PDA

View Full Version : Gửi WebSite Admin

dq_ninh
13-06-2010, 02:43
Mấy hôm trước, đi làm về, được bạn bè thông báo rằng, "bác làm cái gì mà nick trên ddth đỏ chói vậy?"

Tìm hiểu nguyên nhân, thì ra do cái bài viết đả kích ông anh "môi hở răng lạnh" được ông em vừa ghét vừa sợ.

Ngạc nhiên nhất là lại nhận được thông tin của anh bạn NgocCong2001 nửa điên nửa tỉnh với những lời lẽ đầy hăm dọa và cho biết rằng bị trừ 8 điểm. Tôi không hiểu là NgocCong2001 làm càn, hay admin đã dùng nick của NgocCong2001 để gửi thông tin "trừ 8 điểm" cho tôi?

Ngạc nhiên hơn nữa khi nick của tôi bị gạch đỏ, ở dưới có chua một hàng chữ "thành viên cần được theo dõi." Hàng chữ này có đầy tính cách của một "công an vụ". Cái gì mà cần phải theo dõi? Đâu phải riêng mình tôi là người chợt nổi nóng chửi tên khổng lồ láng giềng? Hơn thế nữa, hàng chữ này được hiển thị cho tất cả mọi người cùng thấy, như vừa hăm dọa tôi, vừa dùng tôi để hăm doạ tất cả thành viên. Đây là một sự xúc phạm tới quyền "tư hữu cá nhân" mà đảng và nhà nước đã tuyên bố là tất cả mọi công dân đều được có.

Nay yêu cầu: Admin lập tức xóa bỏ hàng chữ "Thành viên cần được theo dõi". Hoặc xóa bỏ tất cả những bài tôi đã viết và đồng thời xóa bỏ nick của tôi để tôi không thể log vào đây được nữa.

**** Vừa mới xem lạI, thì ra NgocCong2001 có lẽ là thành viên trong ban quản trị. NgocCong2001, với lời lẽ thiếu văn hóa, học vấn, không xứng đáng làm kẻ đối thoại.

Với một thành phần quản trị như NgocCong2001, website này không còn xứng đáng là nơi tôi ghé thăm.

Cám ơn Admin rất nhiều.

thaychuastudio
13-06-2010, 02:54
Lão Ninh không coi đá banh hay sao thía :D

Tớ lại nằm "kèo trên". Chắc lại thua tơi tả nữa rồi :no:

vailandondua
13-06-2010, 03:39
**** Vừa mới xem lạI, thì ra NgocCong2001 có lẽ là thành viên trong ban quản trị. NgocCong2001, với lời lẽ thiếu văn hóa, học vấn, không xứng đáng làm kẻ đối thoại.

Với một thành phần quản trị như NgocCong2001, website này không còn xứng đáng là nơi tôi ghé thăm.

Cám ơn Admin rất nhiều.

Xin lỗi tôi chen ngang một chút vì thấy chuyện quá "cỏn con". Cho là tất cả những gì anh bạn làm đều hợp lý. Và cứ cho rằng là Ngoccong làm điều bất hợp lý đi chẳng hạn thì sự "log out ddth" của bạn hoàn toàn xin nhắc lại là hoàn toàn không có ý nghĩa và anh bạn sẽ phí thời gian dài dài sau này trong mọi việc đấy. Thật ra tôi không định sẽ post bài này đâu nhưng nếu cứ thấy những member (thành viên đăng ký ddth) cứ lập lại nhiều sự sai sót như thế này, thật sự tôi không muốn điều đó chút nào trên trang ddth

Bạn hãy thể hiện việc làm kết hợp với lý lẻ & lập luận của bạn để dần thấy rõ quan điểm của bạn là hợp lý, là hành động thành công và thiết thực có thể cho nhiều người thấy, bạn là người có trách nhiệm với từng lời nói, có trách nhiệm với bất cứ bài viết mang tính đóng góp xây dựng trên ddth này đi. Và bạn ghi rằng xin nhắc lại lời của bạn "ddth không đáng để bạn ghé thăm". Nếu chỉ "thăm" thì có lẻ bạn ra về là đúng rồi. Nhưng nếu là một member (thành viên đăng ký ddth) chúng tôi sẽ không ra về ngày hôm nay. Vì chúng tôi biết rằng chúng tôi là một nhà sẽ cùng nhau tương tác hổ trợ phát triển cho ngày mai.

