PDA

View Full Version : Lập PHP Team 9x

amida
13-06-2010, 23:34
Chào mọi người.

Mình tham gia DDTH cũng khá lâu rồi, và cũng hay thường xuyên theo dõi các hoạt động của diễn đàn. Hiện tại mình là học sinh của 1 trường phổ thông Quốc tế tại HCMC. Thời gian học tập cuối cấp không cho phép mình có nhiều thời gian để improve PHP skills, nhưng mình vẫn rất thích được nghiên cứu, thử thách và học hỏi về lĩnh vực này. Vì lí do đó nên hôm nay mình xin phép lập topic này để kêu gọi những con người 9x có đam mê PHP programming để tập trung và trao đổi kinh nghiệm với nhau.

Mình kêu gọi 9x không phải là để gây chú ý, nhưng mình rất mong muốn có được 1 đội ngũ chỉ toàn những người-luôn-được-công-chúng-quan-tâm-"đặc biệt" ^^ Về ý nghĩa của nó mình hy vọng không cần phải nói nhiều :) Quan trọng nhất là trao đổi kinh nghiệm dễ dàng với nhau, cũng như tự khẳng định thế hệ của mình.

Điệu kiện tham gia không khắt khe, nhưng tối thiếu là phải biết qua cơ bản, cũng như có năm sinh >= 1990. Nếu phát triển tốt, mình hy vọng trong tương lai sẽ có nhiều dự án hay để cùng thực hiện :) Các bạn nào đăng kí xin để lại thông tin giống mình bên dưới.

Thông tin liên lạc của mình:
Email: leecowtris@gmail.com
Y!M: amida_smart
Năm sinh: 1992
SĐT (optional): 093.787.4245
Website/Personal blog (optional): http://lecaotri.com/

PS: mình thích được gọi là Tris. Nhưng amida cũng không thành vấn đề ;)

bvnguyen
13-06-2010, 23:44
rất hay, mình xém nữa là 9x, rất mừng khi 9x khẳng định mình bằng php chứ không phải bằng ... như các trang tin "lá cải", chúc các bạn thành công

dokhacluan
14-06-2010, 17:59
Lập team thì phải có dự án cũa team để thực hiện , nếu như thực sự lập team thì dự án đầu tiên của team của cậu là gì ?

xcode
14-06-2010, 18:01
Chúc một team thành công :D

amida
14-06-2010, 18:46
@dokhacluan: mình ghi khá rõ bên trên rồi. Quan trọng nhất là tập hợp để trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm với nhau thôi. Nếu sự phát triển là bền vững thì sẽ thực hiện các dự án. Không ai làm dự án khi bản thân team chưa có sự gắn kết được ^^ Hy vọng có sự góp mặt của dokhacluan.

diepnghitinh
14-06-2010, 19:29
Chào mọi người.

Mình tham gia DDTH cũng khá lâu rồi, và cũng hay thường xuyên theo dõi các hoạt động của diễn đàn. Hiện tại mình là học sinh của 1 trường phổ thông Quốc tế tại HCMC. Thời gian học tập cuối cấp không cho phép mình có nhiều thời gian để improve PHP skills, nhưng mình vẫn rất thích được nghiên cứu, thử thách và học hỏi về lĩnh vực này. Vì lí do đó nên hôm nay mình xin phép lập topic này để kêu gọi những con người 9x có đam mê PHP programming để tập trung và trao đổi kinh nghiệm với nhau.

Mình kêu gọi 9x không phải là để gây chú ý, nhưng mình rất mong muốn có được 1 đội ngũ chỉ toàn những người-luôn-được-công-chúng-quan-tâm-"đặc biệt" ^^ Về ý nghĩa của nó mình hy vọng không cần phải nói nhiều :) Quan trọng nhất là trao đổi kinh nghiệm dễ dàng với nhau, cũng như tự khẳng định thế hệ của mình.

