PDA

View Full Version : Help!!! Laptop HP Pavillion DV6

levannguyen
13-07-2010, 10:48
Chào cả nhà! mình đang gặp trục trặc cho con Laptop HP Pavillion DV6 mong các cao thủ giúp đỡ. Chuyện là như vây`. huuu!!!!

- Máy mình sau khi cài win thì thấy có nhiều ổ nhỏ quá (ổ nhớ đệm trong quá trình cài win lần trước sinh ra + ổ recover) mình đã dùng thằng Acronis Disk Director Suite‎ v.10 để thực hiện. sau khi làm xong thì nó báo là đã thành công nhưng khổ nỗi khi khởi động lại để cài win thì vấn đề xuất hiện: khi khởi động máy cứ đứng ì một chỗ không vào được Bios, chẳng nhận USB boot và cũng có động tĩnh gì chẳng biết vấn đề gì sảy ra nữa. Mình thực sự không hiểu vấn đề gì đang sảy ra nữa rất mong các cao thủ giup đỡ.

dobinh1988
13-07-2010, 16:05
Thứ nhất ổ cứng ko liên quan tới bios trong quá trình khởi động
Nên bạn nói là khi phân vùng lại HDD bằng acronis sau đó ko vào đc bios là ko do lỗi của phân vùng
Nên nếu bạn ko thể vào đc bios setup thì có nghĩa là bios có vấn đề, bạn nên cố gắng vào bios setup lại. Vì nếu ko thể vào đc thì máy sẽ ko chạy
Còn bạn nói "hi khởi động máy cứ đứng ì một chỗ không vào được Bios" mình chưa hiểu là nó là ko vào boot đc hay là vào bios setup.
Theo mình nghĩ là bạn chưa set active phân vùng cài HDH nên ko cài nổi win