Riêng bạn. Tại sao nếu là một con người chính trực bạn lại vội kết thúc! Lại quá yêu đuối. Lại chỉ tập trung sức mạnh cho hành động với việc logout ddth mãi mãi. Tôi khuyên bạn hãy tập trung cho vấn đề đáng cần hướng đến. Rồi từ đó việc làm của ở bạn bất cứ nơi nào không riêng ở ddth mà mọi việc ngoài cuộc sống của bạn sẽ tốt rất nhiều với bạn, thay vì cứ ngồi đó rồi "logout" mãi mãi

Cám ơn đã đọc bài post của tôi!

ichuot
13-06-2010, 11:32
Nhìn lại cái bài viết thì chỉ thấy dq_ninh thích mở những topic đả kích và so sánh Việt Nam với những Quốc gia khác như mĩ và china ấy nhỉ?

Yes! Cần theo dõi :D

Long_Phung
13-06-2010, 11:56
Nếu bạn bức xúc tới như vậy, có lẽ ddth không phải mảnh đất mà bạn có thể ... cày cuốc đúng ý bạn. Theo tôi bạn "out off" được rồi. Đỡ phải tổn thọ do bực mình. ( Nguyên nhân dẫn tới đau tim)

thagnv
13-06-2010, 16:38
Ngạc nhiên nhất là lại nhận được thông tin của anh bạn NgocCong2001 nửa điên nửa tỉnh với những lời lẽ đầy hăm dọa và cho biết rằng bị trừ 8 điểm. Tôi không hiểu là NgocCong2001 làm càn, hay admin đã dùng nick của NgocCong2001 để gửi thông tin "trừ 8 điểm" cho tôi?
Bác ơi em thắc mắc cái vụ lời lẽ nửa tỉnh nửa điên đầy hăm dọa này nè, nếu được và không ảnh hưởng gì tới riêng tư cá nhân bác, bác post lên cho mọi người xem được ko ạ?
:emlaugh:

ngoccong2001
13-06-2010, 17:02
Rộng đường dư luận và cũng không muốn đôi co với người dư văn hóa và học vấn như cậu chủ topic, người mà theo dân LM thì nó rất ư là lớn :D
topic: http://www.ddth.com/showthread.php?t=369328

Thẻ phạt: http://www.ddth.com/showthread.php?t=369643
Còn về học vấn và văn hóa của chủ topic thì đã PM tôi như thế này :) rất văn hóa

Con nít. Cút đi chỗ khác chơi!

tớ mới có gần 35 tuổi. Rất con nít với cậu chủ topic này. Cậu chủ topic chắc tầm U60 cũng nên. Lời lẻ có văn hóa có khác :D
Con nít mạo phạm đã chọc giận người Lớn. Người lớn dư văn hóa thì người lớn nói chuyện cho nó Lớn chút. Để cho con cháu, con nít đọc vào thì người ta còn thấy tôn trọng không vì cái tuổi thì cũng vì cái văn hóa.

Bài cuối. Add vô danh sách Từ chối :D

thagnv
13-06-2010, 17:16
Con nít. Cút đi chỗ khác chơi!
Hic hic... thật sự là em thấy hơi nặng lời tuy nhiên rất thẳng tính.
Thôi em ko dám ý kiến tiếp. Hết thắc mắc. lol

dq_ninh
14-06-2010, 00:11
Rộng đường dư luận và cũng không muốn đôi co với người dư văn hóa và học vấn như cậu chủ topic, người mà theo dân LM thì nó rất ư là lớn :D
topic: http://www.ddth.com/showthread.php?t=369328

Thẻ phạt: http://www.ddth.com/showthread.php?t=369643
Còn về học vấn và văn hóa của chủ topic thì đã PM tôi như thế này :) rất văn hóa

tớ mới có gần 35 tuổi. Rất con nít với cậu chủ topic này. Cậu chủ topic chắc tầm U60 cũng nên. Lời lẻ có văn hóa có khác :D
Con nít mạo phạm đã chọc giận người Lớn. Người lớn dư văn hóa thì người lớn nói chuyện cho nó Lớn chút. Để cho con cháu, con nít đọc vào thì người ta còn thấy tôn trọng không vì cái tuổi thì cũng vì cái văn hóa.

Bài cuối. Add vô danh sách Từ chối :D

Thứ nhất, nếu bạn là một mod, thì bạn tuyệt đối không nên tham gia đả kích chủ thớt, ít nhất là tham gia đả kích bằng cách dùng chung một cái nick:

Đây là lời nói của Mod NgocCong2001:

Tôi nhắc bác này lần đầu cũng là lần cuối.
Bác tự do bày tỏ suy nghĩ của mình. Tôi không can ngăn. Vì đã là chit chat thì tự do.

Nhưng: Cấm nhục mạ một nước nào đó, 1 dân tộc, 1 giới tính, 1 nền chính trị nào đó.
Mỗi quốc gia có nền chính trị, dân tộc và tự do riêng của họ, không có gì gọi là hoàn mỹ. SIN ư, xin thưa, cậu nghe trên đài, báo. Cậu đi ra ngoại ô của SIN chưa mà ra vẻ nó là hoàn mỹ. Vớ va vớ vẫn.