Điệu kiện tham gia không khắt khe, nhưng tối thiếu là phải biết qua cơ bản, cũng như có năm sinh >= 1990. Nếu phát triển tốt, mình hy vọng trong tương lai sẽ có nhiều dự án hay để cùng thực hiện :) Các bạn nào đăng kí xin để lại thông tin giống mình bên dưới.

Thông tin liên lạc của mình:
Email: leecowtris@gmail.com
Y!M: amida_smart
Năm sinh: 1992
SĐT (optional): 093.787.4245
Website/Personal blog (optional): http://lecaotri.com/

PS: mình thích được gọi là Tris. Nhưng amida cũng không thành vấn đề ;)

Chào bạn!
Tên của mình là: Nguyễn Phúc Nguyên
Sinh ngày: 24/12/1991 ( suýt tý là 1992 rùi :w00t: )
Yahoo của mình là: nguyen2242x@yahoo.com

Mình hoạt động trong lĩnh vực web đã gần 2 năm rồi ! nếu dc chúng ta có thể trao đổi và học hỏi với nhau. Rất hân hạnh được làm quen .
Dự án mà tôi yêu thích! Đó là 1 framework PHP và 1 CMS viết theo OOP dành cho cá nhân mình . :)

ngoc_viet08
14-06-2010, 19:50
sui thế , mình 1989 , suýt tí nữa là thành 9x rồi . chúc các bạn phát triển tốt :D

mega24h
14-06-2010, 19:54
9x mà tham gia ddth từ 2004 thì cũng nể thiệt :D

snoob_clo4
14-06-2010, 19:56
sui thế , mình 1989 , suýt tí nữa là thành 9x rồi . chúc các bạn phát triển tốt :D
Mình sinh năm 1995, nick yh là rapidboy2010, cho mình tham gia với nhé ( còn 1 tháng là thi chuyển cấp rùi, nên cho hẹn 1 tháng sau sẽ quay lại :innocent:).
Theo tớ thì nên lập 1 cái room chat cho nó xôm tụ :emlaugh:
Khuyết điểm: Đặc biệt ghiền chơi game nên học hoài mà trình độ thì cứ ở đó
P/S: Nhìn bác điển trai quá :w00t:

phuctamfly
14-06-2010, 20:20
Hi
mình gi vọng là được tham gia cùng bạn..

không dây
14-06-2010, 20:50
ai sn 91 pm làm quen nào :D cùng nhau improve PHP skills :D

thuyduongcd
14-06-2010, 21:43
Mở mang kiến thức thì cần nhất là kinh nghiệm, người trẻ nhờ ý tưởng cộng với kinh nghiệm của người già mới có nhiều cơ hội. Đằng này lại chỉ giới hạn một nhóm choai choai, chắc là tụ tập ăn chơi thì nhiều.

amida
14-06-2010, 21:53
Các bạn ai thấy hứng thú thì leave details lại, mình sẽ add nick vào :)

Mở mang kiến thức thì cần nhất là kinh nghiệm, người trẻ nhờ ý tưởng cộng với kinh nghiệm của người già mới có nhiều cơ hội. Đằng này lại chỉ giới hạn một nhóm choai choai, chắc là tụ tập ăn chơi thì nhiều.

Cho là vậy cũng được ^^ Người trẻ có cách phát triển của người trẻ. Mình không dám nói nhiều, vì chưa làm được gì :)

hocvui.net
14-06-2010, 21:59
Chào bạn, cho mình tham gia với!
Mình tên là: Nguyễn Văn Cao Nguyên
Sinh năm: 1992
Y!M: caothu7007@yahoo.com
Website: http://hocvui.net

Nguyện vọng: Thi đỗ Đại Học và sau đó là viết một mã nguồn mở (hay "mỡ" nhỉ)!

namduong8889
14-06-2010, 22:14
Lập nhóm rồi thì cố gắng mà trao đổi học hỏi các em nhé.

Đừng như các nhóm PHP 8x chỉ có đi mát xa xông hơi bia ôm & gái lọ và cuối cùng teamwork cho một trang web ***.

diepnghitinh
14-06-2010, 22:35

Suy bụng ta ra bụng người chăng ?

