PDA

View Full Version : Tại sao chỉ nói về KHTN và Bách Khoa !!!

blackeyes
16-04-2004, 22:57
Tôi nghĩ các trường khác cũng đâu có kém gì hai trường này ? Cho dù bạn học giỏi đến đâu ... nhưng trình độ cntt của bạn thì bét thì sao ??? hihihi ... chẳng ai biết được ? DH Nông Lâm, SPKT TPHCM .... cũng đã có cntt hai năm nay rồi ... chẳng ai biết tới ... ví dụ DH Nông Lâm có thể coi là mạnh về Java ... bạn nghĩ sao ? Thôi để thời gian chứng tỏ !

Nhưng thực tế là vậy !

duclee
18-04-2004, 16:58
dù sao thì hai trường này đã có truyền thống về giảng dạy CNTT ở khối các trường đại học phía nam, do thuộc DHQG nên có thể nói là có rất nhiều dự án hay đưa về hai trường này.

ngoài ra còn có yếu tố giảng viên, cơ sở vật chất nữa. Định hướng rất rõ ràng cho cả hai trường, KHTN thì nghiêng về phần mềm và các môn tin lý thuyết tin học, còn BK thì nghiêng về phân cứng hơn và các ứng dụng thực hành.

sinh viên của các trường cũng là những sinh viên khá từ các trường cấp III uy tín như PTTK và LHP, nên dĩ nhiên môi trường học tập cạnh tranh cũng là yếu tố thu hút .....

tuyet_mat_email
25-04-2004, 00:19
tui định qua đó học nè !
nghe nói là 17-5 khai giảng đó . còn giỏi hay dở tui nghĩ là do mình thôi mà
phai ko các bác

doCNTT
02-05-2004, 23:12
Tui rất đồng ý với ý kiến của blackeyes, tui thấy học CNTT ở học viện BCviễn thông cũng rất chất lượng, cơ sở vật chất kĩ thuật rất tốt, có khi còn hơn bách khoa về dụng cụ thực hành đó, hằng năm trường lại tuyển sinh rất ít nên chất lượng học cao, các bạn có thể biết nhiều thông tin hơn qua trang web của trường

planet-save
03-05-2004, 04:26
Tôi dân BK nè, nói gì vậy bạn, "Thư Hùng Tin Học" á, bữa tôi cũng đi dự nè, nếu bạn cũng đi thì tôi tin chắc bạn sẽ nói "chán phèo" toàn chỉ mấy công ty đến quảng cáo thôi, chả có cái gì cả đâu.

yuna_admirer
06-05-2004, 18:35
Riêng về học Network Communication / Telecommunication thì PTIT là tốt nhất :).

trannam136
14-05-2004, 22:40
Về đào tạo IT cơ bản thì dù ở Hn hay HCMC thì 2 trường này vẫn đỉnh nhất và BK cao hơn một chút.
Thân.

bichduyen_nt
16-05-2004, 00:55
Trường nào cũng có thế mạnh mà, quan trọng là trò có chịu học không?, thầy giỏi, cơ sở vật chất tốt, môi trường học tập cao, nhưng mà trò chỉ thích chơi thôi thì học trường nào cũng thế thôi!!!!

planet-save
16-05-2004, 16:52
Môi trường học tập cũng rất quan trọng, you học trường mà bạn bè toàn đi chơi thì you chịu được mấy ngày

quang pho
19-06-2004, 12:28
Tin học Thư hùng à......chán thiệt đó...nhưng có ai ngờ rằng : chắc giờ ban giám khảo cũng không biết...bộ phim do trường tui làm thật tình đúng ngay vào cái ngày trời mưa đó....mấy ảnh đang quay phim thì trời mưa..nên sẵn làm luôn...chứ đâu có chôn source dĩ vẵng đâu....(thôi kệ ai muốn hiểu nhưng thế nào thì hiểu)
..............thật ra thì trường nào cũng hay...miễn là chất xám tốt thôi. Trường Nông Lâm mình nghe rùi...Java tuyệt lắm...trường tự nhiên thì là Visual C++ / c#...trường BK thì là phần cứng, asm, VB...còn trường Hoa Sen nữa.....

daem0n
01-07-2004, 01:07
Thì tại vì 2 trường này có truyền thống nên người ta mới nói về nó. Nếu trường mình giỏi lên thì người ta cũng nói về mình vậy (hoặc trường mình "trùm quậy" cũng được biết đến đó, hihi)

blue_blood
12-07-2004, 06:18
theo tôi thì bởi vì đầu vào hai trường này làTop

daem0n
12-07-2004, 14:49
Đúng vậy, do đầu vào tốt nên môi trường học tập đỡ hơn những chỗ khác. Cũng giống như PTTH là Lê Hồng Phong và Năng Khiếu vậy (bây giờ thêm Trần Đại Nghĩa nữa)