau về kiến thức mình đang giảng.
Bạn nghĩ thế nào khi cơ học lượng tử được trường tôi dạy trong vòng 2 tuần(hiểu chết liền!)
bạn có nghĩ là học kĩ thuật thì kô cần hiểu gì cả , mà chỉ vận dụng công thức thôi?
bạn có bao giờ học thêm một người thầy vào lớp lại cho y các bài tập ở lớp học thêm để kiểm tra. giờ toán lật tập như đang quay sử
bạn có nghĩ nếu một giảng viên kô nhiệt tâm trong giảng dạy thì kô những kô mang lại cho sv mình được gì mà còn lấy đi ở những sv trẻ đó niềm say mê về môn học đó kô????????

netfaraday
03-05-2004, 05:04
kô ai trả lời mình vậy?
có thể các bạn cho là mình ngớ ngẩn chăng?
hay những điều thắc mắc trên là vô bổ đối với nền gd nước nhà

vietdungvn1
03-05-2004, 22:30
điêu đấy chảng cần phải hỏi ai cũng biết.nhưng điều bạn đưa lên xưa như trái đất rồi bạn ạ ,nên tôi công nhận bạn nói đúng

nvk2908
10-05-2004, 04:33
Cac bac cho em biet. Khi em da co bang DH CNTT chinh quy roi Thi co nen hoc o APtech hay sisco khong.Nhu the co thua va lang phi qua khong ! Vi thuc su la minh rat muon lam viec trong moi truong PRO voi CNTT hon

hatmoi
17-05-2004, 00:02
Thân gửi netfaraday
Thích nghi luôn là một tố chất quan trọng của con người mới. Tui nghĩ bạn cần phải nhắm mắt bịt tai lại, nghiến răng nghiến lợi để mà thích nghi với nó. Tui nó vui vậy thôi chứ những trường hợp như bạn thì có lẽ ai cũng gặp 1,2,3,4...n... lần rồi. Vậy làm thế nào để khắc phục nó. Ê hê khó quá ha, có một cách là đầu tiên bạn hãy là một giảng viên tốt, rồi phấn đấu làm lãnh đạo, rồi tổ chức vài chục cuộc họp, rồi vài chục cuộc thảo luận...còn nhiều lắm nữa và sau đó thì thay đổi những gì mà bạn đang phải nhận lấy để tạo phúc cho thế hệ mai sau. Biết đâu sau này bạn phấn đấu xong rồi thì bạn lại nghĩ là: "Ngày xưa tao học bò ra mới được như thế này cho nên tụi bay cũng phải thích nghi đi"-ấy là tui giả sử vậy thôi. Thân

Newbiee
29-07-2004, 11:04
Mình đang là một sinh viên , mình có nhiều thắc mắc , các bạn có thể cho ý kiến giùm mình kô:
Bạn nghĩ như thế nào một giảng viên du học khi giảng bài lại quên trước quên sau về kiến thức mình đang giảng.
Bạn nghĩ thế nào khi cơ học lượng tử được trường tôi dạy trong vòng 2 tuần(hiểu chết liền!)
bạn có nghĩ là học kĩ thuật thì kô cần hiểu gì cả , mà chỉ vận dụng công thức thôi?
bạn có bao giờ học thêm một người thầy vào lớp lại cho y các bài tập ở lớp học thêm để kiểm tra. giờ toán lật tập như đang quay sử
bạn có nghĩ nếu một giảng viên kô nhiệt tâm trong giảng dạy thì kô những kô mang lại cho sv mình được gì mà còn lấy đi ở những sv trẻ đó niềm say mê về môn học đó kô????????
Có thể bạn gặp phải giảng viên yếu kém nên có vẻ bất mãn
Bạn nên quên ngừơi đó đi ,mặc kệ những kẻ ko ra gì
Tôi từng gặp kẻ ghê tởm kinh khủng suốt 3 năm PTTH nhưng mọi việc rồi cũng qua thôi
Chúc bạn vui và học tốt

walkalone
20-08-2004, 02:16
Chà chà, nghe các bạn nói có vẻ bức xúc quá, chẳng lẽ xã hội ta lại tồi tệ và đen tối đến vậy hay sao?

To: netfaraday:

Con người có điểm mạnh, điểm yếu. Trong xã hội cũng có người này người khác. Theo mình nghĩ vấn đề mà bạn đề cập đến cũng không chỉ mình bạn gặp đúng không?
Bạn có học trường chuyên ngành về Vật lý không? Cơ lượng tử học trong vòng 2 tuần đấy đâu phải lỗi của giáo viên, đó là chương trình khung của Bộ như vậy. Mà đã là chương trình khung thì theo tôi nghĩ là phải có sự cân nhắc của hội đồng khoa học, chẳng lẽ lại sai trầm trọng (bạn nên nhớ mỗi quá trình giáo dục đều có mục đích nhất định của nó).
Còn chuyện người thầy của bạn, có lẽ là trường hợp đặc biệt. Nhưng có phải toàn bộ giáo viên trong trường như vậy không? Hy vọng bạn hãy nhìn vào những mặt tích cực.