PDA

View Full Version : [Q] Làm thế nào để Tranfer domanin

goodman
10-10-2002, 09:35
tôi đã mua một tên miền riêng và trước đây có dùng host theo dạng www.tenmien.com/~user. Bây giờ tôi đã có một host riêng muốn sử dụng nó (tức là bỏ cái URL fowarding đi) thì cần phải làm thế nào cho nó active??

các bác vào thử xem nhé http://www.worldfreightvn.com

Tôi muốn điều chỉnh lại các URL của tôi cho chuẩn, chẳng hạn như hiện nay vào company profile thì nó hiện lên là www.amnhac.ws/~wfreight/profile.htm --->chuyển thành www.worldfreightvn.com/profile.htm. Có ai biết thì chỉ giúp nhé

vietfirm.com
10-10-2002, 10:17
Trước hết bạn phải biết DNS của hosting cung cấp cho bạn. Tôi lấy ví dụ DNS của tôi là NS1.VIETFIRM.COM và NS2.VIETFIRM.COM khi cung cấp hosting cho khách hàng có domain là craftbeauty.com

Như vậy khách hàng của tôi sẽ change DNS trong Domain panel của họ sang NS1.VIETFIRM.COM và NS2.VIETFIRM.COM roi click change DNS hay update DNS. Neu trong Enom thì bạn vào Nameserver Info để change (nhớ chọn là Your Own Nameserver) còn ở Stargate thì vào cái Tab Name server .

Vay là xong, chờ cho DNS cập nhập là nó sẽ trỏ đến hosting của bạn

nmq
27-10-2002, 01:50
Các bạn cho hỏi tôi đã có một tên miền riêng, phải khai báo thế nào để nó đính vào một cái free host có tên miền dai loằng ngoằng (nghĩa là ngược lại với câu hỏi của Goodman)...

FBI
27-10-2002, 09:18
Bạn đăng ký free host ở www.hostultra.com đi :)
Unlimited space, no ads on page, free domain hosting.

vietfirm.com
27-10-2002, 10:56
Bài viết được gửi bởi nmq
Các bạn cho hỏi tôi đã có một tên miền riêng, phải khai báo thế nào để nó đính vào một cái free host có tên miền dai loằng ngoằng (nghĩa là ngược lại với câu hỏi của Goodman)...

Trong domain panel bạn tìm chổ nào có tên là URL forward rồi lick vào đó. Nó sẽ hiện lên ô trống hỏi mình là forward đến địa chỉ nào. Bạn đánh địa chỉ site của bạn trên free host rồi bấm Update hay OK gì đó.

Pm tui nếu bạn chưa rõ

Who am I ?
27-10-2002, 15:40
Tôi có 1 domain : domain.com và 1 host ở coolfreepage.
Làm cách nào để transfer domain ?

vietfirm.com
28-10-2002, 09:11
Bạn làm như trên thôi

Gangster
29-10-2002, 08:47
Bạn có thể hỏi coolfreepage xem nó có cho bạn chuyển domain không rùi bạn cứ theo đó mà làm!

thiduong
12-11-2002, 00:46
Tôi đã có một domain và đang dùng host ở vietnamwebmasters.com và theo hướng dẫn của mấy người ở đó, tôi đã change dns thành ns5.ciohost.com và ns6.ciohost.com. tuy nhiên khi vào http://www.chuyenthaibinh.net (là tên domain của tôi) thì nó báo lỗi "Plesk Server: ..."

Thế là thế nào?

vietfirm.com
12-11-2002, 08:06
Bài viết được gửi bởi thiduong
Tôi đã có một domain và đang dùng host ở vietnamwebmasters.com và theo hướng dẫn của mấy người ở đó, tôi đã change dns thành ns5.ciohost.com và ns6.ciohost.com. tuy nhiên khi vào http://www.chuyenthaibinh.net (là tên domain của tôi) thì nó báo lỗi "Plesk Server: ..."

Thế là thế nào?

Cái này phải hỏi footprint rồi :)

goodman
27-11-2002, 10:32
Tôi đã cập nhật DNS trong phần Name Server Info nhưng không thấy được. Mặc dù tôi đã chọn Own name server và update cách đây 2 ngày những vẫn chưa được.

Any suggestion?

vietfirm.com
27-11-2002, 11:21
AIM hay YIM vietfirm để mình làm giúp cho bạn

goodman
27-11-2002, 11:30
tôi đăng ký ở www.registerfly.com. Khi mình cập nhật thành công thì có phải phần DNS Info sẽ hiện ra cái Name Server của mình không? hay nó vẫn ngầm định của Registerfly Server nhưng đã point đến NS của mình?

loithitham
11-02-2010, 19:53
bạn có thể đăng kí dns trung gian qua everydns rồi trỏ về địa chỉ IP host bạn là xong