PDA

View Full Version : SOS, hu hu, cứu em với

javel
10-10-2002, 11:05
hôm nay cài cái Linux, máy em có 2 ổ cứng, em ko có đụng gì vô cái ổ thứ hai hết, vậy mà bi giờ tan tành mây khói hết rồi, có đại ca nào cứu em với, bi giờ mà đi phục hồi dữ liệu thì kô có tiền, híc

namnh
10-10-2002, 17:45
Bạn thử dùng lost&found xem có cứu vãn được tình thế không, mình nghĩ là vẫn ổn.
Thử xem!

chuotluoi
11-10-2002, 06:28
nè u nói rõ hơn chút về trình tự cài đặt coi, cho thêm chút xíu thông tin mới được chứ vậy thì làm sao biết gì mà đóng góp ý kiến ?!?!?!:-/
Còn 1 chuyện nữa là nếu u chưa biết rõ cần phải làm gì thì đừng vội nếu không chính cái thử vội vã đó mới là nguyên nhân làm cho máy u hết cứu vãn đó !!!!!
thân,

GiangVu
15-10-2002, 00:04
Bài viết được gửi bởi javel
hôm nay cài cái Linux, máy em có 2 ổ cứng, em ko có đụng gì vô cái ổ thứ hai hết, vậy mà bi giờ tan tành mây khói hết rồi, có đại ca nào cứu em với, bi giờ mà đi phục hồi dữ liệu thì kô có tiền, híc

hehe co' pha?i redhat kho^ng ??? ...

vo hoang chuong
15-10-2002, 21:04
GIANGVU ƠI !
Anh có thể hướng dẫn tuần tự các bước cài đặt LINUX REDHAT 7.3 được không ?
gởi mail cho mình theo địa chỉ chuong125@yahoo.com
Cám ơn nhiều

GiangVu
16-10-2002, 02:28
Bài viết được gửi bởi vo hoang chuong
GIANGVU ƠI !
Anh có thể hướng dẫn tuần tự các bước cài đặt LINUX REDHAT 7.3 được không ?
gởi mail cho mình theo địa chỉ chuong125@yahoo.com
Cám ơn nhiều

hmm vie^.c thu*' nha^'t la` ho.c tie^'ng anh..

ne^'u install la^`n da^`u: install vo^ ca'i box na`o ma` kho^ng du`ng to*'i hoa*.c install vmware tru*o*'c song install redhat sau...

redhat 8.0 ra lo` khoa?ng 3 tua^`n tru*o*'c ... :P

moon.dark
17-10-2002, 02:44
Thôi,các bác đừng mong chờ gì ở bản Redhat 8.0 nếu đang dùng 7.xx.Tuy giao diên cài đặt ,X Windows rất hay,như WinXP,mặt kkhác chấp nhận hầu như tất cả các loại cạc màn hình và modern nhưng vẫn bị lỗi phần kpackage và phần Server,nếu dùng làm Servẻ thì nên cẩn thận.

chuotluoi
19-10-2002, 01:48
Đúng vậy, Kpackage quá tệ và không những nó mà còn nhiều tool mới không xài được.........Chỉ có môĩ giao diện là đẹp, hợp với enduser thôi!!!!!!! Hi vọng mai mốt sẽ khá hơn!!!!!:-/