PDA

View Full Version : Không bung được file GHOST

mylovemt
01-07-2010, 13:50
Mình sử dụng đĩa HirenBoot 10 để boot, khi vào phần GHOST thì chọn file nguồn bình thường nhưng khi ra chon phần partition để bung file ghost ra thi không nhìn thấy partition nào cả mà chỉ hiển thị một cái DISK và không cho chọn cái gì cả, có ai biết chỉ giúp

dangkhoaonline01
01-07-2010, 15:39
Mình sử dụng đĩa HirenBoot 10 để boot, khi vào phần GHOST thì chọn file nguồn bình thường nhưng khi ra chon phần partition để bung file ghost ra thi không nhìn thấy partition nào cả mà chỉ hiển thị một cái DISK và không cho chọn cái gì cả, có ai biết chỉ giúp

Chào bạn, về câu hỏi của bạn mình xin được đóng góp ý kiến như sau:

Có thể bạn vào nhầm mục là disk to disk. Bạn hãy vào phần partion to disk  from image…..

Hy vọng câu trả lời của mình giúp ích nhiều cho bạn, chúc bạn gặp nhiều may mắn

mylovemt
01-07-2010, 17:03
Mình đã thử đi thử lại rất nhiều lần đều vậy cả không hiểu các partition của mình có vấn đề gì. Mình cũng rất để ý đến phần như bạn nói , mình chỉ vào phẩn partition -> from Image

emperor666
01-07-2010, 17:32
Tức là ổ cứng của bạn đang dùng bt đúng ko, vào chọn file ảnh để ghost vẫn ra các ổ bt đúng ko. Nếu đúng như thế thì bạn cho mình hỏi bạn đang dùng chuột hay bàn phím để sử dụng ct ghost.

yeuem8989
02-07-2010, 10:20
Dùng chuột hay bàn phím thì cũng như nhau thôi. Bạn cứ nhấp next hoặc bấm enter xem nó ra cái gì nào. Mình nhớ là đàu tiên nó hiẹn ra ổ cứng, rồi enter cái nữa nó hiện ra các phân vùng.

emperor666
02-07-2010, 10:37
Ko như nhau đâu mình nhớ lúc trước có dùng 1 cái đĩa boot ko nhớ là bản 9. mấy. Đại khái đến phần chọn ổ sau khi chọn ổ xong phải ấn tab để di chuyển con trỏ đến nút ok nếu ko bạn có ngồi đấy enter cả ngày cũng ko ra đâu :D.

mylovemt
02-07-2010, 11:09
Khi nó hiện ra ổ cứng nhưng bị mờ đi không thể enter vào chọn partition được nữa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Trong trường hợp này mình fdisk lại HDD và chia lại các partition thì liệu có được không vậy ?. Mình chưa bao giờ dùng ghost nên không rõ lắm

emperor666
03-07-2010, 08:01
Bạn có làm như mình bảo chưa vậy

mylovemt
03-07-2010, 08:34
Mìn bổ xung thêm là lúc trước mình đã sử dụng bung file ghost đó được một lần, nhưng sau khi mình vào win7 mình sử dụng phần mềm chia partition của win chia thêm một ổ nhỏ nữa, sau đó mình vào dùng lại ghost thì bị tình trạng như vậy, bây giờ mình đã xóa cái partition nhỏ kia và vẫn không được, không thể chọn partition để bung file ghost, mà nó chỉ hiện ra cái ổ đĩa và bị mờ hết đi cả các button cũng vậy, không thể làm ghì tiếp theo. ( Mình đang sử dụng máy tính xách tay SonyVaio khi vào vẫn sử dụng chuột).
Xin hỏi bạn emperor666 nếu mình format toàn bộ ổ đĩa và chia lại partition thì liệu có được không, mình chưa bao giờ dùng ghost nên không rõ lắm. Mình bị mất hết phần recover của máy giờ chỉ còn file ghost của win mà hiện tại lại không bung ra được.
Nhân tiện hỏi luôn bây giờ mình có file ghost và cả nguyên dữ liệu của ổ recovery mình đã copy ra, có cách nào tạo lại phân vùng recovery để chạy rcovery không vậy ?.

emperor666
03-07-2010, 20:43
Trước tiên thì bạn cứ đổi cái đĩa boot khác xem. Thứ 2 thì thay vì chia lại ổ bạn cài lại win thử xem. Thứ nữa thì nếu có bản recovery trên dvd hay cd rồi thì cho vào khởi động máy rồi f10 thôi. Nếu bạn muốn tạo lại 1 phân vùng recovery thì sử dụng Acronis cách dùng tự tìm hiểu nhé.

mjst4k3
04-07-2010, 10:00
Format hết các ổ-->Bung thì ok đó bác.Nhớ trước khi format phải copy file ghost sang ổ cứng khác đã nhé.Sau khi bung ghost thì nhớ repair nó nhé(cho đĩa cài đặt vào rồi repair).Mà file ghost của bác là HDH gì vậy?

mylovemt
05-07-2010, 08:55
mình đã format toàn bộ ổ đĩa và chia lại các partition, bây giờ thì ok rồi, đã sử dụng được file ghost kia rồi. bây giờ chỉ còn vấn đề là làm thế nào để tạo được phân vùng recovery cho máy thôi.

mjst4k3
08-07-2010, 12:27
Có đĩa rồi thì cần phân vùng Recovery đó làm gì nữa,tốn dung lượng ổ cứng thôi!

hunghunghung82
23-08-2010, 00:14
Mình bung file ghost win7 của máy sony vaio SZ650 thì nó hiện ra cái bảng Vaio Recover center, để nguyên máy, không động vào thì 1 lúc sau nó tự tắt nguồn, mình không hiểu gì cả, các bạn giúp mình với

voke
23-08-2010, 01:08
Mình bung file ghost win7 của máy sony vaio SZ650 thì nó hiện ra cái bảng Vaio Recover center, để nguyên máy, không động vào thì 1 lúc sau nó tự tắt nguồn, mình không hiểu gì cả, các bạn giúp mình với

Bạn burn file Ghost lần nữa, xong xuôi lấy đĩa Hirent' Boot ra rồi mới restart. Con Z của mình lúc trước cũng bị vậy :D