PDA

View Full Version : Mọi người giúp em lỗi này với laptop hp dv4

thang_kho_online
20-06-2010, 18:56
Em đang dùng laptop HP Dv4 P8400. Hiện nó đang bị tình trạng sau mà em rất khó đoán:
1. Cách đây khoảng 1 tuần em đang dùng thì màn hình tối đen lại (như mình đang đặt chế độ màn hình nghỉ sau mấy phút không dùng máy ấy). làm cách gì nó cũng không sáng lại được, em đè vào nút Power tắt nó đi rồi bật lại thì OK, trường hợp này diễn ra một cách không thường xuyên.
2. Khoảng 3 ngày gần đây thì cứ đang dùng được khoảng một lúc (lúc thì 5', lúc thì 10'... không cố định) là nó tắt ngóm màn hình (đen xì luôn), đè nút power tắt đi bật lại thì không lên màn hình gì cả, đèn Capslock và Scroll cứ chớp chớp 4 cái rồi ngừng, rồi lại chớp chớp 4 cái....
Em mới nghi ngờ là hệ thống tản nhiệt bị hỏng nhưng không dám chắc. Đến ngày hôm này thì em bật lên nó cũng không lên được nữa rồi mà chỉ có hai cái đèn trên chớp chớp.
Xin nói thêm: Các hệ thống đèn khác trên máy (điều khiển multimedia, quick play...) sáng đầy đủ khi bật máy, quạt tản nhiệt vẫn "rú" lên như lúc chạy bình thường nhưng em để tay ra chỗ quạt thì cảm nhận gió rất ít.
Xin các anh em gần xa ai biết bệnh này xin cho em thỉnh giáo để xử lý cho em nó chạy được bình thường.
Em ở tận Việt Trì, giờ mà mang về HP ở Thủ đô để sửa thì em không có thời gian (em không nghỉ làm được, HP cũng nghỉ thứ 7 và chủ nhật)
Cảm ơn anh em gần xa...