PDA

View Full Version : TNT Cybernet ! Phòng NET - Games đáp ứng nhu cầu tốc độ và giá cả cho các bạn !

LDP
16-04-2004, 19:00
Ngày 29/4 này, hệ thống phòng NET-Games được các kỹ sư hệ thống của Thế Giới Ảo tận tình config sẽ ra đời !
:detective Cấu hình hệ thống sẽ đáp ứng đầy đủ nhu cầu Online hay Games cho các bạn về tốc độ và giá cả phải chăng ! TNT Cybernet sẽ có đầy đủ Games hiện đang có ở Thế Giới Ảo, cũng như tốc độ và sự an toàn khi Online cho các bạn. Các bạn đã yên tâm khi Online tại Thế Giới Ảo, các bạn cũng sẽ an tâm như thế tại TNT Cybernet ! Tại TNT Cybernet, các bạn sẽ còn hài lòng về cung cách phục vụ, cũng như sự thoải mái khi Online hay play Games hàng giờ liền ! :detective
Đặc biệt, trong tuần khai trương, chúng tôi sẽ có những ưu đãi tuyệt vời cho các members của DDTH.com ! Chỉ 2000 đ/giờ khi các bạn đăng kí thành viên tại đây trong tuần khai trương !

Chúng tôi có các loại thẻ thành viên như sau :

- Khách vãng lai, ghé chơi một vài lần : 4000 đ/giờ.
- Members loại 3, các bạn chỉ cần mua thẻ mệnh giá 50.000 đ với thời lượng Online là 20h, thời hạn sử dụng là 45 ngày.
- Members loại 2, các bạn chỉ cần mua thẻ mệnh giá 100.000 đ với thời lượng Online là 40h, thời hạn sử dụng là 90 ngày.
- Members loại 1, các bạn chỉ cần mua thẻ mệnh giá 200.000 đ với thời lượng Online là 80h, không giới hạn số ngày sử dụng.
Khi các bạn đăng kí làm members của TNT Cybernet sẽ còn nhiều ưu đãi không ngờ khác !

Chú ý : Giữ xe và trà đá miễn phí :yes:

LDP
18-04-2004, 00:19
Xin lỗi các bạn vì mình chưa đưa address lên :)

Đây : 32/3B1 Điện Biên Phủ (dưới chân cầu Điện Biên Phủ) giáp ranh Q.1

Cám ơn các bạn đã quan tâm theo dõi !

ngocdd
20-04-2004, 01:02
chùi ui, xa pà cố lun... đi chít pòa mới lên đến đó... mà member DDTH thì nhiu 1 tiếng dzậy LDP. mà đừng dùng TGA để quảng cáo, TGA cũng thường thui muh.

lynhtnt
20-04-2004, 01:33
Xa hay gần la do người đi chứ đúng ko? Ví dụ như nhà bạn ở đường Mai Thị Lựu thì là gần rồi phải ko? Cười. Hoặc giả dụ bạn để ý 1 ai đó ở phòng net thì có xa bạn cũng thấy thành gần rồi mà. Cười.
Đâu phải lấy TGA ra quảng cáo. Thì TGA thật sự là config cho bên này mà. Cười. Nói thiệt không à!

TNT Cybernet xin đón chào và hẹn gặp.
Thân mến
TNT

Devil_maycry
20-04-2004, 02:13
ohoh có phải nơi đây sẽ là nơi thi Cs1.5 kô zậy?

XP Virus
20-04-2004, 02:34
đúng là như vậy !

command
20-04-2004, 06:01
tranh thủ giới thiệu chỗ hay hơn nữa nè: lên caotoc game ở đường Đồng Nai q10 chơi rẻ hơn nếu bạn nạp 10 gàn thì chơi được 3 giờ mà không có giới hạn ngày hết.
chỗ đó internet thì tuyệt vời hình như họ dùng dsl dì đó down load nhanh kinh khủng.
tui thường chơi nên tui giới thiệu thôi chứ chẳng phải là gì đâu nhe.....

Devil_maycry
20-04-2004, 06:01
hahahaha vậy có giảm giá cho tui kô zậy?

yuna_admirer
20-04-2004, 06:09
Command : Chổ đó QUÁ NÓNG, cho con nít chơi thì được. Tui chịu không nổi đâu.
'

DragonPhoenix
20-04-2004, 13:04
Hic, đề nghị LDP edit lại cái "tít". Nghe mà choáng quá, chỗ nào chắc biết gùi nhỉ, hi hi. Ko khéo lòng tốt mà người khác đọc vào lại hiểu lầm :))

LDP
20-04-2004, 21:22
Có lẽ không cần edit lại đâu ! Thật sự thì online ở dịch vụ người ta thường ngại điều gì ? Mất pass vì những phần mềm keylog do chính những người ở dvụ hay những người online tại đây setup vào ! Ai đã từng online mà không ngại có "người" lúc nào cũng "nhòm ngó" mình không ? Chuyện này chắc chắn sẽ không xảy ra tại TNT Cynernet ! :)

LDP
20-04-2004, 21:57
Còn nếu mà cái "tit" trên cùng thì ...:D cái đó là nói thiệt đó không phải Q.C đâu !

mathiencusi
20-04-2004, 22:08
quảng cáo cho lắm không đưa cấu hình mạnh yếu( người ta quan tâm cái này nhất) ai mà biết nó thế nào??????

lynhtnt
20-04-2004, 22:17
Đến đi rồi sẽ biết ! :)

PHU AN
20-04-2004, 22:31
Cho hỏi chổ Cybernet có bao nhiêu games online ? Cấu hình máy thế nào.

LDP
21-04-2004, 03:58
Hiện tại là AMD 1500 + RAM 256MB, nhưng có lẽ sẽ thay đổi AMD 2000 vào phút cuối nếu Games Multiplay chơi không nổi :)
Còn Games online thì bạn an tâm, MU online sẽ có mặt trong list games, và thêm Games online của Yahoo, Popcap, ... mấy cái đó bạn sẽ vào dễ dàng :)
Thân.

command
21-04-2004, 05:30
Command : Chổ đó QUÁ NÓNG, cho con nít chơi thì được. Tui chịu không nổi đâu.
'

sorry nhe tui lộn điạ chỉ là game zone mới chính xác sorry nhe, nó cũng gần cao toc thôi.

mathiencusi
22-04-2004, 01:06
Hiện tại là AMD 1500 + RAM 256MB, nhưng có lẽ sẽ thay đổi AMD 2000 vào phút cuối nếu Games Multiplay chơi không nổi :)
Còn Games online thì bạn an tâm, MU online sẽ có mặt trong list games, và thêm Games online của Yahoo, Popcap, ... mấy cái đó bạn sẽ vào dễ dàng :)
Thân.

ặc ặc ặc.........up dùm cấu hình luôn nè :
main ECS chip SIS746 + VGA Sis ONBOARD!!!!!!!!
256 ram vgA nó lấy 64 MB rồi. Khởi động vào Win đã mất thêm 80 MB RAM nữa rồi làm sao mà chơi game đây ....????? mở tiệm game mà VGA onboard pó tay luôn.....Chưa kể con CPU là duron ghẻ nữa ( xung thực là 950 mhz!!!!)