VnVision
14-06-2010, 22:54
Chủ topic tỏ ra khá chững chạc. Tốt lắm, chúc các em thành công. Tương lai đất nước sẽ trông chờ vào thế hệ 9x rất nhiều.

dokhacluan
14-06-2010, 23:12
@amida : thế cụ thể bây h nhóm của cậu sẽ làm gì ?

vunhex
14-06-2010, 23:20
anh cũng 9x nè :D 1990 - Nguyễn Hải Vũ. Anh add nick chú rồi đấy (chủ topic) bao h tập hợp xong thì mail cho anh, làm 1 buổi họp làm quen nhá :)

Thế Giới Phẳng
14-06-2010, 23:50
Mình sinh năm 91 cũng 9x đấy chứ? Được ko anh, được pm liền luôn. Rất muốn tham gia, giao lưu, học hỏi

amida
15-06-2010, 00:02
@vunhex: ok anh ^^ À, ID Y!M anh là cái nào nhỉ :)
@Thế Giới Phẳng: bạn leave details nhé ;) Tất nhiên là phải được thôi, hehe.
@dokhacluan: tạm thời là tập trung trước. Sau đó sẽ cùng thảo luận đường hướng phát triển ^^ Mình sẽ không quyết định, nhưng sẽ để xuất các phương án :D

BnoL
15-06-2010, 00:40
mình sinh năm 89, bó tay gòi :D

langtusitinh225
15-06-2010, 01:07
Chào bạn, cho mình tham gia với!
Họ tên: Nguyễn Hà Việt Anh
Ngày sinh: 28/12/1992
Y!M: langtu_sitinh225

Thế Giới Phẳng
15-06-2010, 02:21
@vunhex: ok anh ^^ À, ID Y!M anh là cái nào nhỉ :)
@Thế Giới Phẳng: bạn leave details nhé ;) Tất nhiên là phải được thôi, hehe.
@dokhacluan: tạm thời là tập trung trước. Sau đó sẽ cùng thảo luận đường hướng phát triển ^^ Mình sẽ không quyết định, nhưng sẽ để xuất các phương án :D

Họ và Tên: Lê Tuấn Anh
Tel: 0166 488 6466
Y!M: saokhongtinlonganh_vip

phuctamfly
15-06-2010, 07:41
Mình nghĩ bạn cần phải Tập hợp được một số người có kinh nghiệm để giúp nhóm phát triển.....

dokhacluan
15-06-2010, 11:11
@amida : mình đề xuất là làm 1 web bán hàng (vừa vừa thôi)--> trông quá trình làm thực tế có thể trao đổi thêm vài kiến thức phổ biến --> có thể làm 1 shop như http://www.vinabook.com/ chẳng hạn

snoob_clo4
15-06-2010, 11:27
Em thấy lập ra trao đổi kinh nghiệm thì được chứ làm chung thì khó lắm vì code khó thống nhất

vunhex
15-06-2010, 11:41
Em thấy lập ra trao đổi kinh nghiệm thì được chứ làm chung thì khó lắm vì code khó thống nhất

Mọi thứ đều có thể em ạh. Em cứ tham gia đi :) chủ topic có vẻ là ng rất chững chạc. Anh thì đang học năm thứ 2 CNTT ở HN. Thấy các em nhiệt huyết anh rất mừng và muốn đóng góp công sức để cùng mọi người phát triển. snoob_clo4 đừng nên suy nghĩ gò bó quá :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

@amida : mình đề xuất là làm 1 web bán hàng (vừa vừa thôi)--> trông quá trình làm thực tế có thể trao đổi thêm vài kiến thức phổ biến --> có thể làm 1 shop như http://www.vinabook.com/ chẳng hạn

:) sao lại là như. Phải hay hơn thế chứ.

dokhacluan
15-06-2010, 12:03
@vunhex : vì trang http://www.vinabook.com/ nếu tự code hoặc chỉ làm riêng lẽ thì không dễ ăn đâu , trang đó gôgle từ "sach" --> đứng đầu đó

phuctamfly
15-06-2010, 12:31
Các code rất khó thống nhất nếu chủ topic không có kế hoạnh rõ ràng...Mình hi vọng là bạn sẽ có một kế hoạch củ thể...

