PDA

View Full Version : VNPT download server nc ngoài chậm hơn trong nước

duongvannam
18-06-2010, 17:17
em ko bit tại sao 2 hnay e download các file từ server trong nước nhanh cỡ 300Kb/s còn sever nước ngoài (mediafire,flickr,microsoft...) thì chỉ khoảng 150Kb/s chỉ trừ mỗi trang youtube là down như trong nuước thôi.đã thử rất nhiều host ở nc ngoài và nó chỉ diễn ra cách đây 2 ngày khi e kiu nhân viên VNPT xuống sửa dây cape.nó ổn định hơn nhưg lại xảy ra hiện tượng này >.< có ai biết tại sao ko ạh?

thanks

kenny_chicken
18-06-2010, 18:34
đâu riêng gì VNPT, FPT, Viettel... cũng vậy mà.

trungvn.info
18-06-2010, 18:36
nc ngoài xa, trong nc gần :)

nino
18-06-2010, 21:21
em ko bit tại sao 2 hnay e download các file từ server trong nước nhanh cỡ 300Kb/s còn sever nước ngoài (mediafire,flickr,microsoft...) thì chỉ khoảng 150Kb/s chỉ trừ mỗi trang youtube là down như trong nuước thôi.có ai biết tại sao ko ạh?
thanks

nhanh chậm nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố, chất lượng đường truyền, băng thông host nơi bạn đang truy cập, số lượng người đang vào cái host bạn đang down v/v...

duongvannam
18-06-2010, 21:58
nhanh chậm nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố, chất lượng đường truyền, băng thông host nơi bạn đang truy cập, số lượng người đang vào cái host bạn đang down v/v...

đồng ý với bạn.tuy nhiên đã thử rất nhiều host ở nc ngoài và nó chỉ diễn ra cách đây 2 ngày khi e kiu nhân viên VNPT xuống sửa dây cape.nó ổn định hơn nhưg lại xảy ra hiện tượng này >.<

AnhTuanKB
18-06-2010, 22:54
đồng ý với bạn.tuy nhiên đã thử rất nhiều host ở nc ngoài và nó chỉ diễn ra cách đây 2 ngày khi e kiu nhân viên VNPT xuống sửa dây cape.nó ổn định hơn nhưg lại xảy ra hiện tượng này >.<
Những KH như bạn đúng là làm lãng phí thời gian của NV KT, tốc độ vậy bạn đòi gì nữa? Youtube là trong nước chứ ko phải nước ngoài nha bạn,
Rất nhiều người đang phải chịu tốc độ 1/2 của bạn thôi.

duongvannam
19-06-2010, 08:33
Những KH như bạn đúng là làm lãng phí thời gian của NV KT, tốc độ vậy bạn đòi gì nữa? Youtube là trong nước chứ ko phải nước ngoài nha bạn,
Rất nhiều người đang phải chịu tốc độ 1/2 của bạn thôi.

sax,trả tiền cho tụi nó mà kêu lãng phí tgian của nó?bạn này sao mà :D chưa kể xuống đút túi nó 300k

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mà mình nhấn mạnh là lúc trướ tốc độ trong nc cũng như nc ngoài thôi.bây giờ kỳ wá >.<

user_84_gialam
19-06-2010, 11:13
Đồng ý với Duongvannam mình trả tiền cho tụi nó thì tuị nó fải fục vụ mình,

duongvannam
19-06-2010, 11:27
Đồng ý với Duongvannam mình trả tiền cho tụi nó thì tuị nó fải fục vụ mình,

cám ơn bạn

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

diễn đàn mình dạo này hơi vắmh hen

trungvn.info
20-06-2010, 17:23
Thằng VNPT này lỡm lắm, phòng net nhà mình hàng tháng phải trả tiền cho gói cước 4MB mà tốc độ còn thua gói 1MB của VT.

Ở chỗ mình chỉ có nó độc quyền nên đành chịu, chứ ko mình đổi thằng khác lâu rồi :(

duongvannam
21-06-2010, 08:31
Thằng VNPT này lỡm lắm, phòng net nhà mình hàng tháng phải trả tiền cho gói cước 4MB mà tốc độ còn thua gói 1MB của VT.

Ở chỗ mình chỉ có nó độc quyền nên đành chịu, chứ ko mình đổi thằng khác lâu rồi :(

mình cũng thế này :((