LDP
22-04-2004, 02:30
Hơ, hay thật ! Anh chắc lên MOD phần cứng được đó !!! Hay thật !
Pótay.com, cấu hình người ta mà hắn cũng đoán giùm được nữa. Pótay ! :no:

Anh xứng đáng thay thế C.K về biệt hiệu đó đó. Còn C.K là gì thì nhờ anh vào box C/C++ mà hỏi !

mathiencusi
22-04-2004, 02:49
Hơ, hay thật ! Anh chắc lên MOD phần cứng được đó !!! Hay thật !
Pótay.com, cấu hình người ta mà hắn cũng đoán giùm được nữa. Pótay ! :no:

Anh xứng đáng thay thế C.K về biệt hiệu đó đó. Còn C.K là gì thì nhờ anh vào box C/C++ mà hỏi !

Có gì khó đâu ??? nhìn vào con CPU 1500+ và 2000+ là biết nó nằm trên main ECS chứ không đâu khác!!!!!! Chỉ có ECS mới đánh giá duron bằng cánh này thôi....và trên đời cũng chỉ có ESC làm CPU onboard thôi!!!!!! Ở VN thì có 2 cái model gắn trên con 1500+ và 2000+ thôi.......

Tui có ráp cho khách 20 mấy cái như vậy nên main này tui rành lắm ......chuyên dùng để gỏ word và check mail, lướt wed.......

LDP
22-04-2004, 03:04
Lại nữa ! Nhờ anh ra Hợp Nhất hỏi kỹ về 2 con CPU đó nhé, hỏi luôn Main sử dụng luôn đi

daem0n
22-04-2004, 17:15
Có lẽ không cần edit lại đâu ! Thật sự thì online ở dịch vụ người ta thường ngại điều gì ? Mất pass vì những phần mềm keylog do chính những người ở dvụ hay những người online tại đây setup vào ! Ai đã từng online mà không ngại có "người" lúc nào cũng "nhòm ngó" mình không ? Chuyện này chắc chắn sẽ không xảy ra tại TNT Cynernet ! :)
Làm sao mà bạn dám bảo đảm 100%? Bạn dùng cơ chế gì để ngăn?

lynhtnt
22-04-2004, 22:11
Xin chào các bạn!
Rất cám ơn các bạn đã quan tâm và theo dõi . Một số vấn đề xin được trả lời như sau :
1. Về Technical thì tôi ko rành. Nhưng LDP (Mar. M) đã trả lời rồi đó. Ngoài ra cấu hình này cũng hiện đang sử dụng tại một số điểm khu cư xá Bắc Hải chơi rất tốt, ko vấn đề gì. Còn 1 vấn đề là nếu không chơi được thì sao tôi dám ráp hả bạn???Mời bạn 29 .4 ghé sang TNT Cybernet nhé!
2. Chuyện về đảm bảo psw. Thì dĩ nhiên cách tốt nhất là tự bảo vệ mình. Khi log in rồi thì nhớ trước khi đứng dậy phải log out thôi. Không có cách chi đảm bảo 100% hết. Chúng tôi chỉ cố gắng hạn chế tối đa việc lộ psw và đảm bảo an toàn cho khách sử dụng mà thôi.
Một lần nữa xin cám ơn các bạn

TNT

vikhoa
22-04-2004, 23:45
Mathiencusi đúng là "kiến thức sâu rộng", biết đến cả cái loại main ECS với CPU onboard nữa :) vikhoa thì kiến thức hạn hẹp, không biết đến nên không xài cái đó cho khách hàng, chỉ xài AXP Tbred 2000+ và VGA Geforce 4 MX440 64MB DDR thôi, không biết cấu hình này có chơi games nổi không nhỉ? Đó cũng là cấu hình cho phòng games của TNT Cybernet, dư sức chơi các trò như NFS Underground, Warcraft 3, CS 1.6 v.v...

VietDuc
23-04-2004, 14:36
Nếu hệ thống chạy Boot-Rom thì mỗi lần máy chủ ra lệnh restart máy khách (mỗi lần người sử dụng tính tiền) thì toàn bộ những gì còn trên máy vừa sử dụng người ta có chủ tâm để lại (keylog, trojan...) lập tức bị xóa sạch. ---> An toan hay không chỉ còn phụ thuộc vào Máy Chủ.

quaitieutu
23-04-2004, 15:25
hì hì an toàn hay không là ...do thằng kĩ thuật viên trực phòng máy thui.Nó không chiu ..restart thì ..cũng nguy hiểm như thường :P:P:P

XP Virus
23-04-2004, 16:07
sao sao ? em la thằng kĩ thuật viên trực phòng máy đó nè ! resta khong resta la sao ?

vantruong
23-04-2004, 16:26
Có gì khó đâu ??? nhìn vào con CPU 1500+ và 2000+ là biết nó nằm trên main ECS chứ không đâu khác!!!!!! Chỉ có ECS mới đánh giá duron bằng cánh này thôi....và trên đời cũng chỉ có ESC làm CPU onboard thôi!!!!!! Ở VN thì có 2 cái model gắn trên con 1500+ và 2000+ thôi.......

Tui có ráp cho khách 20 mấy cái như vậy nên main này tui rành lắm ......chuyên dùng để gỏ word và check mail, lướt wed.......

thua...tôi cũng như vk..kiến thức hạn hẹp nên mới biết amd 1500+và 2000+ là hàng độc quyền "CPU onboard" của ECS....LOL :eek:

Namtuochoa
25-04-2004, 18:07
ủa, bây giờ vẫn còn người dùng CPU onboard à, từ lâu lắm rồi tớ tưởng đã ko còn loại này nữa chứ

hoanghon81
26-04-2004, 07:28
Mình giờ cũng đang làm thêm ở một hàng Net. Mình không biết nơi khác thế nào chứ chỗ mình không bao giờ thèm làm mấy cái trò con nít đó. Cái đó tùy thuộc vào lương tâm nghề nghiệp thui. Nghe u nói thì cứ như là chỉ có hàng của u mới được như vậy. Đúng là quảng cáo . . .

