PDA

View Full Version : [Q] Làm một Hacker dễ hay khó?

Siegfried
09-10-2002, 22:05
Tôi là 1 Beginner trong lĩnh vực Security,nên muốn hỏi làm một Hacker cần phải có những phẩm chất tất yếu nào?

Old Shark
21-10-2002, 11:43
Kiên nhẫn và khiêm tốn. Nếu không kiên nhẫn, bạn không thể bỏ hàng tháng để nghiên cứu cách bẻ khoá một trang Web hay chui vào một máy chủ phải không? Và đa số hacker xộ khám là vì thiếu khiêm tốn đó (Thí dụ cái thằng cha Zhaowei gì gì đã hack trang Web của người ta mà còn phang tên mình lên kia kìa.)

Siegfried
21-10-2002, 22:54
Vậy cần biết cái gì để trở thành Hacker:lập trình?

Old Shark
23-10-2002, 00:03
Một câu hỏi thông minh. Thật ra nếu nói cần biết cái gì thì không biết kể bao nhiêu cho đủ. Quá trình hacking chính là quá trình tìm hiểu, học hỏi. Sau một thời gian mày mò làm hacker, bạn sẽ thấy trình độ mình được nâng lên rõ rệt. Tất nhiên vẫn có những skill không thể thiếu đối với hacker:
- Lập trình: Nếu bạn chưa bao giờ coding, đừng gọi mình là hacker.
- Kiến thức về mạng: Càng nhiều, càng sâu càng tốt.
- Tiếng Anh: Mọi hacker đều dùng tiếng Anh, bạn không phải là ngoại lệ.
Hôm nào rảnh mình sẽ post một bài của các hacker nêu ra các "level" (tạm gọi như vậy) của hacker và các skill cần có ở từng level...

HoangDT
23-10-2002, 21:59
Bạn hiểu Hacker theo nghĩa nào ? Hiện nay có 2 cách hiểu Hacker:
+Hacker là những người đi tiên phong trong các fát minh lớn về IT, những người có đóng góp tích cực trong nền văn hoá IT. (hiểu theo nghĩa này Hacker chỉ là 1 số rất ít người trên TG).
+Hacker là những tay chuyên đi phá phách, xâm nhập hệ thống, chiếm đặc quyền,...( Đa số mọi người đều hiểu theo nghiã này).

Cách hiểu 1 là cách hiểu chân phương, nó là định nghĩa đầu tiên về Hacker. Nhưng hiện nay từ Hacker được nhắc đến theo cách thứ 2 nhiều hơn. Những người thuộc nhóm 1 gọi những người thuộc nhóm 2 là Cracker.
Hiểu theo cachs nào thì Hacker là những bậc thầy trong lập trình, mạng, hệ thống; kiến thức của họ rất uyên thâm.
Muốn trở thành Hacker fải học rất nhiều và quan trọng nếu bạn được mọi người gọi bạn là Hacker thì bạn chính là 1 Hacker chứ không fải danh hiệu do bạn tự phong.

Siegfried
26-10-2002, 14:50
Tôi còn phải học hỏi nhiều,xin mấy cao thủ chỉ giáo thêm!

Old Shark
26-10-2002, 15:50
HoangDT nói đúng lắm, bạn chỉ là hacker khi nào người ta gọi bạn là hacker, nhất là cảnh sát đó lol lol

Siegfried
28-10-2002, 15:32
Vậy bạn có thể chỉ dạy mình không,mình nghĩ đa phần hacker đều là tự học và tiếp thụ những chỉ giáo của Hacker khác.

IRON
28-10-2002, 18:31
Đa phần các người khác đều học hỏi từ những lỗi có sẵn và từ những người khác. Từ đó họ sẽ phát triển thêm về kiến thức của mình. Trong này không có ai nhận mình là hacker cả. Chỉ là hiểu biết một chút thôi. Nên bạn muốn hỏi gì thì cứ post lên đây, mọi người sẽ trả lời cho bạn. Tuy nhiên bạn muốn học hacker làm chi vậy? Hỏi để biết thêm thôi

HoangDT
28-10-2002, 20:32
Học để làm hacker?!
Học dòng HĐH Unix trước, học Linux trước đi.
Lên mạng down Linux về (free mà), rồi kiếm tài liệu tự học. Rồi học lập trình, học HTML(ai cũng biết),C/C++(tốt nhất),Perl,Java, nhưng mới học lập trình thì học ngôn ngữ nào dễ 1 chút trước đã như Pascal. Tiếp theo học về.... Khà khà, cứ học đi rồi sẽ biết :D . Tất cả mọi tài liệu dạy "How to be come a hacker" đều hướng dẫn học theo cách này, không có cách thứ 2.

