PDA

View Full Version : Cho em hỏi chút về làm clip ảnh ạ !

koj_nhok
07-07-2010, 06:04
Em mới tham gia diễn đàn và đọc thấy trên diễn đàn 1 số bài viết rất là bổ ích ạ !
Nhưng em muốn hỏi rõ hơn về 1 số phần mềm làm clip ảnh ạ !
Có phần mềm nào nhẹ nhẹ mà nhiều nhiều hiệu ứng đẹp mắt và dễ làm ra hình nét không ạ ! Trước giờ em toàn làm proshow gold 2.6 nhưng ít hiệu ứng quá nhìn hoài chán roài ạ !
Các anh các chú có kinh nghiệm giúp em với ạ ! Em cảm ơn nhiều ạ !

Dazzle
07-07-2010, 10:14
Đối với các bạn mới vào nghề thì có nhiều phần mềm "mì ăn liền", tức là không phải "chế" vì clip đẹp do hiệu ứng, mà các phần mềm làm clips thường tích hợp tính năng tạo sẵn hiệu ứng:
1. Proshow Gold (Đơn điệu)
2. Proshow Producer (Hay hơn Gold nhiều)
3. 3D ALbum (Bắt mắt, dễ làm nhưng hình xuất bị vỡ và rung hình)
4. Wedding Album Maker (Cũng hay hay, nhưng quá đơn điệu)
5. Flash Trung Quốc (Rất lạ mắt, nhưng bằng tiếng Hán, không thuận lợi lắm)
Đó là mấy trình thông dụng có tính chất "One Click", tức là bấm một nhát ra cả đống clip.
Nhưng muốn đẹp và nuột nà thì nên học sử dụng các trình dựng phim kết hợp với các phần mềm trên, đan xen với các hiệu ứng chồng lớp, hiệu ứng hạt....thì sẽ đẹp hơn. Đó là Avid Liquid, Adobe Premiere và hơn tý nữa là Adobe After Effects. Mỗi trình dựng có một đặc thù riêng, điểm mạnh yếu riêng nhưng quy kết lại là cho bạn một sản phẩm da dạng và phong phú. Tóm lại là Chịu khó học thì sẽ thành công.

koj_nhok
07-07-2010, 18:08
dạ em năm nay mới tròn 10 tuổi thôi ạ ! em làm để học hỏi thôi ạ ! chứ em không làm nghề ạ !
Wedding Album Maker có dễ xài không ạ ! Mấy trương trình bác nói em bên dưới có dễ xài không ạ ! và download chúng ở đâu ạ :D !cám ơn bác ạ !