LDP
26-04-2004, 20:41
Bạn hoanghon81 đã từng Online ở dvụ bao giờ chưa ? Tôi nói dvụ ở đây có nghĩa là nơi bạn Online, bạn không thể kiểm soát hết được có gì trong máy đấy. Nếu chưa thì đừng bao giờ nói với tôi như vậy. Một thời gian trước đã có không ít các dvụ sử dụng chiêu này, tất nhiên là người chủ không hề làm như thế, mà do người coi phòng NET hay những người Online tại đây đã setup vào vì mục đích cá nhân thôi. Tất nhiên đó là trò con nít ! Nhưng có ngăn chặn trò con nít đó được hay không đó là chuyện khác. Bạn có chắc chắn rằng hệ thống NET bạn đang quản lý không bị ngừơi khác cài lén ? Bạn có dám chắc điều đó không ? Không có gì chắc chắn cả, họa may, phòng NET của bạn sử dụng BootRom !
Bạn nói lương tâm nghề nghiệp thì tôi cũng đồng ý lắm đó ! Thế chẳng lẽ "chỉ có hàng của u" mới có lương tâm nghề nghiệp ? Phải không ? :) Chúng tôi không có sao ? :) Hơn nữa, như một vài Users đã nói ở trên, chúng ta sẽ yên tâm hơn khi hệ thống máy sữ dụng Bootrom và hệ thống máy của TNT Cybernet chúng tôi cũng sử dụng BootRom đó bạn !
Dù sao, quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo ! Hãy ghé TNT Cybernet một lần bạn sẽ hiểu ! Địa chỉ : 32/3B1 Điện Biên Phủ (dưới chân cầu Điện Biên Phủ, hẻm 27, trước hẻm là nhà thuốc Bình Minh) giáp ranh Q.1 ! Hướng từ ngã tư Hàng Xanh về Quận 1 Chúng tôi sẽ rất hoan nghênh mọi người ghé thăm :) Và cũng như chị Lynhtnt đã nói, chúng tôi sẽ free 5h (Games hay Online) cho những người đã tham gia thread này !
Cám ơn bạn hoanghon81 đã góp ý !
Thân,

XP Virus
27-04-2004, 20:33
oh ~ vậy cho em đăng ki` trước àh

Ghost1982
27-04-2004, 20:42
Chúng tôi sẽ rất hoan nghênh mọi người ghé thăm Và cũng như chị Lynhtnt đã nói, chúng tôi sẽ free 5h (Games hay Online) cho những người đã tham gia thread này !
Nói rùi đó nha, tui tham gia Thread này trước, khi nào vào TP HCM tui sẽ đòi 5h free của tui đó, đừng quên nhé ^_^.

LDP
27-04-2004, 22:01
Uy tín làm đầu mà ! 5h free cho mọi người tham gia thread này ! :)

vikhoa
30-04-2004, 07:36
Chú LDP này nói mà chưa tìm hiểu kỹ. Bootrom đâu mà Bootrom, chạy WinXP trên HDD đàng hoàng :lick: nhưng để thử xem có ai "phá" được cái Windows ở phòng máy TNT này không. Ai làm được thưởng cho 1 tuần chơi miễn phí tại đây :)
Và vikhoa sẵn sàng đãi thêm 1 chầu ăn sáng (cho 2 người).

Điều kiện: Làm sao để sau khi khởi động máy lại, bạn có thể chứng minh là đã xóa, format hoặc đã làm gì đó để thay đổi trên 2 ổ C, D của máy (không tính trên ổ E). Chấp nhận mọi hình thức "phá hoại" mà bạn có thể nghĩ ra được. :) Nếu sau khi khởi động lại mà mọi thứ vẫn y nguyên thì coi như bạn thua.

Ai có thể làm điều này thì ghé TNT thử sức nhé. Nguyên đêm qua LDP đã tìm đủ mọi cách và ...pó tay rồi đó.

sonicxpx
30-04-2004, 12:34
hix, hôm nay mới vác xác lên ddth được, hehe. Nghe thấy MTCS phát biểu 1 hồi làm choáng -> té ghế mấy lần -> ngồi dậy -> té tiếp :D lolz . Anh Khoa để mai mốt em lên phá với nha :D Đảm bảo chít liền :D. trên có xài CSM hả anh ?

vikhoa
02-05-2004, 15:27
Ừ, lên đi ku, quậy được anh dẫn mày đi chơi ;). Có CSM, nhưng nó chẳng liên quan gì đâu.

LDP
03-05-2004, 03:47
Hic, bây giờ lời thách đố này còn hiệu nghiệm không nhỉ ? :D Em đã có cách phá rồi :D

ducphat
03-05-2004, 17:42
Tui nhao vo day, chu yeu de co 5h free nhung ma toi noi roi lam sao LDP biet duoc rang co phai nguoi da tham gia Thread nay khong de ma free? Neu phai dung cho len mang do lai kiem chung thi chac thoi, que lam, 5h truy cap chang dang de phai dung chau chuc an xin nhu the dau!
A, ma free 5h la bat choi lien tu ti trong ngay hay cap the choi tu tu vay, neu bat choi lien tuc thi toi danh cho day, tinh hai toi ton tien doi mat kieng ha?
^.^ dua thoi nhung cung la hoi that do chu khong co y pha dau, nho tra loi nha!

LDP
03-05-2004, 17:57
:) Cứ đến TNT và "khai báo" nick trên diễn đàn. Ở TNT CyperSpace bạn sẽ gặp người của diễn đàn thôi, lúc đó tha hồ "tâm sự" ! Tôi sẽ nhớ các nick mà các bạn đã tham gia tại thread này mà, đừng lo !
Hiện tại TNT CyperSpace tạm thời chưa có NET vì lý do bên cung cấp ! Chỉ có Games và lời thách đố của vikhoa thôi. Bạn có muốn thử sức không ??? Phần thưởng như vikhoa đã hứa : Một tuần chơi Games miễn phí và chầu ăn sáng do chính vikhoa đãi ! Hấp dẫn không nhỉ ? :)

achxi
04-05-2004, 00:39
Woohoo

Lynh có cho anh phá không hè :-P. Cam đoan không banh không làm ruồi :-P ... Cái dụ "bên cung cấp" anh sẽ ráng thúc cho, chủ quan thì không care, nhưng có nhiều cái khách quan lắm.

achxi@

V&V
04-05-2004, 02:05
Thân.
cau hinh vay ma cung quang cao cho du: qua ben duong dong nai quan 10 ma choi: cau hinh nhu sau: P4E 2.8Ghz, ram 512, vga FX5200 128MB

yuna_admirer
04-05-2004, 04:18
ặc ặc, thằng nào ngu mua con FX5200, cái này là ko biết mà nói bậy đó.

netvolong
04-05-2004, 04:23
Con FX5200 chay nhu **** y', nhung ma P4E 2.8Ghz, ram 512 thi hoi bi du do' , server cua TNT Cybernet chac cung co do la` cu`ng chu gi ? Ac ac .!!!!

LDP
04-05-2004, 04:23
Ở đường Đồng Nai có 2 tiệm Games lớn, đó là GameZone và Cao Tốc. Cũng trong khu Bắc Hải này còn có thêm 2 tiệm Games cấu hình máy cũng khá cao nữa, bạn muốn nói tiệm nào ? TNT_CyberSpace chúng tôi là do người của diễn đàn tin học lập nên, sẽ có nhiều ưu đãi cho members của diễn đàn. Tất nhiên, như tôi đã nói, những người tham gia thread này sẽ được 5h Games miễn phí tại TNT_CyperSpace, cũng đồng nghĩa với việc không dám qua mặt mọi người rồi. Chẳng lẽ cấu hình chúng tôi không chơi nổi những Games cơ bản như C.S 1.6 hay DeltaForce hay NFS U.G hay WarCraft ... ? Nếu bạn vẫn cứ cho là cấu hình máy chúng tôi như vậy mà vẫn chạy không nổi thì bạn có thể ghé qua chơi thử một lần cho biết. Nhân tiện cũng thử sức với lời thách đố của vikhoa luôn vậy. Phần thưởng quá hấp dẫn !
Chúng tôi luôn sẵn sàng chào đón các bạn !
Thân,

vikhoa
04-05-2004, 04:44
Mời anh achxi tham gia ;) Anh phá được thì em mời anh ăn trưa chứ không phải là ăn sáng ;) Chỗ cũ nhé. Tất nhiên là không tháo máy gắn CD-ROM hoặc FDD vào hoặc chơi clear CMOS rồi vô Lowlevel Format. Phá từ trong Windows đó :) Làm được mới là giỏi.