HoangDT
28-10-2002, 20:37
Ah, đọc mọi thứ về mạng dù ko hiểu thì để khi khác đọc lại sẽ hiểu.

P.s: học thêm cả Hack girls nữa thì hay :D

t_duong2002
28-10-2002, 21:13
wa! Nhưng mà các bác chỉ chung chung như vậy thì cũng như không!

keepsmiling
29-10-2002, 22:52
wow , may bac post bai cũng hay quá đấy chứ !!! good

Timer
30-10-2002, 01:38
Nói chung là rất nhiều ... thực hành nhiều , làm từ bây giờ ...thì hay hơn ,,,, ko hiểu cứ post lên diễn đàn ... mọi người cùng tham khảo học hỏi ...Lập trình + Mạng + Tiếng Anh ....

Old Shark
30-10-2002, 10:03
!!! Vô cùng thương tiếc các nạn nhân của vụ hoả hoạn ở Intershop chiều 29-10. !!!
------------------------------------------------------------------------

Chỉ dạy bạn thì mình không dám, nhưng mình có thể cung cấp cho bạn một số link đến các kho tài liệu của các hacker nước ngoài viết, bạn phải đọc thật nhiều nếu muốn trở thành hacker.
Trước tiên bạn phải hình dung ra được công việc của hacker là như thế nào đã. Ở đây chúng ta hiểu nghĩa hacking là đột nhập vào hệ thống của người khác (một server nào đó chẳng hạn) trên mạng internet mà không được phép của chủ nhân của nó. Nếu bạn muốn học cách ***** ****** no. của software thì lại là chuyện khác, về lĩnh vực đó tôi chẳng có chút kinh nghiệm nào mà cũng không quan tâm nữa. Viết virus, viết trojan cũng không nằm trong tiêu đề mà tôi đề cập. Tôi không coi đó là việc làm của hacker (mặc dù trojan đôi khi rất hữu ích trong việc ăn cắp password).
Vậy là chúng ta muốn xâm nhập hệ thống người ta bất hợp lệ (tôi tránh chữ "bất hợp pháp"), vậy nhờ đâu mà ta làm được như vậy? Đó là do trên hệ thống mà ta muốn đột nhập có những lỗ hổng bảo mật. Những lỗ hổng này rất đa dạng, đó có thể là một đoạn CGI script viết không kỹ, một lỗi tiềm ẩn trong WebServer hoặc trong bản thân hệ điều hành (Win-down chẳng hạn, rất nhiều lỗi). Đó cũng có thể là những dịch vụ thiếu an toàn (ví dụ finger) có thể để hacker lợi dụng. Mục đích của hacker là lấy được một account trên server đó với quyền càng cao càng tốt (thường là root). Để làm được chuyện này, hacker có thể lấy trộm file password (thường là etc/passwd) rồi hack password của một account có sẵn bằng một chương trình (như John The Ripper), hoặc tạo ra một account mới với quyền root. Khi đã có quyền root rồi thì hacker muốn làm trò gì mà chẳng được.
Như vậy, việc quan trọng nhất là bạn phải hiểu rõ đối thủ. Biết càng nhiều thông tin về server muốn hack sẽ cho bạn nhiều lựa chọn trong phương pháp tấn công. Bạn phải tìm ra lỗi bảo mật trên hệ thống server đó (đó có thể là một lỗi đã được người khác khám phá và báo cáo, hoặc lỗi do bạn tự tìm ra). Đó là khâu quan trọng nhất, còn khi đã nắm được "tử huyệt" của đối thủ rồi thì việc "hạ thủ " không còn khó khăn nữa.
Bạn phải hiểu rõ cách thao tác trên HĐH *nix bởi vì đa số server đều dùng *nix, bạn phải nắm vững các ngôn ngữ lập trình C và Perl (CGI thường viết bằng Perl), và tất nhiên là HTML.
Bạn cũng có thể bắt đầu với một số chương trình ***** password online bằng phương pháp Brute-force (ví dụ như AccessDiver, GoldenEye, v.v...) để đoán password trong các trang Web có password login (ví dụ như DDTH :)). Việc này tuy mất thời gian nhưng cho bạn cảm giác thành công ban đầu.
Tôi sẽ từ từ cung cấp cho các bạn những link tới các Web site hay của cộng đồng Hacker. Sau đây là một vài site bạn có thể khởi đầu:

www.icefortress.com
www.phreak.org
www.securityadvise.de
www.deny.de (forum)