amida
15-06-2010, 18:14
@phuctamfly: kế hoạch thì như mình đã nói là phải tập trung đủ và cùng chọn hướng đi, chứ mình không thể tự quyết định. Tuy nhiên, mình có thể đề xuất đơn giản một cách phát triển:

- Phân chia, thu hoạch mặt bằng kiến thức của từng thành viên
- Collect các projects mà các bạn đã/đang phát triển
- Chọn một project để cùng tham khảo, tìm hiểu và bình luận (algorithms, technical skills, etc).

Ngoài ra, chúng ta có thể phân chia thành nhóm 2,3 để nghiên cứu về 1 công nghệ hay kĩ thuật nào đó. Sau đó làm report lại cho nhau.

Mình không thích ý tưởng chỉ tập trung rồi ngồi làm projects, vì nó không chứng tỏ được gì. Tuy nhiên, ý tưởng đó có thể thực hiện khi các giai đoạn nền đã được thực hiện. Dù sao mọi người cũng cần thời gian tìm hiểu nhau (về trình độ, cũng như cá tính). Nếu đặt cả một dự án để làm ngay ban đầu mà chưa ai có kiến thức về ai, không khéo xôi hỏng bỏng không :)

Dự án đầu tiên có thể là làm một website riêng cho nhóm, để update các hoạt động và reports. Tùy vào năng lực của toàn team mà mình sẽ có những cách phát triển khác nhau. Không thể cụ thể được ngay bây giờ.

phuctamfly
15-06-2010, 18:30
Hi
Tớ đồng ý với ý kiến toàn team sẽ làm một trang website riêng để hoạt động và repots . nhưng việc đầu tiên là phải tập hợp các thành viên trong nhóm..

hakara
15-06-2010, 19:22
ồ, anh 90, tinh thần của em là rất tốt, ngày xưa toàn lủi thủi học 1 mình thôi, giờ các em cố gắng xây dựng team đoàn kết giúp đỡ nhau học. Anh đành đứng ngoài rồi, bận bịu quá.
Chúc các em thành công!

bvnguyen
15-06-2010, 19:28
mình 89, thế là chịu òy lol

kenphan19
17-06-2010, 01:32
mình già òy, nhìn mấy nhóc mà dzui lây ... ước gì trẻ lại vài năm :D
cô lên các đồng chí. có "hack" thì kiếm mấy site big big mà hack nhé :p

zmt264
17-06-2010, 02:13
mình 89, thế là chịu òy lol

Mình thì tận 81, lại càng chịu hơn :D

hoabinh
17-06-2010, 02:37
:)) amida là cái em admin bên forum Nguyễn Văn Tố phải ko ?

snoob_clo4
17-06-2010, 10:40
mình già òy, nhìn mấy nhóc mà dzui lây ... ước gì trẻ lại vài năm :D
cô lên các đồng chí. có "hack" thì kiếm mấy site big big mà hack nhé :p
Làm gì có hack hick ở đây :shifty:

kenphan19
17-06-2010, 13:19
Làm gì có hack hick ở đây :shifty:

đúng là già thật rồi ^^ câu nói đùa của tụi già làm tụi nhóc hơi khó hỉu :D

dungphong
17-06-2010, 19:03
Chào bạn!
Tên của mình là: Nguyễn Phúc Nguyên
Sinh ngày: 24/12/1991 ( suýt tý là 1992 rùi :w00t: )
Yahoo của mình là: nguyen2242x@yahoo.com

Mình hoạt động trong lĩnh vực web đã gần 2 năm rồi ! nếu dc chúng ta có thể trao đổi và học hỏi với nhau. Rất hân hạnh được làm quen .
Dự án mà tôi yêu thích! Đó là 1 framework PHP và 1 CMS viết theo OOP dành cho cá nhân mình . :)

là dnt của long an đây mà :D

phuctamfly
17-06-2010, 20:47
HI
mình nghĩ mọi người nên tham gia team 9x để giao lưu học hỏi.....

amida
18-06-2010, 19:38
:)) amida là cái em admin bên forum Nguyễn Văn Tố phải ko ?