achxi
04-05-2004, 14:59
Hổng có internet/FDD/CDRom ... thì chỉ có cách debug clear cmos, mà cmos bây giờ đâu có mục lowlevel format đâu, chỉ ... chỉnh thông số HDD chút xíu xong vô windows chép đi chép về khoảng vài chục MB là banh chành chứ gì ! hehehe. Ai rảnh rỗi làm thử xong có "độ" ăn sáng dẫn achxi theo với.

achxi@

lynhtnt
04-05-2004, 15:48
Anh ách xì cứ lên thử. Hic hic. Chuyện mời ăn nhậu có Tlik xử lý. em chỉ xin 1 suất ké thôi. heheh. Nói vậy chứ còn thiếu em 1 chầu đó nhe.
bữa nào rảnh ghé qua chỗ em hén!!!
rủ cả Út anh nữa.
TNT

PHU AN
04-05-2004, 16:36
Nghe Vi Khoa dám thách thức mọi ngừơi tới phá phòng game Cyber...Chắc mình phải ghé thử 1 lần xem coi phòng máy bất khả xâm phạm thế nào. Nhân đây cho hỏi chương trình CMS là chương trình gì ? Chào các Bạn

lynhtnt
04-05-2004, 17:24
CSM la Cyber Station manager. La chuong trinh quan ly Phong may do ban. cua Dan Thanh

vikhoa
05-05-2004, 17:44
Đã nói là không chơi clear CMOS mà :), chơi vậy thì nói làm gì nữa.Thử hỏi có bao nhiêu người đi chơi games mà biết clear CMOS bằng debug ? Mà em xóa luôn mấy file command đó là anh pó tay. Chưa kể chỉ cần máy restart là có nhân viên ra can thiệp rồi, lấy cửa gì cho anh vô CMOS được :lick:

ducphat
05-05-2004, 18:05
Đã nói là không chơi clear CMOS mà :), chơi vậy thì nói làm gì nữa.Thử hỏi có bao nhiêu người đi chơi games mà biết clear CMOS bằng debug ? Mà em xóa luôn mấy file command đó là anh pó tay. Chưa kể chỉ cần máy restart là có nhân viên ra can thiệp rồi, lấy cửa gì cho anh vô CMOS được :lick:
Vay la phong may e roi ^%^, neu dong thi lam sao nhan vien quan ly het ma co the bao dam can thiep duoc tat ca moi truong hop restart. A, hehe, vay thi anh em minh dung di le te, ru khoang 10 nguoi hen gio cung toi roi "hop tac" pha kiem 20 suat (nghe noi 1 nguoi pha duoc thi Vikhoa se bao suat an danh cho 2 nguoi ma, vay nho dan luon "nguoi ay" di nua nhe) an sang trua gi do cua Vikhoa choi di, han lam giau tren dien dan nay kha nhieu roi, lau lau phai de anh em "nao" lai chut dinh cho^.^

coolwaterm
05-05-2004, 21:54
Vikhoa độ xem ra dạo này vẫn bản lĩnh như xưa. Cầu trời ai phá được ........ dẫn tui đi khao 1 chầu kem chúc mừng coi .

it_email
05-05-2004, 22:30
Hi!
Ko biết có game FIFA ko zậy ?Hôm nào lên đòi 5h free

mathiencusi
06-05-2004, 00:12
hix, hôm nay mới vác xác lên ddth được, hehe. Nghe thấy MTCS phát biểu 1 hồi làm choáng -> té ghế mấy lần -> ngồi dậy -> té tiếp :D lolz . Anh Khoa để mai mốt em lên phá với nha :D Đảm bảo chít liền :D. trên có xài CSM hả anh ?

té có u đầu sức trán gì ko.........:D Ok sẽ tự xoá bài.......:D

Lão Khoa có ổ CD ko ??????có cho tui flash lại bios ko????? có cho chơi Virus không????......:D

mathiencusi
06-05-2004, 00:14
bài lâu quá ko xoá được pa nào xoá hộ.............:D

LDP
06-05-2004, 03:13
He he he !

Vay la phong may e roi ^%^, neu dong thi lam sao nhan vien quan ly het ma co the bao dam can thiep duoc tat ca moi truong hop restart. A, hehe, vay thi anh em minh dung di le te, ru khoang 10 nguoi hen gio cung toi roi "hop tac" pha kiem 20 suat (nghe noi 1 nguoi pha duoc thi Vikhoa se bao suat an danh cho 2 nguoi ma, vay nho dan luon "nguoi ay" di nua nhe) an sang trua gi do cua Vikhoa choi di, han lam giau tren dien dan nay kha nhieu roi, lau lau phai de anh em "nao" lai chut dinh cho^.^
Tổng cộng chỉ có 1 nhân viên xem phòng Games thôi ... ! Nhưng tôi báo trước là nhân viên này rất khó tính ấy nhé (Tất nhiên không phải tôi rồi, tôi đâu khó tính bao giờ :) )

LDP
06-05-2004, 03:19
Cầu trời ai phá được ........ dẫn tui đi khao 1 chầu kem chúc mừng coi . Ai phá được tui xin bái sư ! :D

LDP
06-05-2004, 03:30
TO MTCS : Không có CD, không có FDD (không cần thiết mà). Nên chuyện Flash Bios là không thể ! Nhưng theo luật đã giao, chỉ phá hư Windows thôi, không phá những gì dính dáng tới Hardware ! Chấp nhận cho format C,D nhưng không cho táy máy ổ E chứa toàn bộ dữ liệu và source Games !
Chấp nhận mọi chiêu "phá hoại" ngay cả Virus !
Nào, mời các bạn tham gia !

mathiencusi
06-05-2004, 03:36
có cổng USB không?????? nếu có flash lại cái bios thì pa má nó nhìn không ra khỏi khởi động gì hết.........:D

mathiencusi
06-05-2004, 03:39
nghe nói Ku LPD đã thất bại có thử chiu edit lại autoexe.bat chưa....và config.sys nữa boot.ini thử chưa.........

LDP
06-05-2004, 04:17
Vào Run, gõ sysedit :D Không có cái quái gì khác lạ trong đó cả :D Bình thường như mọi ngày, mà cho dù có edit trong đó (xóa hết mọi thứ trong đó) thì sau khi restart lai cũng y như cũ. Hic, quái thiệt !

LDP
06-05-2004, 21:05
Còn ai có khả năng phá nữa không nhỉ ? :D Ai phá được tôi xin bái sư luôn :)

ducphat
06-05-2004, 21:38
He he he !