Bạn nên đến tất cả các site này, đọc tất cả những tài liệu nào bạn có thể hiểu được. Hãy bắt đầu từ đó, và hãy tiếp tục hỏi, nhưng phải hỏi những câu thông minh ;)
-----------------------------------------------------------------
@IRON: Ở đây có rất nhiều người muốn xưng là hacker, và cũng có những người xứng đáng là hacker, nhưng ta sẽ không bao giờ biết ai là hacker thật sự bởi hacker không bao giờ cho người khác biết họ là hacker ;) :) (Nghe thật hay, phải không?)

Old Shark
31-10-2002, 01:53
Quên mất, mấy cái kiểu tấn công như DoS cũng không gọi là hacking, cái đó là phá hoại. Tôi sẽ không chỉ ai làm mấy trò đó đâu, mặc dù rất là dễ.

Scorpion
31-10-2002, 12:33
Cậu chỉ tớ đi, tớ cũng chưa biết dos. Tớ mới chỉ nghe nói thôi. Mail cho tớ đi nhé

HoangDT
31-10-2002, 15:06
Bác Cá mập già post bài hay thật đó.

lamson
01-11-2002, 02:40
Cool lắm đó Cá Mập đen !!
Tôi cũng mới nghe nói chứ chưa hiểu Dos là thế nào . Nếu cảm thấy thú vị muốn chia sẽ , xin send mail cho tôi . Cám ơn nhiều !
mailto :lamson96_99@hotmail.com
++++++
Hack là 1 cái gì đó hay hay , để chứng tỏ mình và nổi loạn chút xíu . Tui cũng đang để ý "châm cứu" về cái này . But tất cả mới là newbie , so please help !
+++++
Phản đối mọi sự phá hoại !

Neo
01-11-2002, 15:29
Hì hì, bác Shark làm box này dzui dzẻ hẳn lên!
Các bài viết của bác đáng giá lắm :)

Old Shark
02-11-2002, 16:35
Không giám, các bạn nên nhớ là muốn làm hacker, thì cái quan trọng nhất là phải thực hành. Tất nhiên cần đọc tài liệu rất nhiều, nhưng ngồi đọc tài liệu không sẽ không biến bạn thành hacker. Vậy hãy bắt đầu ngay bây giờ. Nếu có thể, hãy cài Linux lên máy bạn và bắt đầu làm quen với các lệnh Unix, nếu không thể, hãy đăng ký một free shell nào đó để học. Khi nào rành Unix rồi, hãy học cách dùng Telnet, học đọc source CGI, source HTML. Rồi tìm một server nào đó thử hack vào xem. Nếu chưa tự tin thì có thể thử với các wargame trước. Sau đó tới www.phreak.org, ở đó có cả kho các lỗi bảo mật kèm theo exploit, hãy tìm hiểu thử một số (thông thường các lỗi đó nay đã được sửa hết rồi, nhưng cứ đọc cho biết). Rồi tập đọc bản tin Bugtrag, tìm các sites bảo mật khác mà học tiếp.