Ở đâu cũng có tệ nạn, phân cấp xã hội, giàu nghèo, đói khổ. Không ai, không một nước nào kể cả CƯỜNG QUỐC tự hào vỗ ngực xưng hùng là cả nước tôi không có phân cấp, không có giàu nghèo, ai cũng có nhà lầu, xe hơi, việc làm lương tháng vài ngàn USD, con cái học hành đầy đủ.Xin thưa. Đó là lý thuyết suông.

CÒn với cậu. Tôi chả biết cậu là cái gì? Ai? Trong chit chat này các cậu vô tư bày tỏ ý kiến. Nhưng tôi cảnh cáo cậu. Cấm tiệt cậu xúc phạm, nhạo báng 1 dân tộc, 1 quốc gia, 1 giới tính, 1 nền chính trị. Đó không phải là việc của cậu để cậu bàn tới và cậu cũng không đủ tư cách bàn tới vấn đề này. Để người nào có cái TẦM cao hơn họ nghĩ và họ LÀM. Cậu chưa đủ tầm để nói chứ đừng nói làm.

Tôi nhắc cậu lần đầu cũng như lần cuối.
1 comment cuối cùng. Đừng reply tôi làm gì! Vậy nghe

Sau cái bài "cảnh cáo" nửa điên nửa tỉnh, chứa chất đầy tính cách vô văn hoá, vô giáo dục như vậy (làm sao ai có thể biết bạn là Mod?), bạn tiếp tục gửi một bài khác:

@bác khôi: ngưỡng mộ lý luận của bác. Ước gì người nào cũng có cái tư duy thế thì.........
Dù to hay nhỏ, nhưng cách hành văn và nói là đã không xứng TẦM với TUỔI rồi.
Còn chủ đề về SIN, xin phép bác sẽ trao đổi sau
1 góc SIN cũng là ngoại ô mà bác khôi vì khi em đi thấy nó cũng lôi côm. Chẳng biết nó là công trường hay là........
Chứ SIN nó bé bằng lòng bàn tay nội ô còn chưa đủ ngoại ô là cách em nói

Tôi nhắc lại: Người lớn thì đủ TẦM và nói cái gì cần nói và nên nói.

Mod NgocKhoi vẫn chưa chấm dứt, lại tiếp tục dùng nick NgocKhoi2001 để đả kích, và chửi chủ thớt là "con nít đầu bạc":

Dẫn chứng đâu? Hay là suy nghĩ rồi nói cho thỏa cái mồm?.

Thích nói ba hoa chích chòe, chả có gì gọi là cơ sở lý luận thực tiễn, nói mà không nghĩ, vì sao? tại sao? hoàn cảnh nào? đã tạo nên TQ, VN, hoàn cảnh nào đã tạo nên SIN, JAPAN được như thế.
1 dân tộc gần 2 tỷ dân, cậu cho là cậu có đủ TẦM, cái tầm của cậu quản lý 2 đứa con ở nhà có được chưa mà đòi bình luận cách trị nước của người ta khi mà họ quản lý gần 2 tỷ dân. Ấu trĩ.

Đúng là tôi nghĩ lại tôi thật sự tiếc cho cái tuổi của tôi lại đi nói chuyện với con nit đầu bạc. Xin lỗi. Cậu chưa đủ cái TẦM để nói và làm như cậu ảo tưởng.

Đâu có tên mõ làng nào, lại có thể vừa đi rao lời ông trưởng xã, lại vừa có thể chửi bới làng xã được? Cũng đâu có thể có người nào vừa là nguyên cáo, vừa là quan toà? Trong trường hợp này, Mõ NgọcCong2001 nhảy lên bàn độc, chửi bới tôi, rồi dùng cái mõ la làng la xóm.

Với thái độ vô văn hoá như vậy, làm sao tôi có thể tưởng tượng nổi NgọcKhoi2001 là Mod của ChitChat?

Với những lời lẽ không những là vô văn hoá, mà còn có thể nói là "mất dậy" của NgocKhoi, khi tôi nhận được thông tin của NgocKhoi2001, thú thật, tôi tưởng NgocKhoi2001 là một thằng khùng không hơn không kém.