Em đây ^^ Nhưng đã từng thôi ;)

@All: dự kiến trong tuần sau mình sẽ open online conference đầu tiên để đánh dấu sự tham gia của các bạn. Sau đó những ai ở HCMC nên có một buổi offline để bàn riêng về đường hướng hoạt động :)

Tris sẽ email + pm Y!M của mọi người trong tuần này.

Hy vọng đa số mọi người ở HCMC :D

snoob_clo4
18-06-2010, 19:43
Hic, mà sao thấy bác Tris bận rộn quá hà, hổm rài team cũng chẳng tiến hành gì

honnhienh
18-06-2010, 20:11
mình có cái host trước tính làm mấy thứ nhưng thôi. Đang ngâm cưu cái SVN không biết cái này lắm mới tìm hiểu được 1 ngày. nếu cái này chạy được trên host thì lập một team 4-5 người cùng làm một cái web. không biết rành về SVN và rành về php cùng nhau làm team. nic yahoo mình: dovanmanh080485

cayriver
20-06-2010, 13:54
Thế định làm project gì đây. Làm cái gì mà kiếm ra tiền ấy. Chứ làm rồi cũng vứt đấy thì làm làm gì:D

snoob_clo4
20-06-2010, 20:05
Thế định làm project gì đây. Làm cái gì mà kiếm ra tiền ấy. Chứ làm rồi cũng vứt đấy thì làm làm gì:D
Chắc bác là cao thủ PHP nên lúc nào cũng $$$ :emlaugh:

honnhienh
20-06-2010, 20:36
bạn nào co project cho tham gia với. không cân money chỉ cần project kho khó chút để học hỏi.

amida
20-06-2010, 23:16
Mọi người check email nhé :)
Mình vừa gửi bản thông báo đầu tiên về việc họp offline làm quen ^^

phuctamfly
22-06-2010, 11:59
có lẽ anh là một cao thủ về php a?

bạn nào co project cho tham gia với. không cân money chỉ cần project kho khó chút để học hỏi.
anh đúng là dân cntt chính gốc..hiihi

dokhacluan
22-06-2010, 22:04
cho hỏi nhóm tiến triển tới đâu rồi

cayriver
23-06-2010, 13:05
Thầy bói phán một câu,công ty tổ chức còn chưa ăn ai nữa là nhóm chưa có khách hàng, tan rã mau thôi.

dokhacluan
23-06-2010, 14:54
@cayriver:tại sao thầy bói lại bói ra được như vậy ?

phuctamfly
23-06-2010, 15:14
cho hỏi nhóm tiến triển tới đâu rồi
ok

[quote=cayriver;2171837]Thầy bói phán một câu,công ty tổ chức còn chưa ăn ai nữa là nhóm chưa có khách hàng, tan rã mau thôi.
thầy bói như thế thì nên về vươn đi...hihi

orabun
23-06-2010, 16:01
Các bạn coder ghé thăm topic cua mình nhé

http://www.ddth.com/showthread.php?t=287993

Thân!

vhoang12
23-06-2010, 16:21
Có thể làm 1 clan về freelancer thui :D. Mình là một 9x nhưng chưa tham gia đâu. Ngại lắm =)). Để thời gian nghiên cứu cho tương lai ngon hơn :).

phuctamfly
16-07-2010, 09:59
Hịc. thế là kế hoạch lập team thất bại à..chán...

congtrungvnit
16-07-2010, 10:33
Hay lắm mình cũng xin ủng hộ.
Mình xin tự giới thiệu mình là Nguyễn Công Trung
SN:1990
Hiện đang là sinh viên chuyên ngành CNTT của ĐH Thủy Lợi và là học viên của HN-Aptech
email : congtrungvnit@gmail.com
yahoo : congtrungvnit

Rất mong đc mọi người chỉ dạy thêm...!

