PDA

View Full Version : Giúp mình về mạng internet tại nhà mình với

kidpop1809
13-06-2010, 16:26
Mấy bữa nay mình ko hiều sao mạng nhà mình down load rất chậm từ lúc mình chạy cái phần mềm DNS để vô đc facebook h mạng mình nó thế này đây. Mình đã cài lại win rồi nhưg vô download các trang như mediafire, mediashare toàn lẹt đẹt ( 30-40kb/s thậm chí thấp hơn) nhà mình trung bình hồi đó mạng 250kb/s. Mình lướt web thì rất nhanh vì mình xem tốc độ lúc load trang web toàn trên 200kb nhưg khi download thì tốc độ lại giảm xuống. Bạn nào biết sửa thì chỉ mình vs nhé thks nhìu.

hotboysnam
13-06-2010, 17:30
không biết bạn xải chương trinh DNS nào, có lẽ nó không tương thích với máy của bạn, có thể nó chuyển IP động thành tĩnh, bạn hãy reset lại modem, hoặc dủng chuơng trỉnh gỡ bỏ chuyên dụng như Yourunintall để gỡ bỏ sạch sẽ các regedit còn sót lại>> chúc bạn thành công

kidpop1809
13-06-2010, 18:04
Thks bạn nhiều nhé để mình thử xem sao.

xuanhung79
14-06-2010, 12:05
không biết bạn xải chương trinh DNS nào, có lẽ nó không tương thích với máy của bạn, có thể nó chuyển IP động thành tĩnh, bạn hãy reset lại modem, hoặc dủng chuơng trỉnh gỡ bỏ chuyên dụng như Yourunintall để gỡ bỏ sạch sẽ các regedit còn sót lại>> chúc bạn thành công

hay quá. cái này có thể gỡ bỏ các chương trình khác được không?