Và cái câu "Con nít, cút đi chỗ khác chơi...", tưởng rằng là một câu nói quá lịch sự cho thái độ vô văn hóa của Mod NgocKhoi2001

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

**************** Viết thêm ***************

Và đây là hai đoạn văn trên Wiki, khi nói về Melamine (để chứng minh cho tên Mõ NgocCong biết thế nào là một chính quyền Trung hoa tàn bạo - chửi tiếp đó, khóa nick đi):

Warning signs ignored
An Agent from Shaanxi Jinqiao Dairy Company in northwest China reportedly publicly discussed his fears about unauthorised substances being added to competitors' milk. His complaints to regulators and dairy makers in 2005 and 2006 never yielded any result; his story was picked up by China Central Television, who ran a report complete with footage of adulteration in progress, yet the Shaanxi Quality and Technical Supervision Bureau said they failed to find evidence of wrongdoing.[19]

The bulletin board of the Administration of Quality Supervision, Inspection and Quarantine (AQSIQ) indicated a rare occurrence of kidney stones in children–all causally traced to Sanlu milk formula–was flagged by at least one member of the public in June 2008[40][41] and by a urologist in a paediatric hospital on 24 July 2008. Neither received definitive replies. The paediatrician, who specifically asked the AQSIQ to refer his observations to epidemiologists, was asked to refer his query to the Health department.[40][42]

In June, Jiangsu media reported a two-month surge in the number of babies diagnosed with kidney disease; in July, a parent of a sick baby in Hunan questioned Sanlu’s milk powder and complained to the AQSIQ. Gansu Province sent a report to the Ministry of Heath on 16 July to alert that one local hospital had identified an increase in the incidence of kidney ailments among babies in the months earlier, and that most victims had consumed Sanlu’s baby formula. The health ministry sent investigators to Gansu in early August.[20]

[edit] Cover-up allegations
Fonterra notified the New Zealand government on 5 September and three days later, the Prime Minister Helen Clark had Beijing officials alerted directly.[39][43] News reports began circulating in mainland China on 9 September,[44] the news broke internationally a day later by Reuters.[45] The state-controlled media report did not initially identify the company involved, postings on Tianya.cn, a Chinese social portal, named Sanlu as the culprit.[46] Sanlu initially denied the allegations.

A State Council investigation revealed that Sanlu began receiving complaints about sick infants as far back as December 2007, but did no tests until June 2008. It said leading government officials in Shijiazhuang city had failed to report the contamination to provincial and state authorities (until 9 September) in violation of rules on reporting major incidents involving food safety.[47] According to the People's Daily, Sanlu wrote a letter to Shijiazhuang city government on 2 August 2008, asking for help to "increase control and coordination of the media, to create a good environment for the recall of the company's problem products....to avoid whipping up the issue and creating a negative influence in society."[48]

According to accounts confirmed by media reports and health officials, the company tried to buy off critics and cover up the contamination. In a memo dated 11 August, Beijing-based public relations agency Teller International advised Sanlu to seek cooperation with major search engines to censor negative information. It was reported that the agency had repeatedly contacted key account staff at Baidu and proposed a ¥3 million (US$440,000) budget to screen all negative news.[49][50] After the memo began circulating on the internet, Baidu denounced in a communiqué on 13 September 2008 the approaches by said agency on several occasions, saying that the proposal was firmly rejected as it violated their corporate principles of unbiased and transparent reporting.[50]

Helen Clark said of the local government: "I think the first inclination was to try and put a towel over it and deal with it without an official recall."[51] Western media speculated that China's desire for a perfect summer Olympic Games contributed to the delayed recall of the baby milk, citing a guideline allegedly issued to Chinese media that reporting food safety issues, such as cancer-causing mineral water, was "off-limits"[51][52][53] although the Central government denied issuing this guidance.[39] Hebei provincial vice-governor said his administration was only notified by Shijiazhuang on 8 September.[54] However, a journalist at Southern Weekend wrote an investigative report in late July for publication about infants who had fallen ill after consuming milk powder from Sanlu. Six weeks later, senior editor Fu Jianfeng revealed on his personal blog that this report had been suppressed by authorities.[55] While this was happening, Sanlu was honoured in a national award campaign called "30 Years: Brands that Have Changed the Lives of Chinese." The press release on the award, written by a senior public relations manager at Sanlu, passed as news content on People's Daily and in other media.[55]

Theo bài WIKI trên, Melamine đã được phát hiện vào tháng 12, 2007 - nhưng chính quyền "Tàn bạo" cố tình làm ngơ.

anhquoc90
14-06-2010, 01:02
công nhận thằng này rảnh thiệt, có thời gian quay lại bới móc nữa chứ.
cho nó out đi !

thagnv
14-06-2010, 01:20
Người trong cuộc mới hiểu bác ơi, hồi đó em cũng bị gạch đỏ, cũng bị thành viên cần được theo dõi, còn bị ban nick luôn nữa, ấm ức lắm bác ơi. Thật ra là nhiều khi quan điểm của SM và M khác với Member, nhưng Mod có trách nhiệm phải làm trong sạch diễn đàn nên nhiều khi cũng có những trường hợp thế này, thường thì thông qua những việc như thế này thì riêng cá nhân Mod sẽ thận trọng hơn trong việc xử lý, để tránh hiểu lầm. Em nghĩ em hiểu tâm lý này, vì đối với bản thân em lên mạng thì nick ảo cũng như cái tên thật ngoài đời, tự nhiên bị màu đỏ gạch giữa khó coi lắm.

