PDA

View Full Version : File excel có dung lượng quá lớn

dttvu
15-06-2010, 09:52
Mọi người xem giúp dùm mình file excel này bị gì mà dung lượng nó lớn như vậy?Mình đã quét virut rồi mà ko có,và khi mở file đó lên rất chậm.
Mình up lên đây ko được,các bạn vô link dưới để tải về và xem giúp mình nha
http://www.4shared.com/file/gJan_Gwl/FileExcelNang.html
Cám ơn mọi người nhiều lắm !

xomcat3
15-06-2010, 11:23
Mò nãy giờ nhưng chưa tìm ra nguyên nhân chính(do trình độ kiến thức có hạn).
Tôi thấy file của bạn có khoảng hai muơi mấy sheet, nhưng sao vào view code nó lên đến 64 sheet do virus hay macro bạn viết ẩn nó rùi.
Với lại cái logo công ty bạn trong mỗi sheet có tới 18 cái đè chồng lên nhau,bạn thử xóa bớt xem sao nhé.
có gì tí nói tiếp, đói bụng wa.

Thân,

XC3

kiettt
15-06-2010, 11:25
Mỗi ngày bạn tạo ra một sheet cho cả tháng, sheet nào cũng có công thức và header + logo tên công ty, file này chưa bị corrupt là còn hên cho bạn đấy. Nguy cơ mất dữ liệu rất cao.

Đề nghị: nếu cần thiết mỗi sheet một ngày thì nội dung file bạn giới hạn theo tuần thôi (max = 7 sheets/file), không cần thiết phải thêm header vào đầu mỗi sheet mà bạn có thể dùng giấy có in sẵn tiêu đề của công ty (in ra một tờ chuẩn rồi photo nó ra nhiều tờ)

nino
15-06-2010, 13:30
Mỗi ngày bạn tạo ra một sheet cho cả tháng, sheet nào cũng có công thức và header + logo tên công ty, file này chưa bị corrupt là còn hên cho bạn đấy. Nguy cơ mất dữ liệu rất cao.

Đề nghị: nếu cần thiết mỗi sheet một ngày thì nội dung file bạn giới hạn theo tuần thôi (max = 7 sheets/file), không cần thiết phải thêm header vào đầu mỗi sheet mà bạn có thể dùng giấy có in sẵn tiêu đề của công ty (in ra một tờ chuẩn rồi photo nó ra nhiều tờ)

:punk: :punk: :punk:

he he, anh bị mất dữ liệu mấy lần rồi hay sao mà kinh nghiệm quá vậy ta?:lick:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mọi người xem giúp dùm mình file excel này bị gì mà dung lượng nó lớn như vậy?Mình đã quét virut rồi mà ko có,và khi mở file đó lên rất chậm.
Mình up lên đây ko được,các bạn vô link dưới để tải về và xem giúp mình nha
http://www.4shared.com/file/gJan_Gwl/FileExcelNang.html
Cám ơn mọi người nhiều lắm !

file này lớn là phải rồi, bác nhét đủ thứ vào, cả hàng đống sheet..., nhưng mở chậm thì cũng tùy máy, máy mình mất tầm 6s để mở file này :emlaugh:

tam_giang
15-06-2010, 13:38
Bỏ hết mấy cái logo đi sẽ bớt thời gian đợi 90%

dttvu
15-06-2010, 14:57
Bỏ hết mấy cái logo đi sẽ bớt thời gian đợi 90%

Hay quá,cám ơn bạn nhiều nha,ok rồi :)

kiettt
15-06-2010, 15:09
:punk: :punk: :punk:

he he, anh bị mất dữ liệu mấy lần rồi hay sao mà kinh nghiệm quá vậy ta?:lick:

Sổ xe của mấy ông tài xế là một file excel, mỗi đầu tháng chưa có data gì hết nó đã 30MB rồi, lần nó nó corrupt ai nấy nháo nhào lên.