PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về sự cố khi sử dụng registry Gear

vietcong1980
05-07-2010, 15:02
Các bạn cho mình hỏi với! Mình thường sử dụng registry Gear và thấy nó rất hữu hiệu nhưng tự dưng hôm nay mình dùng registry Gear scan và fix cho máy tính của bạn mình xong thì có thông báo lỗi gì đó (mình không nhớ)khiến toàn bộ các phần mềm, kể cả Accessories (nói chung tất cả những gì trong programs) khi bấm vào đều ghi "empty" hết cả, kiểm tra các phần mềm trong Add or Remove programs thì vẫn còn. Khi đó lỗi lung tung ở các thư mục cả, lúc mở được my computer,sau đó không mở được,… bực quá mình bấm vào start để restart lại máy thì xuất hiện cái hình lạ: LOG, OFF, SWITCH. Mình bấm CANCEL sau đó vào tiếp tục thao tác lại thấy hình như bình thường, khi bẩm restart thì xuất hiện màn hình xanh với những dòng chữ. Mình restart máy trên case thì thấy bình thường! Chẳng hiểu làm sao nữa. Mạng bị mất, mình phải bỏ tường lửa đi mới vào được mạng. Còn các thư mục lại bình thường. Chỉ duy nhất là các phần mềm và Accessories trong porgrams ở satrt là vẫn empty, định xóa cái tên phần mềm nhưng lại có thông báo bằng tiếng Anh rằng: Sửa đổi các thư mục này sẽ ảnh hưởng đến tất cả người dùng đăng nhập vào máy tính này
Mình rất thích dùng phần mềm này để sửa máy mà bị lỗi thế này thì chán quá! Nguyên nhân là ở đâu vậy? Các bạn giúp mình khôi phục lại cái những phần trong programs nhé!
( Mình nói thêm là bình thường khi scan xong ở phía dưới có chữ "start Repair" nhưng lúc đó lại chẳng có chữ đó nên mình thiết lập nó là tự động repair sau khi scan thì bị lỗi này)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hic! không ai biết vậy sao?