Em thấy đúng sai trong việc này cũng khó phân minh vì ai cũng có cái lý của mình, nhưng em chia sẻ với bác chủ thread vì em nghĩ người ta thích cái diễn đàn này, người ta trọng cái nick của người ta thì họ mới tốn công viết bài như thế chứ mấy chú đăng kí nick từa lưa chủ yếu đi phá thì mấy chú đó chả tốn công làm những việc như thế.

Về chuyện này em ý kiến vậy để nói rằng em chia sẻ với bác dq_ninh và tôn trọng quyết định của bác Ngọc Công, cơ bản vì quan điểm mỗi người mỗi khác thôi, vì chuyện này em bị rồi. Hồi đó em còn bị bác Cá Viên Chiên theo dõi, ban nick nữa kìa... hehe... (em không có để bụng thù dai nha bác Cá Viên Chiên, tại em coi như kỉ niệm để sau này thận trọng với member khác thôi)

TB: Bác dq_ninh ơi, bác đợi vài bữa nữa tự nó hết à. Đã nói quan điểm mỗi người mỗi khác, ai cũng có cái lý lẽ của mình thì em nghĩ ko có chuyện xin lỗi đâu. Thôi, vui vẻ coi đá banh đi bác!

lol

thaychuastudio
14-06-2010, 04:07
Mình cũng hay theo mấy cái thớt của bác dq_ninh xem bài. Cũng có copy lại vài bài để dành đọc chơi... :)

megaownage
14-06-2010, 09:27
@dq_ninh:

Tôi cố gắng đứng ngoài, không xen vào. Nhưng rốt cuộc rồi cũng bị lôi cuốn vì hai lý do sau:

1. Tôi xem bạn là người cùng nghề, tuy khác hướng (trong nghề CSDL, bạn có vẻ thiên về performance, còn tôi trọng về accountability). Có những đề tài về software development, tuy không đồng ý với bạn nhưng tôi vẫn khâm phục bạn có tài, có kiến thức và nhất là có nhiệt huyết. Xem bài (kỹ thuật) của bạn, tôi học hỏi thêm được nhiều. Mất đi, cá nhân tôi cho là một mất mát lớn. (Tôi không đủ tư cách nói chuyện cho các thành viên cần học hỏi khác)

2. Lời của thagnv rõ rệt là có ý giảng hòa. Thôi thì 'dĩ hòa vi quý'. Tôi không nghĩ là ddth cố ý 'close rank'.

hoabinh
14-06-2010, 13:31
:"> em thấy bác bq_ninh làm vậy là có hại cho diễn đàn khi diễn đàn nằm trong khu vực VN, bác ăn nói tùy hứng còn người phải làm việc với C15 là BQT diễn đàn. Nếu tôi là BQT thì tôi cũng ko muốn dính vào 1 người như bác để các chú bên C15 cứ lâu lâu gọi lên làm việc về tình hình chính trị này nọ đâu. Cho là bác có giỏi nhưng sống đâu phải theo đó, nếu điều cơ bản này bác vẫn còn không hiểu thì bác thật đáng thương.

dinhbaochau
14-06-2010, 14:26
Chào các bác!

Hồi trước mình cũng bị mấy anh em trong đàn gạch đỏ đỏ theo theo dõi dõi, ban đầu thấy khó chịu, sau nổi đóa phang mấy bài, cuối cùng thì mới hiểu rằng mấy bác ấy muốn mình tốt hơn thôi, những lời cảnh báo của các MOD có thể là khác quan điểm với mình, nhiều khi mình cũng có những cảm tính khác với các MOD, tuy thế sân chơi nào cũng có Luật lệ không phải muốn nói gì thì nói, làm gì thì làm...
Các vấn đề nhạy cảm càng lại không thể nói tới hoặc có những nơi khác cho mình nói, cũng có thể rất nhiều nơi "cho phép" điều đó. Nhưng ddth.com thì anh em ở đây hành xử không đến nổi "thiếu văn hóa" như bạn nghĩ hoặc chí ít các MOD cũng không phải là những người hành xử theo "Cảm tính". Nói thật giờ tớ rất muốn có cái nick bị gạch đỏ đỏ hoặc cái nick như bác Dly hoặc như "thèng" Trùa cũng không có được.
Thế nên theo quan điểm của mình "những góp ý đa chiều và những quan điểm khác với mình bao giờ mình cũng cám ơn" vì điều đó ta có thêm những cách nhìn khác.
Thôi các bác cứ "dĩ hòa vi quý" cũng là anh em cả, "óanh" nhau nhưng để "hiểu nhau" hơn mấy bác nhé!
Thôi tớ phắn đây!

Sa Huỳnh
14-06-2010, 14:30
Chào các bác!