Old Shark
02-11-2002, 16:57
Lại quên nữa (sao dạo này hay quên quá). Về phương pháp tấn công DoS (Denial of Service) dịch ra tiếng Việt là "phương pháp tấn công từ chối dịch vụ". Bản thân tên phương pháp này cũng đã nói rõ tinh thần của nó. Đó là tấn công một server nào đó bằng cách làm cho server này từ chối cung cấp mọi dịch vụ cho khách hàng. Ví dụ đối với một WebServer thì làm cho không một ai yêu cầu được thông tin từ nó, có nghĩa là làm cho không một ai "xem" được trang Web trên server đó nữa. Làm bằng cách nào? Có rất nhiều cách nhưng đơn giản nhất là liên tục gửi một lượng lớn các gói tin (gói ICMP chẳng hạn) đến server đó (ví dụ như gửi gói Ping, gọi là Ping flood). Như vậy server đó "bận" tối mắt tối mũi vì lo trả lời các yêu cầu của attacker nên đâu còn rảnh mà đáp ứng các yêu cầu khác. Tất nhiên đó chỉ là lý thuyết, trên thực tế, các server đều có chế độ kiểm tra IP address, nếu thấy quá nhiều gói tin gửi từ cùng một IP address, nó sẽ không trả lởi, để tránh bị flood. Attacker liền sử dụng nhiều kỹ thuật khác, ví dụ như chuyển proxy server liên tục để tránh bị trùng IP address, thậm chí họ sửa địa chỉ IP máy gửi trong gói tin thành một địa chỉ fake hoặc thành chính địa chỉ máy nhận (server bị tấn công). Như vậy, server sẽ bị một vòng chờ vô hạn (chờ respond từ một địa chỉ không có thật), hoặc một vòng lặp vô hạn (tự nó gửi respond cho chính nó). Nhưng những server ngày nay đều đã được patch những lỗi này.
Tóm lại, kỹ thuật DoS cũng được cập nhật và thay đổi liên tục, nhưng mục đích cuối cùng không gì ngoài việc flood victim bằng một lượng lớn thông tin khiến server này bị "treo" và không thể cung cấp các dịch vụ được nữa.
Hạn chế của phương pháp DoS: Attacker phải có "băng thông" lớn hơn nhiều so với băng thông của victim. Chắc bạn không nghĩ tới việc flood một server bằng cái modem 56k cà khổ của bạn chứ? :) Bởi vì muốn làm cho người ta bận, thì tốc độc gửi request phải nhanh hơn tốc độ người ta respond, nếu không thì vô ích. Hơn nữa, các server đều ghi lại thông tin về máy gửi request đến nó trong các file log, vì vậy các attacker không bao giờ sử dụng máy của mình để tấn công DoS. Họ làm thế nào? Họ sử dụng những server họ đã hack được (tức là nắm compromise). Hãy tưởng tượng lúc này attacker không sử dụng một máy PC cá nhân mà là 50 server có băng thông cố định cùng lúc "bắn" một mục tiêu, như vậy mới có thể gây flood ở mục tiêu được. Hơn nữa như vậy, IP address bị log lại sẽ là những server hoàn toàn chẳng liên quan gì tới họ, và họ gần như được an toàn nếu bị điều tra. Đến đây xin mở một dấu ngoặc để nói rằng tôi vẫn thắc mắc không biết làm cách nào mà người ta gây ra được vụ tấn công DoS hồi đầu tuần trước, cùng lúc tấn công 13 server root ở Mỹ, thật khủng khiếp. Không biết ai (hoặc nhóm nào) có được sức mạnh như vậy? (Xem bài "Vụ tấn công DoS lớn nhất...").

Để từ từ tôi sẽ giới thiệu một số kỹ thuật DoS cho các bạn tham khảo, bây giờ mỏi tay quá rồi ;)

chuchuotnhat
02-11-2002, 17:19
chào các anh
em thấy các anh nói chuyện cũng vui ấy nhỉ???
am đã đọc những bài mà các anh đã gởi, em thích lắm nhưng không thể hiểu nổi những từ mà các anh nói như : sercurity, webserver, root... và cònh niều điều lắm...thếc các anh giải thích giùm được không????
chân thảnh cảm ơn
byeee...
chú chuột nhắt... ^.^

lamson
03-11-2002, 01:37
Trời !! Đọc phê quá chừng nè Cá Mập đen !!
Tuyệt lắm !! Phải đi mượn bác Xiển quả hình cụp đầu lễ côm cốp thôi :D
Hay hay, hôm nay mới đọc được 1 bài mà tôi cho là hay nhất trên diễn đàn này đấy ( Just for me ! May be , ;) )
++++++++
Tiếp tục đi nhé , cám ơn rất nhiều . À tôi đã học qua Linux rồi , được dạy ở trường mà . Nhưng chỉ học để thi , chả nhớ gì . Hix , sẽ cài lại ngay . Nhưng tôi toàn dùng X Window thôi . Hình như phải dùng text thôi hả ??

IRON
03-11-2002, 15:54
hay lắm cá mập ạ, Lý thuyết thì được đấy. Giờ đến phần thực hành nào. tiếp tục đi nhé

Xiển Bột
03-11-2002, 16:04
chắc nhắn Old Shark k bao giờ dám post bài thực hành, chỉ dẫn cụ thể hack hay attack cả. :D

contraisaigon
03-11-2002, 16:57
Cha chả...bài viết của bạn hay ghê! thế bạn có thể chỉ dạy cho em được không?chi tiết nhé.thank !

