PDA

View Full Version : [Q] lam soa de gui mail that an tuong

hoangtubecon
09-10-2002, 16:00
làm sao để gửi mail cho người ta thật ấn tượng.Giúp mình với:o

ktvnguyenchien
09-10-2002, 16:54
Trời ơi! Khó quá!
Tuỳ thuộc vào đối phương đang thèm khát gì:Tiền tài, Địa vị, Tình cảm....., khi đó đặt tiêu đề thư cho phù hợp.

hoangtubecon
09-10-2002, 17:16
chỉ mình đi nguyên chiến. mình biết cô nàng cũng hơi có cảm tình với minh. làm sao gởi mail cho người ta để thể hiện lòng mmình bây giờ

Hungry_Ghost
28-10-2002, 05:13
U nên dùng html soạn 1 trang web ấn tượng 1 chút(ko dùng JS được) có thể dùng google mà kiếm vài cái thiệp có ý nghĩa 1 chút (chọn View html source paste cả trang vào). Cách này đơn giản và để dùng với mấy em vịt cũng khá hiệu quả

sputnik
03-11-2002, 13:58
hay thế này nhá bạn dùng oe để gởi ,nó có nhiều mẩu thư dẹp lắm và còn có thể gởi nhạc nền nũa đó .vậy đủ ấn tượng chưa

chucuoi
03-11-2002, 17:36
quan trọng là lời lẽ trong mail phải ấn tượng. Điều này phụ thuộc vào bạn và đối tượng, nhưng đầu tiên có ấn tượng bằng hình thức trước đã. Bạn có thể viết 1 trang HTML có hình nền, nhạc nền, hình ảnh trang trí (có khi hình ảnh và nhạc điệu cũng có thể nói thay lời giúp bạn và rất ấn tượng). Nếu không tự thiết kế được thì vào các trang ecard mà chọn lấy 1 mẫu. Nhưng phải chăm chút cho lời lẽ trong thư sao cho ấn tượng!
Goodluck!

hackervn
04-11-2002, 15:58
He he.Nếu bạn không có khả năng viết thư hay...Nói chung là không có gan,thẩm mỹ lắm thì có thể dùng một số trang web có sẵn.Ví dụ www.2000greetings.com.Trong đó có mục love letter đó.
Chúc thành công.Hi

BacNgao
05-11-2002, 17:41
Dùng trình Bommail nào đó , gởi cho nàng khoảng vài trăm lá, bảo đảm là có ấn tượng liền

norton
08-11-2002, 13:16
bạn gì đó muốn gửi mail ấn tượng hả, bạn co thể dùng những mẫu thư có sẵn trong Outlook Express mà gửi. Mà bạn có dùng OE không vậy, nếu không thì làm sao gửi ấn tượng được

contraisaigon
08-11-2002, 17:33
Có ai giúp em với được không?hiện nay em có nhiều hộp thư quá,em muốn bỏ bớt đi mà không biết cách để tẩy chay nó đi,...giúp em với nhé.thank!

LightningIII
08-11-2002, 20:18
Contraisaigon tiện ghê nhỉ? Cứ không dùng là được thôi mà. À, có một số hòm thư có chỗ để bạn xoá nó đi đấy, bạn thử xem sao.

Biz
16-11-2002, 18:11
Tui thấy cái IncrediMail cũng hay lém chớ... nhìn đẹp bá cháy... chỉ có điều cái yahoo khong cho dùng pop3 để gữi mail nữa.....nên chỉ dùng mail vnn để làm thui...

sputnik
17-11-2002, 08:26
đây là cách giải quyết vấn đề của contraisaigon nhưng cũng chỉ áp dụng với yahoo thôi
vao đây login nó sẽ hiện ra một bảng yêu cầu nhập lại pass ,xong bạn nhấp terminate this account, ket thúc
https://edit.yahoo.com/config/delete_user
đáng lẽ tôi phải làm một cái đồ hoạ đề minh hoạ như các bạn ở đây nhưng không biết làm sin lỗi nhé