Hồi trước mình cũng bị mấy anh em trong đàn gạch đỏ đỏ theo theo dõi dõi, ban đầu thấy khó chịu, sau nổi đóa phang mấy bài, cuối cùng thì mới hiểu rằng mấy bác ấy muốn mình tốt hơn thôi, những lời cảnh báo của các MOD có thể là khác quan điểm với mình, nhiều khi mình cũng có những cảm tính khác với các MOD, tuy thế sân chơi nào cũng có Luật lệ không phải muốn nói gì thì nói, làm gì thì làm...
Các vấn đề nhạy cảm càng lại không thể nói tới hoặc có những nơi khác cho mình nói, cũng có thể rất nhiều nơi "cho phép" điều đó. Nhưng ddth.com thì anh em ở đây hành xử không đến nổi "thiếu văn hóa" như bạn nghĩ hoặc chí ít các MOD cũng không phải là những người hành xử theo "Cảm tính". Nói thật giờ tớ rất muốn có cái nick bị gạch đỏ đỏ hoặc cái nick như bác Dly hoặc như "thèng" Trùa cũng không có được.
Thế nên theo quan điểm của mình "những góp ý đa chiều và những quan điểm khác với mình bao giờ mình cũng cám ơn" vì điều đó ta có thêm những cách nhìn khác.
Thôi các bác cứ "dĩ hòa vi quý" cũng là anh em cả, "óanh" nhau nhưng để "hiểu nhau" hơn mấy bác nhé!
Thôi tớ phắn đây!

Nói mới nhớ, bác này từng bị bác Gà đét đít đỏ chót vì tội nói xấu Counter Strike.:boxing::boxing::boxing:

lqkhoi
14-06-2010, 14:52
@dq_ninh: Góp ý chút tôi không liên quan gì về cuộc chiến giữa anh và mod ngoccong. Vì vậy xin viết đúng tên người ta (ngoccong không phải là ngockhoi)

Cá nhân tôi không đồng ý lắm về cách phạt điểm của mod ấy cho anh. Có thể tôi chỉ nhìn vào bề nổi còn các PM qua lại giữa 2 người thì tôi không biết.

Tôi chưa bao giờ thích làm bất cứ quyền hành gì ở một cái thế giới ảo, tôi thích có quyền ở thế giới thật hơn. Và tôi hiểu rõ sự khó khăn khi phải lãnh trách nhiệm của họ. Vì vậy nếu tôi không còn thích nữa thì tôi cất mông bỏ đi mà khỏi phải kiện cáo lôi thôi và cho khỏi mắc công họ.

Tôi chỉ không tôn trọng những spammer những người nhét 1 2 câu vô thưởng vô phạt mà không đầu tư cho bất cứ suy nghĩ gì cả. Nó làm loãng tất cả những công sức người viết tạo nên.

Còn chuyện đối lập chánh kiến là một phần của cuộc sống. Tôi đã từng clash nhiều lần với mod ngoccong trong các bài viết về CS-TB, về chuyện hút thuốc, về cách anh xử phạt vài member. Tuy nhiên tôi không bao giờ gọi người tôi tranh cãi là "nhóc con và cút đi chỗ khác chơi", nếu tôi bực mình ai đó thì cách tốt nhất là tôi im lặng và ignore người đó.

Anh dq_ninh, có thể anh sống ở Mỹ (hay ở đâu đó tôi không biết) cách anh nhìn nhận mọi chuyện khác với cách của những người trong nước. Cái anh cần là giải thích cho họ hiểu chứ không phải làm họ nổi xung thiên lên. Chắc anh cũng biết rõ rằng người VN có một tật xấu rất lớn là hay thù dai và rất thích tấn công cá nhân, anh đang tạo ra một môi trường để người ta làm việc đó. Đúng không?

Osama Binladen
14-06-2010, 17:58
Đã vào góc thư giãn này rồi còn so đo câu chữ, cách xưng hô làm gì cho mệt bác chủ thớt ơi:D ví như già TOM đôi khi Bin thấy có nhiều nhóc gọi già bằng chú em, xưng anh, già vẫn "dịu dàng" gọi họ bằng anh xưng lại là em ngọt như mía lùi và hướng dẫn nhiệt tình những thắc mắc của mấy "anh giai" đó nữa cơ làm cho Bin luôn ngưỡng mộ:punk:

nguoimoi
14-06-2010, 18:05
Thiếu gì các "đại gia" 8x,9x goi là bạn T.O.M, bạn Dly :lick:

bác chủ thớt nên học tập các "đại nhân" - các "gianh nhân" khi yếu thế nên đánh bài chuồn hoặc nói nhăng nói cuội cái gì đó rồi chuyển chủ đề sang hướng khác là hơn :))

dq_ninh
15-06-2010, 10:51
Xin cám ơn tất cả những lời phê bình của các bạn. Câu chuyện quả thật cũng không có gì, nếu NgocCong2001 đừng dùng chung một nick để vừa chửi, lại vừa làm mõ làng. Thái độ của NgocCong làm tôi tưởng tượng đến một kẻ "đói quyền hành" và "thèm quyền hành", khi có chút quyền hành, dù chỉ là một chút quyền hành ảo tưởng, cũng vội vàng cầm loa nhảy lên bàn phát thanh bừa bãi.