Tổng cộng chỉ có 1 nhân viên xem phòng Games thôi ... ! Nhưng tôi báo trước là nhân viên này rất khó tính ấy nhé (Tất nhiên không phải tôi rồi, tôi đâu khó tính bao giờ :) )
Troi oi, mo phong may thi phai chon nhan vien de chiu va chieu khach chu, muon nhan vien kho tinh con la lang de quang cao la seo ^.^

LeVuHoang
06-05-2004, 22:06
phòng máy của TNT có những điểm không ổn sau :
1. Không có internet (có cái này mới chơi game online được)
2. Không cho đụng đến ổ E, điều này là vô lý, vì người chơi muốn phá thì đụng cái gì chẳng muốn del :P, sao nó phải sợ mà không xoá ổ E chứ.
3. Các game online vẫn có thể bị chôm CD key, cái này vikhoa tính giải quyết sao.
4. Máy không có CD-ROM, không có FDD thì người dùng mang văn bản đã gõ ở nhà để ra tiệm gởi mail thì bằng cách nào ? Nhờ hướng dẫn viên à ? Có phiền quá ko :-P

Những yếu điểm trên đã được giải quyết tại SSP-CyberClub, nếu ViKhoa giải quyết tất cả vấn đề trên thì mình xin phép được "xung phong" thử cái dàn máy của Vi Khoa nhé :D

vikhoa
08-05-2004, 06:40
Chưa có Internet chứ không phải không có, mà hiện thời thì cũng chưa cần vì đã quá đông rồi, có Internet thì chẳng lẽ phải "đuổi bớt" khách về ? (nghe hơi bị "chảnh" nhưng đó là sự thật, từ sáng đến chiền các máy đều full hết, ngày lễ cũng như ngày thường. Trung bình 1 máy sử dụng 80-90% số giờ trong ngày.

Ổ E để các games online, các games này cần cập nhật thường xuyên nên không protect. Khi bị xóa thì chỉ việc chép lại từ server, mất khoảng 5 phút thôi. Ai thích thì cứ xóa thoải mái, vikhoa không cho đụng đến ổ E chỉ là trong phần "thách đấu" thôi. Nếu mai lên protect luôn ổ E thì cho xóa thoải mái :lick:. Nói luôn là bạn login = quyền Admin local, muốn làm gì thì làm. Trừ việc clear CMOS, cái này đã có giao trước rồi.

Games online ở đây chỉ chơi các dạng như MU, Gunbound, FungWang chứ không có Warcraft 3 online, vì vậy chẳng sợ bị chôm CD-Key ;) nhưng nếu muốn thì cũng có cách protect mà.

Hiện giờ chưa có Net nên không lo đến việc thứ 4, sau này ai đem USB Drive đến thì cắm thoải mái, ai đem CD hoặc FDD thì nhân viên luôn sẵn sàng giúp đỡ, chép từ máy chủ xuống cho. Có cả CD-RW và DVD-RW để chép dĩa cho khách đem về nữa.

Trả lời rồi đó, ai rảnh cứ ghé chơi :)

DragonPhoenix
08-05-2004, 13:00
phòng máy của TNT có những điểm không ổn sau :
2. Không cho đụng đến ổ E, điều này là vô lý, vì người chơi muốn phá thì đụng cái gì chẳng muốn del :P, sao nó phải sợ mà không xoá ổ E chứ.
3. Các game online vẫn có thể bị chôm CD key, cái này vikhoa tính giải quyết sao.
4. Máy không có CD-ROM, không có FDD thì người dùng mang văn bản đã gõ ở nhà để ra tiệm gởi mail thì bằng cách nào ? Nhờ hướng dẫn viên à ? Có phiền quá ko :-P

Những yếu điểm trên đã được giải quyết tại SSP-CyberClub, nếu ViKhoa giải quyết tất cả vấn đề trên thì mình xin phép được "xung phong" thử cái dàn máy của Vi Khoa nhé :D

Nhầm to rồi, he he he, còn nhầm ở điểm số mấy thì :P

Còn ai có khả năng phá nữa không nhỉ ? Ai phá được tôi xin bái sư luôn

Đừng như thế :) cái chiêu quảng cáo "khích tướng" này xưa rùi.
Máy dùng Main gì ? (hè hè, chắc là cấm vô Bios đây !)
Vậy chắc OS là 2K với XP cộng với CMS :))
Xem nào : một số giờ game miễn phí, hix, tui giờ ko chơi game nữa, nhưng cái khoản dắt "2 người" đi ăn sáng coi bộ được à :)

yuna_admirer
08-05-2004, 14:29
DP đừng tưởng bở, lên đi :D trò không phải bình mới rựu cũ đâu, mà là bình mới rựu mới đó. Muốn "cữa mở" thì phải đọc đúng câu "vừng ơi mở ra"

LeVuHoang
08-05-2004, 16:03
Ổ E để các games online, các games này cần cập nhật thường xuyên nên không protect. Khi bị xóa thì chỉ việc chép lại từ server, mất khoảng 5 phút thôi. Ai thích thì cứ xóa thoải mái, vikhoa không cho đụng đến ổ E chỉ là trong phần "thách đấu" thôi. Nếu mai lên protect luôn ổ E thì cho xóa thoải mái . Nói luôn là bạn login = quyền Admin local, muốn làm gì thì làm. Trừ việc clear CMOS, cái này đã có giao trước rồi.

Trời, thằng muốn phá thì phá, chẳng lẽ nói mày chỉ được phá cái này, không được phá cái kia mà nó nghe sao :lick:

Games online ở đây chỉ chơi các dạng như MU, Gunbound, FungWang chứ không có Warcraft 3 online, vì vậy chẳng sợ bị chôm CD-Key nhưng nếu muốn thì cũng có cách protect mà.

ờ, vậy thì chừng nào xong internet, game online có cd-key... hoàn tất rồi thử luôn một thể :D :D

Nhầm to rồi, he he he, còn nhầm ở điểm số mấy thì :P

hehehe, vậy bạn thử nói "yếu điểm" coi :lick:

vikhoa
08-05-2004, 18:38
Chờ có Internet thì hơi bị lâu đó. Còn trò clear CMOS thì nói rồi, chỉ cần restart máy thì đã có nhân viên đến kiểm tra, vì vậy có muốn quậy cũng không được. Còn cái giao ước là để ai muốn đi ăn sáng thì làm đúng giao ước, vậy thôi.

Games Online thì chắc chỉ có CS 1.5 là có CD-Key thôi, mà chẳng cần phải chôm, lên www.1stvn.com, vào forum mà lấy CD-Key, 1 đống trong đó.

Trên SSP không biết đã cài lại driver màn hình và driver cho VGA chưa, lần trước kéo cả đám lên bắn CS 1.5, giựt quá trời, quê quá bỏ về và thề không lên đó nữa. Làm mất toi 10.000VND lãng nhách. Chưa kể đến việc gọi ĐT lên hỏi trước là đem CD CS 1.5 lên cài có được không, được trả lời là có, đem lên thì phải chờ anh KTV ở đâu đó chạy về cài, mà anh đó chắc sợ bị cái gì nên không dám giao cho tụi này tự cài mà chờ anh đó đi cài từng máy -> mất gần 1 tiếng rồi cuối cùng chẳng chơi được vì bị lỗi, thế là tụi này phải nhảy vào làm mới xong.

