PDA

View Full Version : Lại chuyện thượng đế bị hành...!!!

c_thinh
19-04-2004, 13:26
Tui mới đọc được một tin hay nên Post lên cho bà con cùng xem .Lại tiếp tục có thượng đế bị hành đây nhưng thượng đế này hình như không biết đâu là quyền của mình lại nhát.
Xin chào các bạn!
tôi đăng tin này là để thông báo với các b 841;n 1 địa chỉ làm ăn cực kỳ gian dối.
đó là địa chỉ: 298A Đào Duy Anh (Hồ V*** 259;n Huê B cũ) quận Phú Nhuận.
Nơi đây chuyên cung cấp màn hình second hand.
ngày 16/4, tui ghé qua đây mua 1 màn hình 19". Tiếp tui là 1 đứa bé khoảng 15 tuổi( chung quanh có nhiều người khác lớn hơn). Nó hỏi tui muốn mua màn hình gì?
Tui kêu tui muốn mua 19" của mitsubishi.Nó kêu 1 ngư 901;i lên lầu vác xuống 1 cái mo nhãn hiệu mitsubishi, nhưng ko giống những cái mo mitsubishi tui hay gặp trước đây.Tui hỏi nó thì nó nói mitsubishi có nhiều loại. tui hỏi nó date bao nhiêu? Nó kêu 2001.
Do ở đó ko có đk thử cặn kẽ nên tui kêu nó là tui lấy dzề thử, nếu đúng thì thôi, kô thì mang trả lại.Nó cam đoan với tui là đúng.Sau khi tui đồng ý lấy thì có 1 tên (lớn , khoảng gần 30) đến lấy hoá chất chùi sạch sẽ cái mác mitsubishi cũ, rồi sau đó lấy khuôn đóng 1 cái mác mitsubishi mới tinh lên, sau đó lấy máy sấy tóc sấy một hồi. Thế là tui đã có 1 cái mo mitsubishi 19" nhìn trắng trẻo đẹp đẽ cực kỳ.Ngoài ra tui thấy trên khuôn còn rất nhiều mác khác như IBM, NEC, SONY, ViewSonic....
Tui mang dzề thử thì hỡi ơi, Monitor Liyama Visi on Master lạ hoắc lạ huơ ở đâu ra,date tuần 44/1997.
Tui bực mình qúa mang ra định đổi thì lúc n ày tiếp tui là 1 thằng khác lớn hơn.Thằng đó khoảng 25-30 tuổi, nó kêu nó là quản lý ở đó. Nó kêu thằng nhỏ nãy ko có quyền gì hết và đuổi thằng nhỏ tội nghiệp đi chỗ khác.Nó kêu tui nãy đã đồng ý lấy cái mo đó. Nếu ko hư hỏng gì thì ko có quyền đổi lại. Nó kêu ở đó ko cam đoan gì về mác và date của Mo gì cả!!!Thế là tui đành vác cái LIYAMA VISION MASTER dzìa. Hic Hic.
Tui định làm căng lên nhưng tiệm nó ngay k 871; bên công an phường nên ko dám>Hic Hic. Với lại tính tui cũng ko muốn hơn thua dzới ai cả nên đành chịu thui!!!
Tui viết bài này lên là để thông báo cho bạn bè g ần xa biết. Tui xin cam đoan điều trên là hoàn toàn đúng sự thật!!!Tui xin chịu trách nhiệm trưóc Pháp luật về những lời nói của mình.
Xin các bạn nhớ rõ:
298A Đào Duy Anh Quận Phú Nhuận.
Nơi làm ăn gian dối nhất hành tinh, nơi có nh iều bùa phép hay nhất, có thể biến những Monitor made in Nhật Tảo thành Monitor IBM Misubishi, Sony, Samsung.....
Bạn có thể chứng kiến tận mắt t̐ 1;i 298A Đào Duy Anh Quận Phú Nhuận.

Bởi vậy suy cho cùng khi đi bảo hành hàng trời ơi ta nên luôn đi nhiều người là vậy.Lại có thêm kinh nghiệm và một địa chỉ đen...

quaitieutu
19-04-2004, 14:41
hi` hì Q cũng đã gặp một ...thằng nhóc ..bố láo như thế khi mua monitor . Cách làm việc y chang (cũng một thằng nhóc và một thằng jà :D)nhưng khách hàng là ...cá bự nên nó cũng không láo wá nhưng cũng đủ cho mình quyết định không chơi với nó nữa.nhắc lại vẫn còn điên nè :D:D:D.Bà con nhớ save cái address và tránh ra đồng thời nhớ nhắc bạn bè :D:D

Offor
20-04-2004, 00:32
Dạo này nhiều chỗ gian quá. Đi đâu cũng đụng. Cẩn thận nghen bà con. Tốt nhất là mua ở chỗ mà có người mua rồi nói lại thôi. Tui mua cái monitor 15 inches hiệu NEC ở tiệm Bùi Thị Xuân đối diện với GreenTek (trụ sở cũ của Nguyễn Hoàng). Đến bây giờ cũng 2 năm rồi mà chưa hề hư gì cả. Chạy khá tốt. Bà con tới đây mua cũng được đó.

mixer
20-04-2004, 12:08
Dạo này nhiều chỗ gian quá. Đi đâu cũng đụng. Cẩn thận nghen bà con. Tốt nhất là mua ở chỗ mà có người mua rồi nói lại thôi. Tui mua cái monitor 15 inches hiệu NEC ở tiệm Bùi Thị Xuân đối diện với GreenTek (trụ sở cũ của Nguyễn Hoàng). Đến bây giờ cũng 2 năm rồi mà chưa hề hư gì cả. Chạy khá tốt. Bà con tới đây mua cũng được đó.

Kim mã. Thằng này bán hàng cũng tạm được. Nhưng có một số món cũng rẻ như BK, mouse 2nd hand. Kiếm ở đây về ráp máy cũgn ngon

hoanghon81
21-04-2004, 08:10
tui thì không biết thế nào. Tui ở Hn nên ít khi gặp những trường hợp như thế lắm. Tuy nhiên câu chuyện của các bạn kể ở đây cũng là một kinh nghiệm cho những người mua khác. Nên mua ở những cửa hàng quen biết, có uy tín. Nếu có thể thì nên mua của những người dung rồi bán lại, đừng đến những cửa hàng rồi lại bị hành như trên. Nếu có đến thì nhớ gặp thằng trông ra dáng xếp một tí ;).