Theo tôi, nếu làm mõ làng, thấy ai không tuân thủ lệ làng, thì chỉ cần gủi một thông tin nhắc nhở, thế là đủ. Nhưng thôi, chuyện này bỏ qua.

Bạn Chep: Tôi không nghĩ rằng tôi có khả năng "định hướng" như bạn đã quá lời đâu. Bằng chứng là tôi bị bằm tơi tả trên bàn thớt ChitChat: Nguời đồng ý với tôi rất ít, mà người không đồng ý thì nhiều lắm.

Hơn nữa, cũng theo tôi, lời nói đúng, thì dẫu phát ra từ cửa miệng một đứa bé học lớp mẫu giáo cũng là lời nói đúng. Lời nói sai, cho dù được nói ra từ cửa miệng của một ông tiến sĩ nổi danh nhất thế giới, cũng chỉ là một lời nói sai.

Thế ra, bạn và lqkhoi ít lâu nay bám sát theo tôi chỉ vì mục đích mà bạn đã nói? :-)

Thú thật với bạn, đôi khi có những đề tài, chẳng hạn như cái đề tài Melamine, nếu tôi lôi bằng chứng vào, chỉ sợ BQT bị C15 lôi lên hạnh sách như bạn HoaBinh đã nhắc cho tôi hiểu.

Bạn LqKhoi: Đây là vùng ChitChat, theo tôi hiểu là vùng thư giãn để nói cho vui. Cho nên, lâu lâu tôi nhảy vào thư giãn một chút, dẫu có bị anh em xúm vào bằm như tương cũng không sao (miễn là đừng chửi bới kiểu hạ lưu là được)

Xin cám ơn bạn Thagnv với lời khuyên can đủ làm cho đôi bàn tay của tôi bớt run cơn giận dữ trên bàn phím.

Và sau cùng, cám ơn bạn Megaownage đã tặng cho những lời khen tặng ưu ái mà quả thật, tôi không hề xứng đáng được nhận.

Và cám ơn tất cả những bạn khác, kể cả những bạn đã nặng lời với tôi.

*** Cám ơn bạn SaHuynh đã nhắc nhở về vấn đề lầm lẫn tên (giận quá mất khôn là thế).

Xin chúc các bạn một ngày vui và chúc tất cả.

Sa Huỳnh
15-06-2010, 10:58
Một người là ngoccong2001và một người là lqkhoi ông ơi. Ông Công ở ngoài Đà Nẵng, ông Khôi ở bên trời Sing. Nhầm lẫn muôn đời :banana:

duykhuong-it
15-06-2010, 11:25
thôi được rồi, không sao rồi. Gió đứng cây im rồi lol

cavang125
15-06-2010, 11:26
@ chủ thớt,

bớt lời.

chấm hết.

qingsong
15-06-2010, 14:25
Trình độ cao rồi khỏi cần học gì nữa nhưng thái độ kém quá cần cho đi bổ túc, chấm hết.:D

nino
15-06-2010, 16:22
vậy là đã tìm được tiếng nói chung, mọi người thông cảm nhau một tý, bỏ qua tất cả đi nhé, tất cả chúng ta đều là... người dưng, giận nhau làm gì đúng không nào :w00t:

dinhlocphp
15-06-2010, 16:46
vậy là đã tìm được tiếng nói chung, mọi người thông cảm nhau một tý, bỏ qua tất cả đi nhé, tất cả chúng ta đều là... người dưng, giận nhau làm gì đúng không nào :w00t:

Vừa ...dưng vừa ....ảo nữa bác ợ. :banana:

duykhuong-it
15-06-2010, 20:59
khổ lắm cơ, gió muốn ngừng mà cây chẳng lặng

thagnv
15-06-2010, 21:05
Thôi nha, ai vô ý kiến đâm chọt này nọ nữa sẽ được ban nick 1 tuần, đã nói trước rồi đó nha.

lol

maychu.net
16-06-2010, 09:35
Không biết mod nào xóa mất 1 bài trên box thư giản của mình mất rồi

nino
16-06-2010, 22:15
Không biết mod nào xóa mất 1 bài trên box thư giản của mình mất rồi

ẹc, post lộn chuồng :boxing:

tiểu dân
17-06-2010, 04:14
Ngứa tay, chọt, chọt chọt

:"> em thấy bác bq_ninh làm vậy là có hại cho diễn đàn khi diễn đàn nằm trong khu vực VN, bác ăn nói tùy hứng còn người phải làm việc với C15 là BQT diễn đàn. Nếu tôi là BQT thì tôi cũng ko muốn dính vào 1 người như bác để các chú bên C15 cứ lâu lâu gọi lên làm việc về tình hình chính trị này nọ đâu. Cho là bác có giỏi nhưng sống đâu phải theo đó, nếu điều cơ bản này bác vẫn còn không hiểu thì bác thật đáng thương.

