PDA

View Full Version : Error: insert restart disk 2 v9.01

xecaman1
29-06-2010, 09:40
Mình gặp phải lỗi này nhờ các bạn chỉ giúp cách xử lý:
1. Mình có 1 máy để bàn HDD: samsung hd161hj/B được chia thành 2 ổ C,D
2. Do thấy máy chạy chậm, mình đã ghost máy. Nhưng khi vào ghost thì ổ D có hiện ra nhưng bị 1 hiện tượng là không có dữ liệu nào hiển thịn nên mình không thể lấy file ghost của máy ra được
3. Mình cho đĩa ghost XP vào để ghost.>>> nó chạy 100%.OK
4. Khởi động lại máy thì gặp lỗi "partitioning interrupted, please insert restart disk 2 v9.01, then press any key to continues". Ngoài dòng chữ này ra không có dòng chữ nào nữa nhé. Khởi động lại máy mấy lần nữa đều như thế.
5. trước đây mình chưa bao giờ cài Linux hay OS nào khác cả. Chỉ có mỗi XP SP2 thôi.
6. Ban quản trị diễn đàn (mod: tam_giang) có gợi ý tớ vào trang web www.user-guides.co.uk để tìm hiểu. Nhưng không rõ ràng và nhất là muốn down cái gì ở trang này thì mất phí là 7,5$. hi hi hi
7. Nhờ BQT và các thành viên giúp tớ xử lý lỗi này. làm sao mà vẫn giữ được được dữ liệu trong ổ D nhé

emperor666
29-06-2010, 11:00
Bây h bạn cầm cái ổ sang máy khác xem ổ D còn cái gì ko còn thì copy ra ko còn thì thử dùng các ct phục hồi dữ liệu phục hồi lại xem có được ko.

xecaman1
29-06-2010, 14:27
emperor thân mến!mình mang ổ cứng sang các máy khác thì hiện tượng vẫn là như vậy. mình vẫn có thể truy cập copy hoặc paste dữ liệu bình thường bằng cách sử dụng minixp của đĩa hiren. chỉ ko vào được win thôi. bị mỗi cái lỗi đó. làm thế nào bây giờ nhỉ???

emperor666
29-06-2010, 17:10
thì bạn copy dữ liệu ra chia lại ổ ghi lại mbr sau đó cài lại win hoặc ghost