PDA

View Full Version : Sự cố với usb wifi ko vào net được khi cắm cáp LAN

phunghoang22
01-07-2010, 10:44
chào các bác, em lại có một câu hỏi làm phiền các bác giúp em: số là máy vi tính ở cơ quan em không cho xài internet nên chặn. Em thì có mua một cục usb wifi về để vào net nhưng khi em cài xong thì vẫn không vào net được (em đã bắt được sóng wifi và có pass). Em thử tháo cáp của cơ quan thì lại vào net của wifi được bình thường nhưng khi cắm lại dây cáp của cơ quan để làm việc thì lại không vào net được. Xin các bác cho em hướng dẫn làm sao có thể vừa cắm cáp của cơ quan để làm việc mà vẫn có thể vào net được từ USB wifi vì mỗi lần muốn vào net thì phải tháo cáp rất mất công.
Em xin cám ơn trước!

mjst4k3
01-07-2010, 11:18
Cáp đó là cáp LAN nhỉ?Wifi thì ảnh hưởng gì tới cái cáp đó ta!Nếu ko mún tháo ra tháo vô cái cáp LAN thì cứ để vậy.Lúc nào mún dùng NET thì Disable cái LAN đi.Được ko ta?Bác thử cái đi.

phunghoang22
01-07-2010, 13:14
bác đọc lại cho kỹ đi, nếu mà disable thì làm sao mà làm việc. Mình muốn là không phải tháo cáp mà vẫn chung sống được với wifi (vì LAN là của cơ quan, ngừơi ta chỉ chặn net thôi chứ không chặn mấy cái khác như máy in hay làm việc giữa các máy với nhau trong công ty)

nikon57
01-07-2010, 16:41
Đầu RJ45 cáp của cquan làm việc với một local connection . Khi bạn cắm USB wifi thì wireless connection là connection thứ hai được tạo ra độc lập chả có liên quan gì với nhau cả. Cái connection thứ hai này bro nên tạo ra bằng cách dùng phần mềm trong đĩa driver đi theo USB wifi là đơn giản nhất .Hai kết nối dùng song song cùng thời điểm vưỡn OK.Tớ đang dùng như vậy đấy.

hai31ccd
02-07-2010, 09:07
có ai rành thì gjup jum mjnh voi?
mjnh mới USb wifi W310U về cài xong nó cung bắt được Wifi nhung ko co vào mạng dược
nhunh laptop thi bắt manh lam!

phunghoang22
02-07-2010, 10:12
Thì cái wifi của em thì có một phần mềm Client Manager thui, chỉ để quản lý sóng ko hà, kô thấy cái nào để tạo connection cả. Mà em cũng đã cài thử rùi, cũng vậy à. Nó không chạy được, phải tháo cáp cơ quan ra thì mới vào net được. Thật là khó quá đi, giúp em với mấy sư huynh ơi!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

đợi lâu quá mà kô thấy ai trả lời giúp vậy ta? Không lẽ sống chung với lũ thiệt sao hả trời.