PDA

View Full Version : Cho hoi Java Socket

cloudff7
09-10-2002, 21:07
Mình muốn tạo một chương trình client có thể chạy application tu sever chẳng hạn như khi đánh run notepad.exe thì nó sẽ chạy notepad từ sever.Mong các bạn chỉ dùm

quangvu
10-10-2002, 08:50
Bạn phải cho biết là cái chương trình Application đó sẽ chạy tại máy Server hay Client.
Nếu là chạy từ máy Server thì tại máy Server bạn chỉ cần gọi câu lệnh (lệnh này tôi nhớ không rõ) System.exec("Application") là OK,Application là một chuổi được gửi từ máy Client.

cloudff7
10-10-2002, 23:42
Mình có nói ở trên đó chương trình chạy từ máy Client

quangvu
11-10-2002, 17:10
Mình không hiểu ý của bạn ,vì theo mình biết mô hình Client - Server chỉ dùng khi một chương trình nào đó tại máy Client không thể thực hiện trọn vẹ được .Như Data để tại máy Server ,Client gửi request đến cho một chương trình Server ,chương trình này sẽ phân tích và tác động đến Data tại Server(Thêm ,Sửa ,Xoá chẳn hạng) và gửi kết quả (có thể là một Message) về Client.
Còn việc một máy Client muốn phát động một chương trình Application ngay tại chổ nó đang đứng thì cần gì đến Server.Trừ khi bạn định viết chương trình Client "xin phép" Server rồi mới được run.
Còn việc run một Application ,bạn có thể dùng System.run("Application") để chạy.
Chúc thành công.

oxcafebabe
11-10-2002, 20:28
Bạn ngâm cứu gói java.rmi.activation.* đi.