PDA

View Full Version : Xin code bộ đếm số lượt truy cập php - sql

game8pro
20-06-2010, 02:01
Hi mọi người,

Ai có bộ đếm lượt truy cập viết bằng php + sql ( tính lượt duyệt trang không tính lượt theo IP nhé ) cho em xin với.

Bộ đếm php + txt or log có tí vấn đề khi đếm quá 40.000 lượt... hic..

Ai có help em với

Cảm ơn rất nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

À tiện thế cho em hỏi luôn, ở code:
-------------------------------------------
<?

function demsoluottruycap()
{
$filename = "online.dat";
$df = fopen("$filename", "r");
$tongso = fread($df, filesize($filename));
fclose($df);
$df1 = fopen("$filename", "w");
$tongso += 1;
fwrite ($df1, $tongso);
fclose($df1);
}
demsoluottruycap(); include('online.dat');

?>
----------------------------------------

Không hiểu sao đếm ngang 40.000 lượt thì cứ khoản 500 lượt tiếp theo thậm chí là thấp hơn là không hiện số lượt đếm nữa mà ra lỗi:

Warning: fread() [function.fread]: Length parameter must be greater than 0 in /home/anhvu/public_html/countonline.php on line 3

Khi em xem ở file txt thì nó không có số nào cả ( trống ).

Làm sao để khắc phục lỗi này nhỉ ? :( chán ghê...

vzic
20-06-2010, 05:40
Không nên dùng file để đếm bạn ạ. Khi có truy cập đồng thời file không thể lock record như SQL đc. Bạn nên mở ra và update visit cho nó thay vì sử dụng file :). Chắc là mở file nhiệt tình quá không xử lý được xong tèo he he

snoob_clo4
20-06-2010, 08:49
Bác dùng file_get_contents($filename) thử xem

honnhienh
20-06-2010, 09:37
Không nên dùng file để đếm bạn ạ. Khi có truy cập đồng thời file không thể lock record như SQL đc. Bạn nên mở ra và update visit cho nó thay vì sử dụng file :). Chắc là mở file nhiệt tình quá không xử lý được xong tèo he he

Đọc vô file là không ộn lăm. Giống như bác này nói.

game8pro
20-06-2010, 11:08
Vậy có bác nào cho em xin cái bộ đếm = sql ko ạ :(( please...

vzic
20-06-2010, 12:19
Thống kê visit thì đơn giản mà bạn!!!!
Tạo 1 table thongke(id,visit) . xong insert id=1 visit =0 chả hạn
1. Đọc visit từ trong csdl table thongke với id=1
2. update thongke set visit=".($biến["visit"]+1)." where id=1
3. thế là xong rồi

game8pro
20-06-2010, 12:35
:D thật ra thì em chỉ mới biết sơ sơ về php thôi. SQL thì chưa bít gì :D A có thể cho em xin file download được ko ạ ? Thanks a nhiều :D

honnhienh
20-06-2010, 14:11
hic. botay thôi. cái này bác phải hoc chứ cho bác cai file về bác cũng phải banh nó ra để đọc mà. hog biêt thì cũng chịu nếu có error thì sao fix được. bác lên mạng kiếm quấn mysql đọc thử. không thì kiếm quấn nào về sql query đọc. học csdl căn bản thôi còn mấy cái thiết kế thì khó lắm học mất thời gian lâu lâu đó.

game8pro
20-06-2010, 15:26
hic. botay thôi. cái này bác phải hoc chứ cho bác cai file về bác cũng phải banh nó ra để đọc mà. hog biêt thì cũng chịu nếu có error thì sao fix được. bác lên mạng kiếm quấn mysql đọc thử. không thì kiếm quấn nào về sql query đọc. học csdl căn bản thôi còn mấy cái thiết kế thì khó lắm học mất thời gian lâu lâu đó.

Bạn chỉ cần share cho mình như share Source. Chắc chắn mình biết cần phải làm gì ^^. thanks bạn

anh nào có cho em xin 1 bộ đếm đếm từ CSDL SQL ạ ... :(

Thanks

langtusitinh225
21-06-2010, 13:59
Bạn chỉ cần share cho mình như share Source. Chắc chắn mình biết cần phải làm gì ^^. thanks bạn

anh nào có cho em xin 1 bộ đếm đếm từ CSDL SQL ạ ... :(

Thanks

Không ai cho đâu :D .

thuyduongcd
21-06-2010, 16:05
Xin kiểu này thì không ai cho cũng là điều dễ hiểu.
Muốn sử dụng code thì ít nhất bạn cũng trang bị một mớ kiến thức cơ bản nhất để có thể sử dụng. Đằng này bạn chẳng biết chút gì, nếu cho bạn sử dụng lại mắc công theo sửa lỗi dùm nữa. Việc sửa những lỗi cơ bản là một công việc nhàm chán nhất của một coder.
Tốt nhất là hãy trang bị những kiến thức cơ bản đi rồi hãy quay lại.
Còn nếu bạn vẫn cứ muốn thì thử vào đây:
http://www.phpclasses.org/browse/file/9840.html
Nhưng nói trước là sử dụng được hay không tùy bạn, mình sẽ không debug dùm đâu. Vì như đã nói trước sửa những lỗi cơ bản là công việc nhàm chán nhất của 1 coder