Để bữa nào rảnh ghé lại coi sao, không biết dạo này SSP có gì đổi mới hay "vũ như cẩn"

LeVuHoang
08-05-2004, 22:01
Còn cái giao ước là để ai muốn đi ăn sáng thì làm đúng giao ước, vậy thôi.

phá máy thì dễ, lấy chầu ăn sáng thì khó phải không :-P :-P :-P

khi cài chương trình mới phải nhờ KTV là đúng rồi, lỡ khi cài film *** vào sao :lick: :lick: :lick:
BTW, welcome :w00t:

LDP
09-05-2004, 01:45
Hic, chán mấy anh quá ! Muốn hay không thì lên thử một lần cho biết, ngày nào tui cũng ở đó cả (chơi Games mà :)). Lên đó đi, cầu trời cho có máy "rảnh" để cho mấy anh ngồi phá đó, đến tui và vikhoa muốn chơi Games còn phải "đuổi" khách đi mà. :D

Thứ nhất là hiện tại, tạm thời chưa có NET, do đó sẽ không có Games Online. Nên kéo theo các điều kiện 3,4 là dư thừa !
Thứ hai, bây giờ muốn phá gì thì phá, không cản nữa :D Format ổ E thì tui lên Server chép xuống lại thôi, chả hư Windows đâu mà lo (Ổ E thì dính dáng gì tới mấy chương trình đâu :) )

phá máy thì dễ, lấy chầu ăn sáng thì khó phải không
Chẳng lẽ Admin của diễn đàn ta lại hứa lụi à ? Không sợ bị bêu rếu trên này sao mà lại làm vậy ?

khi cài chương trình mới phải nhờ KTV là đúng rồi, lỡ khi cài film *** vào sao Bên TNT_CyberSpace chấp cài mọi thứ ! Cài rồi tui ngồi trên Server restart lại thì biến mất hết không chừa một mống :D

LDP
09-05-2004, 03:48
Tôi xin nêu vài trường hợp phá hoại của tôi trên TNT_CyperSpace cho mọi người biết rằng tui cũng là một dân "phá hoại chuyên nghiệp" nhưng cũng đành pótay :

* Đầu tiên Del Folder C.S 1.5 --> restart lại nó vẫn như cũ.
* Format Quick ổ D, format giữa chừng nhấn Cancel --> restart lại nó vẫn như cũ.
* Vào Process xem chương trình nào đang chạy, tắt hết, báo Acess Deny (tất nhiên là một vài services có thể tắt được) --> restart lại nó vẫn như cũ
* Vào Start > Run gõ Service.msc, Disable hết tất cả các services --> restart lại nó vẫn như cũ :D
* Vào Start > Run gõ SysEdit, Del hết tất cả rồi Save lại --> restart lại nó vẫn như cũ :D
* Vào Rygistry, Del sạch sành sanh không chừa một nhánh key --> restart lại nó vẫn như cũ :D
...............................................
Một đêm mất ngủ chả phá được cái gì ở TNT, hic !

LDP
09-05-2004, 03:51
À tôi quên nói là tui vào bằng account Administrator và Login vào CMS bằng tài khoản admin nhé, nghĩa là tui có toàn quyền "phá hoại" mà ! Còn ai là cao thủ không, xin chỉ giáo ! :D

yuna_admirer
10-05-2004, 05:18
Chảnh

20 ký tự chưa ta.

vanlang
10-05-2004, 06:27
Tôi xin nêu vài trường hợp phá hoại của tôi trên TNT_CyperSpace cho mọi người biết rằng tui cũng là một dân "phá hoại chuyên nghiệp" nhưng cũng đành pótay :

* Đầu tiên Del Folder C.S 1.5 --> restart lại nó vẫn như cũ.
* Format Quick ổ D, format giữa chừng nhấn Cancel --> restart lại nó vẫn như cũ.
* Vào Process xem chương trình nào đang chạy, tắt hết, báo Acess Deny (tất nhiên là một vài services có thể tắt được) --> restart lại nó vẫn như cũ
* Vào Start > Run gõ Service.msc, Disable hết tất cả các services --> restart lại nó vẫn như cũ :D
* Vào Start > Run gõ SysEdit, Del hết tất cả rồi Save lại --> restart lại nó vẫn như cũ :D
* Vào Rygistry, Del sạch sành sanh không chừa một nhánh key --> restart lại nó vẫn như cũ :D
...............................................
Một đêm mất ngủ chả phá được cái gì ở TNT, hic !

bác nhận em làm đệ tử đi .. kô cần học nhiều chỉ cần học bi nhiêu thôi :D ... đủ để đi làm ở phòng net rồi :w00t:

LeVuHoang
10-05-2004, 07:48
mệt, kêu người ta phá mà cấm cái này cái kia, không restart, xóa thì load từ server (lâu chết cha) thì thôi cho rồi :D :D :D

XP Virus
10-05-2004, 15:57
bị frozen ráo rồi ! delete tới tết công gô cũng không phá được TNT đâu !

vikhoa
10-05-2004, 21:09
Làm gì mà cau có thế hả bác LVH? Tôi chỉ muốn thử xem cái software tôi đang dùng có lỗi gì không nên mới thách đấu, đem TNT ra thử nghiệm. Khách đến bình thường muốn phá sao thì phá, còn lời thách đấu của tôi thì có luật của tôi, ai muốn chơi thì cứ chơi theo luật. Có gì đâu mà phải nhăn nhó thế.

Bác không thích theo luật thì cứ phá thoải mái, cũng chẳng ai cấm bác được. Bác bỏ 3.000VND/h ra để thuê máy thì bác có toàn quyền sử dụng, miễn đừng đập keyboard vô cái monitor là được rồi. :)

LeVuHoang
10-05-2004, 21:50
hì hì, bức xúc gì đâu :D vậy lúc đấu có phải trả tiền giờ internet không :D :D :D

LDP
11-05-2004, 04:46
To Yuna : :D
To VanLang : Giỡn hoài, tui mà biết gì mà làm sư phụ, chỉ giỏi phá hoại thôi, nhưng mà phá cũng hổng được nữa thì làm sư ai !
To LVH : Huynh cứ phá thoải mái, nếu trong thời gian huynh phá thì huynh được miễn phí ! Còn thời gian huynh chơi Games thì ... :D tính tiền !

LDP
18-05-2004, 22:46
Í, í ! Hiện tại một số máy ở TNT không bị khóa, nhanh chân lên kiếm chầu ăn sáng của vikhoa các bạn ơi, thằng chả quên khóa đó :D

applet
18-05-2004, 23:40
Thách đố có vẻ hàn lâm quá. Không được làm cái này, không được làm cái kia. Nếu được làm cái này, được làm cái kia thi có cơ hội chết. Như vậy, vẫn chưa an toàn tuyệt đối. Chỉ an toàn 'hàn lâm' :D

Không biết mấy máy đó có cho dùng partition magic không nhỉ? Để kiếm coi có cái hidden partition nào không :kiss:

Applet

lynhtnt
18-05-2004, 23:56
Nhân viên phòngmáy thì cực kỳ dễ thương, chỉ khó tính với những ng cần khó tính. :p

Máy ko co dung P.Magic dau. :p

TNT
------------
Close to you..........

