PDA

View Full Version : không cài được card sound main asus P5KPL........

gadeokieng
29-06-2010, 09:30
Tình hình là cài win xong xuôi nhưng đến cài driver cho card sound thì không được, máy cứ báo unknow device........... Dùng cả đĩa driver rồi thì down trên mạng về cũng vẫn thế. ai biết chỉ cho mình với. xin cảm ơn

dangkhoaonline01
29-06-2010, 14:14
Tình hình là cài win xong xuôi nhưng đến cài driver cho card sound thì không được, máy cứ báo unknow device........... Dùng cả đĩa driver rồi thì down trên mạng về cũng vẫn thế. ai biết chỉ cho mình với. xin cảm ơn

Chào bạn, về câu hỏi của bạn mình xin được đóng góp ý kiến như sau:

Bạn hãy down cái này về để cho máy nhận thiết bị rồi bạn cài driver nhé:

http://www.mediafire.com/?zdxyjrjmhwn

Hy vọng câu trả lời của mình giúp ích nhiều cho bạn, chúc bạn gặp nhiều may mắn

minhhieu_softwar
29-06-2010, 14:54
Còn dòng HP như HP DC5100, HP DC5700, HP5800 sau khi cài windows xp xong cài driver cardsound vẫn nhận đầy đủ, vẫn có biểu tượng loa, kiểm tra trong control panel thì vần hiện tất cả, k tắt âm thanh nhưng không hiểu sao vẫn không có tiếng. Nếu ghost lại bản gốc lúc ban đầu thì âm thanh lại có bình thường. không rõ nó còn thiếu cái gì

nino
29-06-2010, 21:16
Còn dòng HP như HP DC5100, HP DC5700, HP5800 sau khi cài windows xp xong cài driver cardsound vẫn nhận đầy đủ, vẫn có biểu tượng loa, kiểm tra trong control panel thì vần hiện tất cả, k tắt âm thanh nhưng không hiểu sao vẫn không có tiếng. Nếu ghost lại bản gốc lúc ban đầu thì âm thanh lại có bình thường. không rõ nó còn thiếu cái gì

có phải bác cài windows 7 ??

yeuem8989
02-07-2010, 10:26
Tóm lại là nên vào trang chủ của main ban đang dùng. search tên của sản phẩm, rồi tìm drive đúng với oS bạn đang dùng là Ok nhất.

thuyent
02-07-2010, 11:23
Đăng khoa nói đúng đó. có nhưng main không nhận biết được cardsound. bạn nên gắn một giá trị cardsound cho nó để nó hiện lên rồi mới cài được. chúc bạn thành công.

changngochtv
02-07-2010, 13:15
Đăng khoa nói đúng đó. có nhưng main không nhận biết được cardsound. bạn nên gắn một giá trị cardsound cho nó để nó hiện lên rồi mới cài được. chúc bạn thành công.

gắn thế nào vậy bạn? sao không giải thích là nó thấy đó là 1 cái card, được gắn vào khe dó, nhưng mà win không biết đó là card gi. bạn cài win sp3 đi, nó sẽ biết đó là card gi, sau đó bạn down driver của nó về cài chắc chắn ok. không thì cài win7 cho no đẹp.