PDA

View Full Version : GF 7300GS nổ tụ

nhat_minh0188
07-07-2010, 15:18
Em có cái card màn hình GF 7300GS 512 Mb. Nhưng không hiểu sao chạy không ổn định lắm. Cứ bi dật à. ma hôm vừa rồi đang chạy thì nghe vái bùm. Em tháo ra xem thì bị bùng 2 cai tụ lòi cả ruột ra luôn ý.Có phải bị quá tải điện không. bây giờ fai chạy onboard, chạy card đó bị treo máy. Các bro cho em hỏi bị thế có sửa được không hay đứt rồi.
HIc. 1 đống xiền.

laitang
07-07-2010, 22:35
Tụ hoá rẻ tiền lâu ngày thì nổ là bình thưòng. Bạn đem ra tiệm thay mới hết là ok, rẻ thôi mà đâu có gì phải lo lắng vậy, tôi còn làm free cho ngưòi quen nè.

npkhai
08-07-2010, 16:20
Em có cái card màn hình GF 7300GS 512 Mb. Nhưng không hiểu sao chạy không ổn định lắm. Cứ bi dật à. ma hôm vừa rồi đang chạy thì nghe vái bùm. Em tháo ra xem thì bị bùng 2 cai tụ lòi cả ruột ra luôn ý.Có phải bị quá tải điện không. bây giờ fai chạy onboard, chạy card đó bị treo máy. Các bro cho em hỏi bị thế có sửa được không hay đứt rồi.
HIc. 1 đống xiền.

cằm 2 cái tụ ấy, ra tiệm bán LKDT, kếu nó bán 2 cái y như vậy, về nhà sắm 1 cái mỏ hàn, nhựa thông, chì hàn.
Đầu tiên cằm cái camera , chụp hình cái tụ trước khi tháo.
Sau đó tháo nó ra, rồi cắm tụ mới mua vào,
rồi xài thôi :)

c4uno1
08-07-2010, 17:35
Hê em không hiểu phần cứng cho lắm.Nhưng trước khi bị "Bùm" cái 2 tụ thì dùng đã giật rồi ^^.Thay cái tụ chắc chỉ như trước khi hỏng.Và dùng vẫn bị giật cho mà coi @@.Em nghĩ bác mua phải Card dởm rồy