LDP
19-05-2004, 00:43
Thách đố có vẻ hàn lâm quá. Không được làm cái này, không được làm cái kia. Nếu được làm cái này, được làm cái kia thi có cơ hội chết. Như vậy, vẫn chưa an toàn tuyệt đối. Chỉ an toàn 'hàn lâm'

Không biết mấy máy đó có cho dùng partition magic không nhỉ? Để kiếm coi có cái hidden partition nào không
He, Xin thưa với huynh là huynh muốn làm gì cũng được, cho huynh toàn quyền phá hoại mà. Ngay cả đăng nhập với tư cách Administrators. Cái này chúng tôi đã nói ở trên rồi mà.
Tại TNT_CyberSpace không sử dụng Partion Magic hay bất cứ trình quản lý HDD nào cả !

LeVuHoang
19-05-2004, 02:14
thôi nhá :D Kiu phá tự do thì tui làm, còn phá mà ... trói chân trói tay người ta như ViKhoa thì... pó tay thật :D :D :D

PS : Vậy cho ViKhoa lên SSP Cyber Club hen, có ổ mềm ổ CD, Internet... đầy đủ cho ViKhoa "xử". Rồi cho ViKhoa chơi debug, clear CMOS gì gì đó lun :-P. Chỉ có điều hông được làm hư về mặt "phần cứng" như : Lấy búa tạ đập :D :D :D

applet
19-05-2004, 14:38
Hi,

Theo những gì đọc được ở thread này, App đoán có lẽ cái soft mà các bạn sử dụng sẽ boot trước khi window$, nó sẽ copy một phiên bản windows sạch từ một cái hidden partition nào đó vào rồi trao quyền cho Windows. Nếu vậy chỉ cần xóa hidden partition này hoặc không cho cái soft đó khởi động là xong.

Khi nào chỗ đó có Net, xách cái partition lên setup thử. Hoặc viết một cái program nhỏ nhỏ ghi rác vào MBR và Partition Table. Đợi có net download về run thử. Không biết có sao không?

App không dám lên d/v đó vì không biết chơi game gì cả. Vả lại sợ phá không được mắc công lấy bàn phím đập vô màn hình rồi bị .. "óanh hội đồng". :blink:

Thân
Applet

He, Xin thưa với huynh là huynh muốn làm gì cũng được, cho huynh toàn quyền phá hoại mà. Ngay cả đăng nhập với tư cách Administrators. Cái này chúng tôi đã nói ở trên rồi mà.
Tại TNT_CyberSpace không sử dụng Partion Magic hay bất cứ trình quản lý HDD nào cả !

DragonPhoenix
19-05-2004, 15:59
Vẫn cứ busy quá, chưa lên cái phòng net đó được :)

Hỏi thêm một câu ;)
Mỗi máy có HDD mà vẫn chạy Boot-rom hả ?

yuna_admirer
19-05-2004, 16:48
DP n00b.

Boot-Rom ở đâu ra ?

DragonPhoenix
20-05-2004, 03:00
Vậy có nghĩa là ko chạy boot room phải không ?

yuna_admirer
21-05-2004, 02:27
:D
uhm, không chạy bootprompt đâu :).

BXP giờ là công nghệ ngày xưa.

LDP
21-05-2004, 19:24
Theo những gì đọc được ở thread này, App đoán có lẽ cái soft mà các bạn sử dụng sẽ boot trước khi window$, nó sẽ copy một phiên bản windows sạch từ một cái hidden partition nào đó vào rồi trao quyền cho Windows. Nếu vậy chỉ cần xóa hidden partition này hoặc không cho cái soft đó khởi động là xong.

Không có cái gì hide cả, tất cả show ra tất tần tật hết luôn ! Ngay cả Autoxec.bat hay System.ini và luôn cả Boot.ini luôn nữa, không có gì khác lạ cả :D

LeVuHoang
21-05-2004, 21:38
Hoàng nghĩ nên đóng thread này lại để tránh cãi vã nhau.
Chỉ có 2 con đường mà thôi :
1. Cho người ta phá maximum, không ngăn cấm cái gì hết. Cứ ngồi vào là phá.
2. Nếu không chịu câu 1 thì thôi, đừng bàn nữa.

cuối cùng, nếu muốn thử đk thứ 1 thì xin mời lên SSP Cyber Club nhé :D :D :D

applet
22-05-2004, 04:11
hihi,
Nếu cái soft đó khởi động trước Windows thì nó không cần phải nằm trong Windows, autexec.bat, system.ini hay boot.ini đâu. Nó nằm ngoài tầm kiểm soát của Windows mà. (chỉ dự đoán thôi nhé).

Thân
Applet

Không có cái gì hide cả, tất cả show ra tất tần tật hết luôn ! Ngay cả Autoxec.bat hay System.ini và luôn cả Boot.ini luôn nữa, không có gì khác lạ cả :D

applet
22-05-2004, 04:14
Hình như là bootrom chu ko phai bootprompt. Không biết đúng không nhỉ? :w00t:

:D
uhm, không chạy bootprompt đâu :).

BXP giờ là công nghệ ngày xưa.

LDP
22-05-2004, 19:15

cuối cùng, nếu muốn thử đk thứ 1 thì xin mời lên SSP Cyber Club nhé
Mệt ! Nói bao nhiêu lần rồi, không nói với LVH nữa, chán !

LDP
22-05-2004, 19:33
To Applet : Không rõ nữa :D

@
03-06-2004, 17:37
Hoàng nghĩ nên đóng thread này lại để tránh cãi vã nhau.

cuối cùng, nếu muốn thử đk thứ 1 thì xin mời lên SSP Cyber Club nhé :D :D :D hahaha tai ko muon mat tien o ssp thoi ,choi game gi` mac wa, tui cung ko biet fa gi` len ssp 1 lan co duoc 3 cdkey war3 ve share cho anh em xai kekeke

LDP
04-06-2004, 00:02
Cái thread này lâu rồi, tự nhiên có người lại lôi lên, làm ngứa ngáy tay chưng :D Muốn đi bắn C.S liền hết sức ! Tên Yuna đâu gòi, tối nay lên TNT bắn C.S với ta nà ! Hay muốn quýnh Emgai ta chìu ! :D

goldsea24
19-06-2004, 18:38
Chắc là sài GoBack huh ?

sonicxpx
19-06-2004, 22:44
GoBack => thứ nhảm nhí ;) hhehe. LDP bắn CS với tại hạ ko ? :D

LDP
20-06-2004, 11:35
Hơ hơ, "em" xin thua ạ ! "em" bị thằng cha vikhoa dụ dỗ vào con đường này thôi, chứ "em" bắn cũng không rành lắm, chỉ đủ khìa một vài tên rồi ngủm, dọn đường cho cảnh sát quét sạch lũ cướp thôi hà :D

trieu_tulong
22-06-2004, 06:58
Log in as administrator. Right click My Computer >> Manage >> Disk Management. Delete all visible partitions. Disable Network connection, delete registry, rename boot.ini then reboot & see what happens.

pajero8484
22-06-2004, 07:48
dễ ợt . Ấn ALT+ SHIFT+ CTRL + F6 ..... em nói thế là các anh vikhoa , ltphuong hiểu chứ .........

pajero8484
22-06-2004, 10:35
sao rồi . không thấy mấy anh ddth không nói gì nhỉ :))

LDP
22-06-2004, 11:34
Log in as administrator. Right click My Computer >> Manage >> Disk Management. Delete all visible partitions. Disable Network connection, delete registry, rename boot.ini then reboot & see what happens.

