PDA

View Full Version : Thu nhạc

Maxcell
19-04-2004, 18:07
Xin lỗi cho được hỏi có bạn nào ở đây biết có phần mềm nào free có thể download trên mạng có thể thu nhạc qua loa không . Có nghĩa là , tui có một trang web , khi bật lên thì có nhạc phát ra , tui thì tui muốn thu cái bản nhạc đó về dạng MP3 hay MWA gì đó để burn ra Audio CD . Nói chung là phần mềm đó record hết tất cả những âm thanh phát ra từ loa .
Bạn nào biết thì xin giúp giùm tui đi ha . Cảm ơn nhiều lắm .

lanphuong
19-04-2004, 18:34
Thường khi dạo net, thì các thông tin mà site chúng ta đã xem đều được lưu vào thư mục Temporary Internet Files, bạn thử vào đó kiếm các file âm thanh thử xem.

BacNinhOnline
19-04-2004, 18:38
ALL SOUND RECORDER XP 2.10
www.audioutilities.com
thu nhạc thành mp3 , wav . midi

VietDuc
19-04-2004, 19:05
Thực ra bạn có thể thu bằng bất cứ chương trình nào, kể cả Sound Recorder của Windows (của WIn thì thu đựoc 1 phút thôi). Điều quan trọng là bạn phải MIX tất cả các đường tín hiệu Audio vào phần Recording.

Cách làm: DoubleClick vào cái LOA ở Systemtray (hoặc chọn trong CPanel cũng được). Chọn Menu Option/Properties. Bảng Properties mở ra và bạn chọn tiếp RECORDING. Khi đó ở bảng liệt kê sẽ đưa ra các phần mà bạn có thể chọn để record. Tùy loại Soundcard mà tên các thành phàn khác nhau. Bạn tick vào mục nào mà bạn muốn dùng. Ví dụ thu từ Micro hoặc LineIn etc...

Theo tôi bạn chọn mục nào có chữ Stereo Mix hoặc Mono Mix (nó sẽ thu tín hiệu từ tất cả các đường), sau đó click OK. Bảng Recording sẽ mở ra. Bạn chỉ việc Select mục STEREO MIX hoặc MONO MIX rồi close bảng đó lại.

Từ bây giờ bạn có thể bắt đầu phát nhạc rồi thu âm. Bạn muốn thu dài và hỗ trợ nhiều định dạng khác nhau thì có thể dùng các phần mềm Pro như Sound Force v6.0 và v7.0 hoặc CoolEdit... cá phần mềm này mua CD ngoài tiệm sẽ có luôn C-R-A-C-K.

Chúc thành công - ặc ặc lâu rùi mới trả lời 1 bài dài, gõ mỏi cả tay/