PDA

View Full Version : Recycle bin có vấn đề:-ss

thocon_crazy
03-07-2010, 14:03
Tình hình là máy em đang bình thường. Mới buổi chiều hqa empty recycle bin cũng vẫn bình thường nhưng mà lúc tối del mấy thứ linh tinh không cần nữa, đến lúc em empty cái recycle bin thì thấy cái icon nó vẫn còn rác. Ấn empty lần nữa thì nó hỏi là
Are u sure u want to del "WINDOWS"? Ok thì "Access is denied".Mở ra thì trog thùg rác trốg trơn ko có item nào cả. Em thử cho 1 del 1 file vào thùg rác rồi kích chuột fải chọn del thì cái icon recycle bin nó ko còn rác nữa. Nhưng mà chọn empty recycle bin thì nó lại bị thế kia rồi cái icon lại có hìh rác

Em chưa gặp cái tìh trạg này bao h cả,lên search gg thì chả biết fải ghi ntn. Thử đủ kiểu mà nó chả ra cái j lquan cả. Mn júp e vs :-ss

Tiện cho e hỏi luôn. Bt thì cái RECYCLER ở ổ C nó là dạng folder hay icon? mọi khi e ko để ý. hqa bị thế thử show hết file hệ thốg ra thì thấy nó ở dạng folder (nhưg ko có đuôi .exe), size mấy fút trc là 170K tự dưg lúc sau nó tăg lên 970K trog khi chả del cái khỉ j cả :-?? Ở các ổ khác thì cái RECYCLED nó ở dạng icon nên e sợ bị vr. Dùg AVG quét thì chả ra cái j T^T
xog tối qua tắt đi lúc bật lại ko log on đc mà ra cái màn hìh báo lỗi xah lè ý. Cơ mà tại lúc ý bố e đag cần dùg nên chả kịp chụp or chép nó báo cái j mà vào safe mode luôn:-< snay bật lại thì tự dưg bt,cái thùg rác ngoài desk top cũg bt lại, folder RECYCLER lại thàh 170K nhưg mà máy hnay bị chậm kih khủg. Nếu là bị vr thì ko thể có ch nó lại tự biến đi đc=((Giúp e vs:(( Máy e dùg winxp sp2. ổ C là NTFS còn D,E là FAT32

HELP ME!!!T.T

P/s: e ko hề del file hay folder hệ thống nào cả:-s cái folder WINDOWS ở ổ C vẫn nguyên vẹn

emperor666
03-07-2010, 20:21
Bạn thử chuột phải vào ổ c chọn properties chọn tool chọn check now hoặc bạn thử chạy CCleaner để xóa các file rác xem sao.

ca_dn2003
03-07-2010, 22:54
dùng đĩa BOOT Vào DOS chọn NC ,hay VC mở ĐIA C XOA thùng rác .WINDOW sẻ tạo lại THUNG RAC khác cho ban sau khi khởi dộng lai.
cung co the vao mini winXP XOA nó đi .
ban dung phần mềm nầy chay thử có nhẹ may hơn không:
http://www.auslogics.com/en/software/boost-speed/
nếu nhẹ ban cho Email mình gởi cho bạn lincen nhé?
Không xài thời thôi khỏi gởi nha!