Then, nothing happen !

ALT+ SHIFT+ CTRL + F6 ....

Và tiếp đó ??? :D

Mà nè, làm ơn type cho đúng dùm, cái tên cái tuổi rất quan trọng đấy : ldphuong chứ không phải là ltphuong !!!

yuna_admirer
22-06-2004, 11:56
password là gì nữa cu tèo :)

pajero8484
22-06-2004, 13:11
kill progess cái services soft đó ........ sau đó cài admin soft đó ( em xin lỗi các bác , em ko khai tên soft ra ạ ) ... rùi uninstall soft đó .. restart lại ....... nhỉ :))

trieu_tulong
22-06-2004, 15:50

Then, nothing happen !

There must be some protection services runnning in the background. Remove all after market apps, add this line to your boot.ini C:\ldp.bin="LDP" (don't forget to remove the read-only flag), go back in Computer Management and delete all users except the default administrator account, go to Disk Management, assuming you had C, D & E before, after deletion there should be only C left, disable network connection.
Upon next reboot, please note the following:
Does LDP show up as an option on the boot screen ?
Does network connection remain disabled ?
Is there any running service that you don't recognize ? If so, please post.

yuna_admirer
23-06-2004, 00:40
Dear,

Pajero gần đúng, nhưng còn 1 step Authentication nữa thui :).

Còn mấy cái trên bó tay đi. Cứ tới phá thật đi rồi lên đây post.

Accuser
23-06-2004, 01:17
GoBack => thứ nhảm nhí ;) hhehe. LDP bắn CS với tại hạ ko ? :D
Thế muốn giết thằng Go Back thì phãi làm như thế nào ??

pajero8484
23-06-2004, 02:22
ặc ặc ..... Tui ở HN ... vào sao được .. Ai ở HN , thì đến quán của tui test nha . :))

pajero8484
23-06-2004, 12:45
Mà nói thiệt .. Thích chết thì chết cũng dễ ợt ... Down soft Get password Bios về . Rồi Restart .... ấn del - > Điền pass vô ... vào đổi password mới , không boot HDD nữa ... F10 . - >save ... Restart .... Thì nghẻo chứ sao :)) . Chỉ có nước tháo PIN :))

@
23-06-2004, 14:17
hehehe thử đến TGA fa' máy game thử coi ,bảo đảm config tren TNT 1 bật

LDP
23-06-2004, 16:53
kill progess cái services ...
----> Access denied. :D

Mà nói thiệt .. Thích chết thì chết cũng dễ ợt ... Down soft Get password Bios về . Rồi Restart .... ấn del - > Điền pass vô ... vào đổi password mới , không boot HDD nữa ... F10 . - >save ... Restart ....

Hà, không dễ dàng restart một máy client ở dvụ mà nhân viên không biết !
Cách dễ dàng kill cái soft chỉ đơn giản là ra DOS ... Nhưng vấn đề là, làm sao ra DOS mà nhân viên quản lý không hay ???

LDP
23-06-2004, 18:59
Is there any running service that you don't recognize ? If so, please post.
OK, nó có 2 services chạy ngầm, nhưng không thể kill được ---> Access denied !!!

trieu_tulong
23-06-2004, 20:48
OK, nó có 2 services chạy ngầm, nhưng không thể kill được ---> Access denied !!!

Admin can't kill running services ? So those services take over admin role already because to my understanding Admin means SUPREME AUTHORITY, it doesn't matter who we log in as, or what adjustment we make, the system just reverts to a preset state by these services. It was nice trying though.

pajero8484
24-06-2004, 18:37
Hà, không dễ dàng restart một máy client ở dvụ mà nhân viên không biết !
Cách dễ dàng kill cái soft chỉ đơn giản là ra DOS ... Nhưng vấn đề là, làm sao ra DOS mà nhân viên quản lý không hay ???

<<<< Cùn rồi . Đếch tham gia nữa :| . Thế cũng nói được . Sao lúc đầu bảo cho vô Dos để format :)) . Chịu thua ông nè .

LDP
25-06-2004, 00:05
Cùn rồi . Đếch tham gia nữa :| . Thế cũng nói được . Sao lúc đầu bảo cho vô Dos để format ) . Chịu thua ông nè .

Tìm đâu ra cái câu tôi nói đi !!! Còn bạn muốn ra DOS ??? OK, lên TNT ra DOS thoải mái, nhưng nói trước, ra DOS ở TNT mà nhân viên biết được thì bị chửi ráng chịu, nhân viên ở đây khó tính lắm. :D Í mà quên, ku ở tận HN lận, vậy làm sao vô đây phá !!!

Tuy nhiên, ku có đồng ý là không thể kill nó trong Win ??? Và ku có đồng ý là ra DOS phá thì không có cái gì còn tồn tại ??? :D

Cuối cùng, cám ơn ku đã tham gia cái thread này :)

forever5pi
29-06-2004, 18:20
How To Disable Deepf**

1.) At boot, wait until you see dots come up in the top left of the screen
2.) Press Control-F8
3.) Type in the password "yummy"
4.) Press Enter
5.) Disable Deepf*
*Remember to disable Deepf* EACH TIME the machine reboots

Có ai thử xem, tớ không cài chương trình đó.

forever5pi
29-06-2004, 19:02
Mọi người thử đọc cái này xem, biết đâu lại được chơi game và ăn sáng miễn phí : http://www.forever5pi.org/DeepFreeze_analysis.htm <---- cố gắng tìm hiểu với win2k và XP xem sao nhỉ ?
Bản 5. vẫn không mã hóa password.

Ngoài DeepFreeze còn có thể dùng Drive Vaccine,WinRollBack,DriveShield,CleanSlate có chức năng tương tự

pajero8484
30-06-2004, 02:35
Hì . Đỉnh ghê . Đêm qua em thách đố mà sáng nay đã thấy post bài rồi . Bái phục :)

LDP
04-07-2004, 09:57
Cái đó chỉ dành cho DF 5... Standard mà thôi, chưa thành công với DF Pro ! Tuy nhiên, it's so cool !

LDP
04-07-2004, 10:01
OK, hiện tại cách phá duy nhất mà LDP biết được là : ra DOS và thữc hiện lệnh fdisk /mbr. Khi vào Win lại thì sẽ mất tác dụng của DF Pro. Không tin thì các bạn có thể về nhà thử !

Nhưng như LDP đã nói, TNT_CyperSpace sẽ cho phép các bạn toàn quyền phá, tuy nhiên, các bạn có thể ra DOS được ở TNT_CyperSpace mới là một vấn đề ... :)