PDA

View Full Version : Làm ơn chỉ em cách vào chương trình từ DOS ?

dylaner
01-07-2010, 16:35
Hiện nay em có một máy tính cũ xì đang xài chương trình chép mẫu vào máy thêu vi tính Tajima, bây giờ nó bị hư rùi nên em muốn ráp 1 cái mới. Vấn đề là thế này :
Cái máy cũ của em người ta cài chương trính chép mẫu đó vào ổ C của Win98, khi em mở máy lên thì nó vào thẳng chương trình đó luôn không vào window có nghĩa là vào thẳng DOS luôn (vì chương trình đó hình như là chạy trên DOS)
Vậy có anh chị nào biết cách làm như trên không chỉ giúp em với !

duykhuong-it
01-07-2010, 19:18
chỉ việc nhập đường dẫn tới file cần chạy vì dụ

d:/dk_kundi/duykhuong-it.exe

dylaner
02-07-2010, 09:42
Cám ơn bạn đã quan tâm câu hỏi của mình nhưng thực sự mình chưa hiểu rõ lắm bạn có thể chỉ dẫn chi tiết cho mình không ? Mình cám ơn bạn trước !

kiettt
02-07-2010, 14:21
Giả sử file chạy chương trình nằm ở C:\Tajima và là file run.exe. Bạn tạo cái shortcut trên màn hình (chuột phải lên desktop, new - shortcut), nhập vào nội dung C:\Tajima\run.exe rồi next, đặt cho nó cái tên. Xong

emperor666
02-07-2010, 15:44
Nếu bạn còn cái ổ cũ thì ghost partition to partition sang ổ mới. Còn cái ổ cũ hỏng rồi thì bạn format ổ mới với lệnh format c:/s sau đó chép toàn bộ cái ct đó vào ổ c. Lúc khởi động máy bạn gõ tên file chạy thế là được.

dylaner
03-07-2010, 13:28
Để em làm thử rùi hỏi các bạn tiếp nha ! Thanks nhìu lắm (chẳng thấy nút thanks đâu cả)

mjst4k3
04-07-2010, 10:06
Làm vậy là khi khởi động máy tính nó chạy chương trình đó luôn mà không vào HDH hả các bác hay chỉ những chương trình chạy trên DOS mới làm được như vậy thôi?