Old Shark
04-11-2002, 00:13
XB, sẽ post, nhưng đảm bảo không để dính nội quy của diễn đàn đâu :) Mình nghiên cứu nội quy kỹ lắm rồi :)

HoangDT
04-11-2002, 12:00
Chà chà, hay ác á ! Pls Cá mập ...

Xiển Bột
04-11-2002, 19:52
Vậy thì tiêp tục đi

Siegfried
05-11-2002, 15:02
Continue,please!

NgChieu
07-11-2002, 13:47
Bác Cá Mập Già tuyệt thật đấy, cho em hỏi nhỏ một chút nhé, telnet là cái gì vậy, bác có thể nói cụ thể một chút được không? Em cũng cố đọc khá nhiều tài liệu hacker nhưng cứ tới chỗ telnet là bí?

Old Shark
07-11-2002, 14:48
Telnet (đúng ra đọc là Telenet) là chương trình người ta dùng để connect vào các server và trao đổi thông tin từ thời chưa có Web. Lúc đó server giống như một cái kho chứa từ xa, bạn telnet vào (tức là dùng chương trình telnet connect vào) rồi gửi thông tin lên hoặc tải thông tin xuống. Tại sao hacker cứ khoái xái cái chương trình cũ rích đó vậy? Tại vì dùng telnet có thể thực hiện được những việc mà không thể làm qua Web được. Vả lại tầm vực hoạt động của Web chỉ nằm trong Web root thôi, không thể truy cập những file hoặc thư mục ở ngoài Web root được. Các bạn nên đọc các tài liệu về telnet để nắm vững cách dùng chương trình này (lệnh của nó rất giống lệnh Unix).

Mình rất muốn viết tiếp các bài về hacking, security, v.v... nhưng mình bận quá. Xin các bạn để thư thư cho nhé. Hiện nay mình đang viết một bài giới thiệu một lý thuyết Worm mới. Chắc 1,2 ngày nữa sẽ post lên.

NgChieu
08-11-2002, 00:24
Nhưng bác Cá mập ơi, tìm tài liệu đó ở đâu?, Nếu bác có thì mail cho em nhá, địa chỉ ngocchieu82@hcm.fpt.vn
Tieng Anh Tieng Viet gi cung duoc. Thanh
kiu ve ry match:-D

girlbuon
09-11-2002, 15:31
các anh có thể trình bày rõ hơn về các bước khi bắt đầu xâm nhập vào 1 trang nào đó ko vậy?
nếu có thể các bác hãy cho em bít với.;)

Old Shark
15-11-2002, 16:38
@NgocChieu: Hưóng dẫn dùng Telnet:
http://www.google.com/search?hl=en&lr=&ie=ISO-8859-1&q=%22telnet+tutorial%22

kidra
19-01-2006, 13:25
các bác tài thiệt đó

No Face
20-01-2006, 14:37
Nói lung tung quá
hacker hả ?
Những yếu tố cần thiết được xếp theo thứ tự :

1. Khả năng ngoại ngữ : không bắt buộc phải thông thạo tiếng anh nhưng ít nhất là đọc hiểu ( không cần viết ) . Còn nếu muốn tham gia các forum hacker nước ngoài thì cần phải biết viết nữa
2. Khả nằng lập trình :
_Pascal : cái này là cơ bản . Có thể không cần thông thạo
_Pphp : việc đọc hiểu được một mã nguồn web có thể giúp bạn hiểu các lỗi sinh ra như thế nào .
_.....
3. Thiết kế web : nghiên cứu kĩ các ứng dụng web cũng như mã nguồn và tiện ích của các website sẽ giúp bạn dễ dàng tiếp cận hơn
4. Một cái đầu nhanh nhạy : cái này là cần thiết . Tôi thấy rất nhiều người hay hỏi : làm thế nào để hack ? học hack khó hay dễ ? hack cái này thế nào ? hack cái kia thế nào ? làm sao để sử dụng các tool trên ?.....
Tôi chỉ có thể nói một điều : tự tìm hiểu lấy , chẳng ai rảnh mà bày cho chúng ta những thứ quá nhỏ nhặt . Nếu những thứ như sử dụng phần mềm hack hay virus mà không thể tự tìm hiểu thì bạn làm hacker làm gì ?
Chỉ có cách tự tìm hiểu mới giúp chúng ta nhớ lâu mà nhanh chóng tiến bộ
5. Nhóm : đừng nghĩ rằng chỉ có các nhóm hacker mạnh mới lập nhóm . Các bạn cũng nên lậ nhóm để cùng thảo luận , bổ sung kiến thức cho nhau .
6. Thời gian : muốn trở thành hacker không phải là chuyện đọc rồi làm ngày . Bạn cần bỏ ra một số vốn ban đầu để tiếp cận nền tẳng kiến thức cơ bản rồi sau đó mới tự phát triển được . Tốt nhất là nền tìm những điên đàn hacker chuyên dạy căn bản ( HVA , Tài Nguyên Việt ... )Vốn ở đầy là : money , time , sự kiên nhẫn ....

