PDA

View Full Version : máy tính bị mất tiếng sau khi chạy và tiéng khi khởi động

xuân đình
03-07-2010, 19:37
Các anh chị và các bạn giúp em với. Mặc dù em đã cố gắng tìm cách giải quyết trên các diễn đàn rùi nhưng không được

Máy tính của em thuộc hãng Acer, dùng Win Xp2. Máy của em trước đây chạy vẫn bình thường nhưng cách đây khoảng một tháng thì bị mất tiếng sau 3-4 tiếng hoạt động. Sau khi khởi động lại thì vẫn có tiếng bình thương và tất nhiên là lại mất tiếng sau 3-4 tiếng hoạt động. Sau đó em để ý thì nó mất lun tiếng khi tắt máy và khi khởi động máy nữa. Thêm một hiện tượng nữa là khi mình chỉnh ân thanh trong volume thì nge thấy tiếng "Bupppp.... buppp...." rất khó chịu. và sau khi mất tiếng thì kich đúp vào biểu tượng volune lại xuất hiện hai cột "mic volume" và "stereo Mix" thôi

Máy của em có cài kaspersky. hiên máy vẫn chạy bình thường, không bị chậm và khởi động cũng rất nhanh. nó chỉ bị mất tiếng như trên em kể thôi

Mới đầu thì tần xuất mất tiếng còn ít nhưng hiện nay thì tần xuất này có vẻ diễn ra thường xuyên hơn.

Em rất mong các anh chị chỉ tro em cách khắc phục. chứ cứ mấy tiếng lại khởi động lại máy thì bất tiện quá

Em xin cảm ơn mọi người đã đọc và quan tâm tới topic này. Thanks........

ndddtph
04-07-2010, 00:20
Dính Virus, search trên google với chuỗi Virus làm mất share và âm thanh

xcode
04-07-2010, 06:19

virus gì mà lạ vậy:D

tam_giang
05-07-2010, 03:40
Theo bạn mô tả thì nhiều khả năng là do hardware, có thể một chỗ nào đó hở khi nóng bị và tói một lúc nó bị hở luôn. Nếu bạn có 1 radio cũ sẽ thấy nhiều khi bị những tiếp "bụp ...." khi tăng volume. Bạn nên mang ra chỗ có uy tín để người ta xem xét, nấu cần phảy thay.

nh0k_k0mputer
05-07-2010, 08:03
Theo bạn mô tả thì nhiều khả năng là do hardware, có thể một chỗ nào đó hở khi nóng bị và tói một lúc nó bị hở luôn. Nếu bạn có 1 radio cũ sẽ thấy nhiều khi bị những tiếp "bụp ...." khi tăng volume. Bạn nên mang ra chỗ có uy tín để người ta xem xét, nấu cần phảy thay.

Theo em thì chắc chắn là do hardware rồi. Làm gì có virus mà phá sound.:blink:

Bác kiểm tra lại dây nối loa với pc xem?
Hoặc kiểm tra loa nữa.:yes:

lanistk
05-07-2010, 17:19

Mới nghe lần đầu :)>kiểm tra hardware đi bạn.

thanhhung68
06-07-2010, 08:40
Máy bạn bị dính virus rồi đó ,lúc trước mình down bản ghost trên mạng về dùng thì cũng bị như vậy.Bạn hãy thử chạy cái này nha

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es\NetBT\Parameters]
"TransportBindName"=""
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Ole]
"EnableDCOM"="N"

mainga77777
06-07-2010, 08:53
Các anh các chị ơi?cho e hỏi?vì sao mà em down phần mềm đổi đuôi(total convert) ở trên mạng về cài vào máy nhưng chỉ sử dụng dược ít bữa là ko dùng đươc nữa?cách khắc phục?và nếu mình muốn cài vào máy để dùng lâu dài thì phải làm sao a?
Đối với phần mêm In đĩa Nero cũng vậy a!
Hix!Các a chị giúp em với nhe!
Em căm ơn nhìu lắm!

ndddtph
21-07-2010, 10:06
Theo em thì chắc chắn là do hardware rồi. Làm gì có virus mà phá sound.:blink:

Bác kiểm tra lại dây nối loa với pc xem?
Hoặc kiểm tra loa nữa.:yes:

Trong công ty tui đau đầu với kon này cả tháng trời, sao không thử nghe tui lên bác Gồ search thử có ra không đã
Đa số trên mạng bày là Update lên SP3, downn bản vá
Nhưng con này khôn thiệt, nếu nó bị trứoc khi cài chương trình virus thì khi cài nó sẽ biến thể or có thể ẩn mình với virus(Nên không thể nói KAV tốt hơn NOD32,...)
Hiện giờ thì em thấy NOD32 thì máy không bị nữa

dinhgiaviet
21-07-2010, 12:38
2 khả năng này hoàn toàn có thể xảy ra,1 điều bất hữu trong cntt là kiểm tra và loai trừ hết all các cách.

c4uno1
22-07-2010, 11:14
scand vidút,kiểm tra phần cứng + driver