PDA

View Full Version : [Q] Tôi muốn hỏi về lỗi trong WinDows98

Khamphamoi
09-10-2002, 14:14
Các bác cho em hỏi máy của em khi khởi động lên thì nó báo như sau : Cannot find the file 'cvfbbypdwppkk.exe' (or one of ist components ) Make sure the path and file name are correct and that all required librarier are available

Desktop
Cuold not load or run 'cvfbbypdwppkk.exe' Specified in the WIN.INI file .Make sure the file exists on yuor computer or remove the reference to it in the WIN.INI file
Lỗi thứ 2 cũng tương tự như vậy nhưng chỉ khác tên file là : 'ngufhieqpt.exe' thông báo y hệt như trên chỉ khác có tên file .
Mong được sự chỉ dẫn của mọi người .
Xin chân thành cảm ơn !
Tôi đang cần lắm.

ngoccong2001
09-10-2002, 15:01
theo mình thì trong tập tin win.ini bị lỗi rồi bạn à, mình cũng không là có đúng không nữa nhưng chắc là đúng trong đó khai báo là chạy chương trình (......).exe mà trong đĩa lại không có, mà trong win cũng không có, theo mình thì bạn cài lại win từ c:/setup /s thì máy chép tất cả các tập tin hệ thống vào máy bạn lại thôi.
thân

Khamphamoi
09-10-2002, 15:12
Chẳng nhẽ lại không có cách tháo bỏ nó ư ? nhưng máy của mình vẫn sử dụng bình thường và vẫn nối mạng được cơ mà .

patfinder
09-10-2002, 17:12
Chay setup chu the chi update thoi, khong can thao bo dau

ktvnguyenchien
09-10-2002, 17:31
Làm sao mà phải cài lại!!!!???
Nguyên nhân là do 1 ứng dụng hoặc một trình điều khiển thiết bị bị lỗi.
+ Sau đó có khởi động được không?
+ Nếu không khởi động được thì có thể khởi động ở chế độ safe mode được không?
Nếu được:
+ Bạn hãy vào Start, chọn Run, gõ lệnh MSCONFIF. Sau đó bỏ đánh dấu ở những mục có tên trùng với tên file thông báo lỗi.
+ Open file WIN.INI bằng Notepad, tìm mục Load= hoặc Run= và nếu phần đằng sau dấu = trùng tên với file lỗi thì xoá bỏ phần đó. Save lại.
+ Restast.
Done.

Khamphamoi
10-10-2002, 08:38
Các bác à em nói lại để các bác rõ nhé ,máy của em vẫn khởi động được bình thường cho đến khi vào đến nhập pass cho máy ( nhưng máy của em không đặt pass ) ấn Enter để vào khi hiện gần hết các chương trình trên Desktop và còn các chương trình bảo vệ như la Norton Antivirut Sao C ,Symantec.... thì không thể lên được nữa và nó báo lỗi như trên ,nếu như không ấn Ok của mấy file báo lỗi đó thì sẽ không vào tiiếp được , tất cả là như vậy đó ,mong các bác giúp em với .

Physignathus2002
10-10-2002, 13:50
Theo tui biết thì các chương trình của windows và các ứng dụngk của nó đâu có tên dài như vậy nhi?

tui nghe thấy lạ quá , "cvfbbypdwppkk.exe" có lẽ là virus , bạn cần xem lại máy của bạn đi
có ai cùng ý kiến với tôi nhỉ
Ngọc hải

Khamphamoi
10-10-2002, 15:03
Tôi đã dùng nhiếu chương trình quét vi rút rồi và không phát hiện thấy có vi rút nào cả ,máy vẫn chạy mạng bìng thương không hề bị chậm đi nhưng chỉ có điều ( như tôi đã nói ở trên )

Doan Huong
11-10-2002, 14:17
[REQ]
Vì mới mày mò trong tin học nen nhờ các bạn giúp đỡ :
Bạn nào có sẵn chương trình quản lý điểm học sinh cấp 2,3 viết bằng Visua fox hoặc fox dos (đơn giãn thôi) có thể cho mình để học hỏi được không ? hoặc giới thiệu cho mình loại sách ứng dụng thực tế để viết được các chương trình đó <dia chỉ tvuongdn@dng.vnn.vn>

mha_hcm
12-10-2002, 01:02
Chào Bạn
Mình đã từng gặp tình trạng này rồi va câu trả lời là bị virus.Nó đã nắm quyền rất sớm trước khi các chuơng trình diệt virus kịp khởi động và cách giả quyết tốt nhất là lấy ổ cứng qua máy khác diệt virus va phải là máy đảm bảo sạch không bị nhiễm virus.Chương trình diệt nên là các bản mới nhất của Norton Antivirus hoặc Mcafe ...

Khamphamoi
12-10-2002, 12:53
Xin chân thành cảm ơn mọi người tôi đã tìm ra nguyên nhân và đã khắc phục được nó rồi .
Một lần nữa xin cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ .

lvt111
18-10-2002, 10:04
Các bạn chỉ giúp minh cách Share mạng trong win 98 được không?

Khamphamoi
18-10-2002, 19:17
Vậy bạn muốn Share máy chủ cho máy con hay là Share máy con để các máy khác nhìn thấy và vào được nó ?

quycoctu
19-10-2002, 18:04
Có thể có một chương trinh được khai báo trong win.ini nhung da bi xoa mat o tren may cua ban. Ban khong can phai cai lai win hay update gi can. Chi can vao win.ini tim dong khai bao ten tap tin exe tren va xoa di la duoc roi.
Chuc vui

lvt111
22-10-2002, 20:10
Chào các bác!!Các bác chỉ giúp tôi có cách nào đặt Password cho một thư mục không vậy,tôi không muốn cho người ngoài vào thư mục của tôi sưa và chỉnh lại dữ liệu vậy mong các bác trả lời gấp gấp cho tôi nghen,tôi cảm ơn các bác trước đo'