Còn nhiều yếu tố nữa mà hiện nay tôi chưa nghĩ ra
Ai thấy thiếu thì đóng góp thêm .

newldakvn1
22-01-2006, 01:45
Làm hacker à, dễ thí mồ. Tự xây dựng server rùi tự thâm nhập hehhe. Đùa chút, hy vọng là các câu hỏi thế này không tồn tại trong diễn đàn tin học chứ. Là dân IT đã khó, IT Pro còn khó hơn, Hacker thì lại giống như bạn là rồng là phụng rùi. Phãi có khiếu và nhẫn nại luyện công ( Cữu Dương Thần công, Nhất chỉ thiền, ... => đệ nhất cao thủ ) :))

quanlq
08-02-2006, 15:54
hắc kờ hắc kiếc cái gì ............. vớ vỉn
..... sorry nhé , ai nhiệt tâm truyền đạt thì xin cứ tiếp tục truyền đạt , ai học xin cứ học , ai không học thì đi chỗ khác , ai thích "bốc phét" thì xin mời cứ việc "bốc" ..... còn tớ ........... dọtttttttt lllllllẹ

sanbay
09-02-2006, 11:05
trong tù có nhìu hacker lắm . nếu bạn muốn làm 1 hacker thật sự thì bạn cũng sắp được gặp họ rồi đấy , vào đó học hỏi thêm . hihihihi

hacklove_hackmin
19-02-2006, 16:05
các anh chị có thể nhậ em làm đệ tử được ko ạ?
mong nhận được su đồng ý của các anh chị

thienbinhbk
19-02-2006, 18:43
Có sách nào dạy bảo mật web ko ???Cho mình xin dzới

kaiba9188us
18-03-2006, 14:05
mấy bài viết của anh Cá Mập Già hay quá ! kiến thức của anh chắc phong phú lắm ! em đọc thấy hiểu ! nhưng anh chỉ nói chung chung ko nói cụ thể về cách ddos, cách thực hành á ! anh có thể chỉ cho em được ko !

nguoimoi
18-03-2006, 15:54
em đọc thấy hiểu ! nhưng anh chỉ nói chung chung ko nói cụ thể về cách ddos, cách thực hành á ! anh có thể chỉ cho em được ko !

- Đừng ép người ta phạm pháp nhé Muốn hỏi thì phải kín đáo chứ.

- Làm hacker cũng dễ thôi, Chỉ cần cầm theo một xô nước(Nhớ đeo găng tay) sau đó đi "đánh bóng mặt đường" thấy thằng nào có máy tính mà không che "áo mưa" thì dội vào đó một xô nước, sau đó là "Ù té quyền" thế là thành một hacker rồi. Quá đơn giản

taplamhackerkg
13-04-2007, 11:31
"Bạn cũng có thể bắt đầu với một số chương trình ***** password online bằng phương pháp Brute-force (ví dụ như AccessDiver, GoldenEye, v.v...)"
Mình cũng có 1 con accessdiver nhưng mình không biết sử dụng, có anh em nào cứu mình không?

