PDA

View Full Version : Hoi nhung ti phu cua e=book oi

ky_si_khong_dau
10-10-2002, 09:46
Lam on cho em mot cuon sach ve c++ di, Vb6 cung duoc
Lam on di ma

danghien
10-10-2002, 21:08
http://blacksun.box.sk/books/format.php3?file=programing.htm
http://docs.online.bg/PROGRAMMING/index.html

ky_si_khong_dau
15-10-2002, 16:23
Em can book tieng viet co ma, huhuhuhuhuhuhuh
chang nhe forum cua ta ngeo tieng viet the sao:.( :.(

vikhoa
18-10-2002, 10:16
Dân Pro ít đọc sách tiếng Việt lắm :) Vừa dở, vừa ra chậm nữa. Tập đọc tiếng Anh đi, nhất là khi bạn muốn đi chuyên sâu về tin học.

ky_si_khong_dau
18-10-2002, 16:54
em con nho qua ma doc may cuon sach do sao hieu duoc. Ewm moi 14 tuoi thui. huhuhuhu

vthien
19-10-2002, 03:21
Bang Tieng Viet a'h ?

cậu thử vào www.vovisoft.com
http://media.vdc.com.vn/ebooks/
have luck !

QAL
19-10-2002, 15:22
Trùi, hehehehe, còn nhỏ mà đã ham học rùi, tốt lắm. Nhưng ít nhất thì cũng phải học tiếng Anh đi đã, như vậy sẽ thuận tiện hơn trong việc tìm hiểu học hỏi đó.

No Mercy
21-10-2002, 20:52
Vậy qua diendantinhoc.net thử coi.

dothphu
22-10-2002, 12:07
Tui có ý này, tại sao mấy người ở đây hông chịu dịch từ tiếng Anh sang tiếng Việt nhỉ. Người Việt thì phải xài tiếng Việt chứ. Tui muốn xoá bỏ cái quy tắc học tin học phải học cả Anh Văn. Ai có cùng ý kiến với tui nào.

danghien
22-10-2002, 12:15
Bài viết được gửi bởi dothphu
Tui có ý này, tại sao mấy người ở đây hông chịu dịch từ tiếng Anh sang tiếng Việt nhỉ. Người Việt thì phải xài tiếng Việt chứ. Tui muốn xoá bỏ cái quy tắc học tin học phải học cả Anh Văn. Ai có cùng ý kiến với tui nào.
vậy bạn làm thử 1 cái trước đi :D

vikhoa
22-10-2002, 18:25
Có rất nhiều cái trong tin học không thể dịch sang tiếng Việt, và dù gì, đọc nguyên bản tiếng Anh mới hiểu được hết những cái hay của nó. Hơn nữa, nếu các bạn cứ đọc tiếng Việt hoài thì phải chờ bản dịch, tức là đi sau người ta 1 bước rồi. Chưa kết các công ty lớn tuyển người đều cần tiếng Anh.

Vậy vikhoa xin hỏi ngược lại : Học để đọc được sách tiếng Anh có khó lắm không mà các bạn cứ đòi đọc sách tiếng Việt hoài vậy ?
Vikhoa nghĩ có khó cũng không khó bằng ngồi code 1 chương trình hoặc xây dựng 1 trang web đâu. Các bạn làm được điều khó hơn, sao không làm được điều dễ hơn ?

trannam136
22-10-2002, 19:36
Vậy vikhoa xin hỏi ngược lại : Học để đọc được sách tiếng Anh có khó lắm không mà các bạn cứ đòi đọc sách tiếng Việt hoài vậy ?
Vikhoa nghĩ có khó cũng không khó bằng ngồi code 1 chương trình hoặc xây dựng 1 trang web đâu. Các bạn làm được điều khó hơn, sao không làm được điều dễ hơn ? [/B][/QUOTE]

Yes, I agree with you.:D

artnet
24-10-2002, 00:02
English trong các book, ebook, help.. câu cú tương đối đơn giản, rõ ràng, không đến nỗi khó khăn lắm đâu... Kẹt lắm thì bạn cài thêm Click'nSee hay LVTD EVA bên cạnh...he he...

--=[artnet]=--

duongth
24-10-2002, 01:36
hoc tieng' anh vua them duoc Tieng ANh lai ko tot hon sao hoc tieng veit cung~ hay nhung ko len duoc trinh tieng anh

always_smile
12-11-2002, 21:15
sach tieng viet ko hay bang sac tieng anh dau
tui co VIsual Basic phan giao dien cua Aptech day can thi lien he vao hop mail ngay_dau_tien_di_hoc2000@yahoo.com se co huong dan cho nhung phai co co bao dap do

always_smile
12-11-2002, 21:50
gui Vikhoa va cac thanh vien khac?

Vikhoa huong dan minh ve trang nay nhe minh hoi bi nhuc dau sao ma loan qua tum lum nao ddth.com nao ddth.org
moi cai khac the nao va co nhung gi hay giup cho viec hoc
tui hoc chuyen nganh Mang va bao mat

Verus la ai vay sao gioi qua chung cho minh hoc hoi voi
tui chuyen lang thang tren mang day .
Goi mail cho minh ngay_dau_tien_di_hoc2000@yahoo.com

han hanh duoc quen biet cac ban
chuc moi nguoi doi dao suc khoe va hoc tot de con trao doi va giup tui nua chu tui la linh moi gia nhap ma