PDA

View Full Version : Laptop bị nóng

anhmtv
17-06-2010, 10:16
Tình hình là dạo này cái lap của mình nó bị sao ấy:S
bình thường bật máy lên rồi đo nhiệt độ chỉ tầm khoảng 30-40 độ thôi
nhưng mà mấy hôm nay thì nó nóng kinh khủng??? bật máy lên đã tầm 58-65 độ rồi...đến khi sử dụng có lúc lên đến ~8x độ
ai có biết đó là do dì không???
Máy mình mua của Ben nhưng đã hết BH, ko biết bên Ben có nhận sửa chữa mấy lỗi nhỏ này không nhỉ???
thanks!!!

AkuVn
17-06-2010, 10:42
Mua thêm cái Cool Master Notepal này này:

Mình đang sử dụng và rất ưng ý!

tam_giang
17-06-2010, 11:13
Một điều quan trọng là nó cần thoáng, coi xem các vents của nó có đóng bụi không, coi cả quạt nữa.

suachualaptop
17-06-2010, 11:37
Hi bạn!

Máy của bạn chạy bị nóng có thể do quạt không chạy, hoặc chạy mà quá nóng. Thứ 2 là CPU của bạn có thể bị vấn đề, bạn có thể đem qua công ty mình để sửa chữa nha.

CÔNG TY TNHH KT - TMDV TIN HỌC KHÔNG GIAN
285/19 CMT8, P.12, Q.10, TP.HCM
PHAN MINH NHẬT
0903988028

anhmtv
17-06-2010, 16:12
Mua thêm cái Cool Master Notepal này này:

Mình đang sử dụng và rất ưng ý!

mình có dùng quạt tản nhiệt bạn à????
nhưng mà mấy hôm nay thấy ko tác dụng nên mình gỡ ra chạy bo xem nó thế nào???
tình hình là chắc là do quạt lâu không bảo trì nên nó kém...
phải đi thay, nhưng mà mình ở HN. Đang đi tìm chỗ sửa:)

thanhhai7
17-06-2010, 16:20
Bạn xem cái tản nhiệt nó bị bụi không ? quạt tản nhiệt có quay không ? keo tản nhiệt có còn không ?

Rồi hãy tiến hành khắc phục

kenny_chicken
18-06-2010, 18:49
Xài Cool Master Notepal này có hao Pin không nhỉ? Nghe người ta nói hao pin lắm

không dây
18-06-2010, 19:50
Xài Cool Master Notepal này có hao Pin không nhỉ? Nghe người ta nói hao pin lắm

tất nhiên là hao rồi, hao nhiều là đằng khác

Bạn nên vệ sinh laptop của mình thường xuyên và dùng đế tản nhiệt cho nó :), hoặc có kinh phí thì nên thay quạt CPU nếu đã dùng lâu rồi

user_84_gialam
19-06-2010, 12:59
cũng còn tùy xem lap sử dụng chip gì (Intel hay AMD) chứ suachualaptop nhỉ. Con máy cùa tớ xài chip Intel nè, lúc bật máy chỉ để đọc tin hay xem film thôi thì quạt chip nó chỉ quay 1 lúc là dừng lại, còn nếu cài ứng dụng thì nó chạy vù vù như quạt bão ấy.

@Không dây:
Nếu sợ hao pin thì tháo pin ra cho chạy bằng nguồn điện ngoài thông qua adaptor là ổn mà. Tớ toàn làm vậy thôi, pin chỉ xài khi không có điện hoặc đang ngồi trên xe tuyến.

AkuVn
19-06-2010, 14:37
Mình sài thấy giảm nhiệt đáng kể còn hao pin 1 chút nhưng mà tốt cho máy nên không tiếc!
Còn trường hợp của bạn có thể đi kiểm tra xem máy có bị sao không! Ở HN thì kiếm chỗ nào lớn lớn có tiếng tăm chút mà ghé thăm đừng vào mấy tiệm nhỏ chán lắm!

WhiteGhost
19-06-2010, 14:55
Coi chừng nó chạy mấy cái ứng dụng ẩn nhiều quá nên quá sức nóng lên thui.Bạn thử chạy nó trong DOS thử xem có nóng ko.Nếu nó mát thì bạn kiểm tra lại cái WIN. Còn nó mà nóng thì đi sữa dc rồi.