minhquan1712
14-04-2007, 13:50
hì. Đọc wa 1 số bài mà các mem viết, thiệt hacker đối với các bạn chắc chỉ là xâm nhập 1 trang web nào đó, deface, đem hình hay nick mình lên, sau đó đưa link cho bạn bè và tự mãn mình là hacker thì thật hơi bị shock.
công cụ để trở thành 1 hacker chỉ có 2 thứ duy nhất:(ko tính mấy cái lung tung như máy vi tính, mạng internet nghen ^_^)
1/ www.google.com và từ khóa đầu tiên mà bạn cần tìm hiểu là (how to be a hacker)
2/ and the last is your brain
Good luck

minhquan1712
14-04-2007, 13:52
còn các forum về hacker thì nhiều vô số kể.
www.vnhack.net
www.hvaonline.net
www.hcegroup.org
www.vnsecurity.com
www.milw0rm.com
etc
Sẵn tìm thêm cái cuốn sổ tay hacker nữa về mà đọc. Mấy bài post của old shark có trong đó hết rồi đó, đỡ mất công làm fiền bác ấy nữa ^_^

chauanhsg
14-04-2007, 19:20
Nếu mình biết IP của 1 máy nào d0ó thì mình có thể làm gì với máy đó khi nó online vậy?có format đc ổ C,hay ổ D của máy đó ko?

minhquan1712
18-04-2007, 20:26
Nếu như thông tin duy nhất mà bạn biết đc là ip của máy đó thì cũng chẳng làm gì đc cả
ai bảo với bạn ko làm được gì. Các bạn thử tìm hiểu tool metasploit coai. Cái này update lỗi win liên tục, nếu máy bạn ko dơn các hot fix về thì có nguy cơ bị cái này exploit đấy. Good luck ^^

chauanhsg
19-04-2007, 20:29
mình đọc một số bài nói là phải có username & password mới hack vào đc.mhưng theo mình biết thì có máy xài XP SP2 nhưng chỉ có uuser name còn password đăng nhập thì ko có vì mình thấy khi máy đó khởi động để đăng nhập vào Win thì khi khởi động đến màn hình đăng nhập thì chỉ việc clik vào user name( vídụ là Win_XP2) thì sẽ login vào Win chứ đậu có hỏi pass...vậy với trường hợp như thế thì xử lý ra sao??

mantavn
19-04-2007, 20:46
lol
mún làm hacker ahf bác
hahaa

hoadqtk4
11-10-2007, 08:24
tôi đang tìm hiểu về telnet.Muốn vào terminal ở máy tính thì vào đâu???
(để cài đặt chế độ nhật ký cho telnet)

bkis
12-10-2007, 13:09
AI bảo biết IP là vào được máy tính? đã vào bao giờ chưa mà biết? Cơ quan anh có 1000 máy tính, IP là do ISP gán cho Modem, Modem lại pass lại có password, vậy em vào máy tính của anh bằng cách nào?

TumTum
28-02-2008, 09:21
hihihi....các bác viết hay wé.Cháu đọc chăm chú lắm.Chú cá mập đen tài ghê....Nếu có thêm tài liệu gì thì pót lên cho cháu kham thảo với nhe

TumTum
28-02-2008, 09:24
à wên...cháu đọc có mấy từ cháu không hiểu.Mấy từ viết tắc đó các chú.Cháu đọc mấy từ đó mà cháu chả hiểu gì.Có gì các chú giải thích cho cháu hoặc có thể nhắn vô tin nhắn của cháu cũng đc ạ love_love_love_you913000 Thank you very much

linkteen
19-02-2009, 15:35
hélu ! e rất thix học zìa mạng . Tình cờ zạo web tháy dc máy pác nói hey wá ! đúng caj' mình cần học . Nên đọc hết , mòa đọc nhìu hok~ hiu~ pao nhiu T_T hic . . .e zô web máy pác chj~ đễ đọc cho bik mà zô tàn là tiếng Anh hok à . ngu lun . máy pác có thể chj~ web nào tiếng ziệc lem hok ! e chj~ mới làm wen zới internet thui nhưng bik chút ít zìa html ( làm blog á ) cho e hoi~ mìn hok saj` inlux mà sài xp lịu có học dc hok zậy méy pác !

Jane28
02-07-2015, 22:29
Bác cá mập già cho em hỏi, cái forum bác đưa không vào được còn cái site thứ 2 từ trên xuống vào xong không biết phải ấn vào đâu nữa . Em là ma mới, vào đây học hỏi cái bác :'(

ghost0bk
06-07-2015, 18:46
Bạn nào mún làm mũ trắng tham khảo bài sau :) http://www.key4vip.info/2014/10/video-learning-whitehat-hacking-and-penetration-testing-download.html

vicluy
16-09-2015, 10:27
để trở thành 1 hacker thì dễ thôi mak , bọn trẻ con cũng làm được hacker chẳng hạn như là chúng nó hack đột kích như vậy c.n cũng được là gọi là hacker đấy thôi :)