À tiện đây xin hỏi mọi ng ai có tài liệu về cakePHP và Joomla thì cho mình xin...cám ơn nhìu...

hic...bạn ơi mình đã từng có mấy ông anh làm trong lĩnh vưc CNTT rủ miknhf cùng tham gia làm một trang bán hàng và cụ thể cũng là bán sách trực tuyến đó...team của m hầu nhe toàn ng chuyên nghiệp chỉ có m là nghiệp dư thôi mà giờ đã thực hiện đc đâu...

bọn m trc mắt là nên tìm hiểu để nắm chắc kiến thức đã. Xây nhà phải xây từ móng bạn ạ

honnhienh
16-07-2010, 14:17
không thự hiện được do kinh phi hay do nguyên nhân gì chứ bạn. toàn code không mà lại hog làm được 1 trang sao.

congtrungvnit
16-07-2010, 16:22
không thự hiện được do kinh phi hay do nguyên nhân gì chứ bạn. toàn code không mà lại hog làm được 1 trang sao.

Tất nhin chủ yếu là do kinh phí rùi bạn ạ...chứ còn Team của m có đủ hết cả coder và cả dân kinh doanh...một ng là trưởng phòng kinh doanh của một CTy phần mềm, một ng làm trong thư viện Tạ Quang Bửu và một vài ng làm lập trình viên chuyên nghiệp...

PS : có ai có tài liệu mình cần không thì cho m xin đc không...hic

cayriver
17-07-2010, 08:38
Tất nhin chủ yếu là do kinh phí rùi bạn ạ...chứ còn Team của m có đủ hết cả coder và cả dân kinh doanh...một ng là trưởng phòng kinh doanh của một CTy phần mềm, một ng làm trong thư viện Tạ Quang Bửu và một vài ng làm lập trình viên chuyên nghiệp...

PS : có ai có tài liệu mình cần không thì cho m xin đc không...hic

Lập trình chỉ cần cái đầu. chứ kinh phí gì? Bó tay:D. Cứ có sản phẩm ngon lành tại localhost lúc ấy mới nghĩ đến kinh phí đầu tư domain, host, pr. Đằng này chưa có gì đã lo kinh phí?
PS: thế bạn cần tài liệu gì?

congtrungvnit
18-07-2010, 16:17
Lập trình chỉ cần cái đầu. chứ kinh phí gì? Bó tay:D. Cứ có sản phẩm ngon lành tại localhost lúc ấy mới nghĩ đến kinh phí đầu tư domain, host, pr. Đằng này chưa có gì đã lo kinh phí?
PS: thế bạn cần tài liệu gì?

bạn ngây thơ quá...tất nhin code chỉ là tr nhỏ...nhwng code xong để làm gì...đó là quan trọng...mà bác nhóm trưởng đâu nhỉ

cayriver
19-07-2010, 16:01
bạn ngây thơ quá...tất nhin code chỉ là tr nhỏ...nhwng code xong để làm gì...đó là quan trọng...mà bác nhóm trưởng đâu nhỉ
Chưa code được tí gì chạy tại localhost mà đã lo tính sâu xa:D, hãy cứ lo bữa sáng đi rồi lo bữa trưa và bữa tối. Bữa sáng chưa lo được thì cứ tiếp tục mà nghĩ đi.

phuctamfly
21-07-2010, 22:01
Chưa code được tí gì chạy tại localhost mà đã lo tính sâu xa:D, hãy cứ lo bữa sáng đi rồi lo bữa trưa và bữa tối. Bữa sáng chưa lo được thì cứ tiếp tục mà nghĩ đi.

lo dần là vừa anh ạ .vì việc viết code chạy trên localhost thì sẽ có nếu viết .không lo dần thì khi có bài mới lo à

trandinhhong
25-07-2010, 22:57
cho em tham gia với.
Trần ĐÌnh Hồng
YM : songtinhxm293
E-Mail: trandinhhong171@gmail.com
DT: 0973.49.68.49