Còn chưa chắc ai đáng thương hơn ai đâu! Bác nói làm tớ thấy kiếp người giống con ... cẩu quá! "khôn thì ngậm mỏ vẫy đuôi, sủa là lên dzĩa". Rút cuộc ra, cuộc sống chỉ là đổ cơm vào 1 cái lỗ 1 ngày 2 lần, rồi nó chạy ra ở cái lỗ khác 1 ngày 1 lần sao?

TB: Thắng, định cho Dân đi nghỉ mát bao nhiu lâu dzợ? ở đây nóng wé, ứ ở nổi.

thongdoanvan
17-06-2010, 08:05
Ngứa tay, chọt, chọt chọt

Còn chưa chắc ai đáng thương hơn ai đâu! Bác nói làm tớ thấy kiếp người giống con ... cẩu quá! "khôn thì ngậm mỏ vẫy đuôi, sủa là lên dzĩa". Rút cuộc ra, cuộc sống chỉ là đổ cơm vào 1 cái lỗ 1 ngày 2 lần, rồi nó chạy ra ở cái lỗ khác 1 ngày 1 lần sao?

Cơ mà là con gái thì nên dịu dàng một tí. Chứ mà cứ phang thẳng như vậy. Thì chả thằng cha nào chịu được đâu dân ạ. Nhược điểm lớn nhất của những người tuổi hổ đó là sự nóng nảy.

Osama Binladen
17-06-2010, 09:14
ẹc, cô đó có cái " mặt" là con hổ thôi :D:D:D:D:D

Còn trái tim là của Jerry mouse, sư tử cũng phải thua:punk:

thagnv
17-06-2010, 20:55
Cô là hàng hiếm của làng, tui mà ban nick cô thì tui sợ tui buồn... còn nóng wé, ở ứ nổi thì kệ cô! Nói tui nghe chi? Tui có quạt cho cô mát được đâu???

MưaCaoNguyen
21-06-2010, 06:02
Bác ơi em thắc mắc cái vụ lời lẽ nửa tỉnh nửa điên đầy hăm dọa này nè, nếu được và không ảnh hưởng gì tới riêng tư cá nhân bác, bác post lên cho mọi người xem được ko ạ?
:emlaugh:

Tôi cũng chỉ thắc mắc có một điều. Dưới cái mục ChitChat thì bác Thagnv đây là Mod chính (Mod có nổi màu đỏ). Còn NgocCong thì không những không nằm trong Mod, mà nick còn bị baned. Nếu bác Thagnv đây là Mod chính của ChitChat, mà lại không biết nội dung của thông tin DQ đã nhận được từ NgocCong, dưới danh nghĩa là Mod, thì là chuyện hơi lạ.

Tại sao NgocCong lại có quyền gửi thông tin cảnh cáo thành viên? Có phải chăng, bác Thagnv chính là NgocCong, và là người ném đá dấu tay?

nino
21-06-2010, 07:42
Tại sao NgocCong lại có quyền gửi thông tin cảnh cáo thành viên? Có phải chăng, bác Thagnv chính là NgocCong, và là người ném đá dấu tay?
hai người đó khác nhau bác à, một em ở miền nam, một em ở miền trung thì sao ném đá dấu tay được bác, chẳng qua ku Thắng muốn giải hòa nên mới thế, bác chưa tìm hiểu kỹ (hai ku đó đều có hình trên diễn đàn này... mà còn hơi bị nhiều nữa á) mà phát biểu linh tinh thì coi chừng ku nó đó :lick:

MưaCaoNguyen
21-06-2010, 07:55
hai người đó khác nhau bác à, một em ở miền nam, một em ở miền trung thì sao ném đá dấu tay được bác, chẳng qua ku Thắng muốn giải hòa nên mới thế, bác chưa tìm hiểu kỹ (hai ku đó đều có hình trên diễn đàn này... mà còn hơi bị nhiều nữa á) mà phát biểu linh tinh thì coi chừng ku nó đó :lick:

Vẫn không thể không thắc mắc là tại sao NgocCong là nick bị banned, mà vẫn có quyền mod?

Trong khi đó, Mod ThagNV lại không biết gì về thông tin của banned NgocCong đã gửi cho thành viên.

Vậy thì NgocCong là ai? Là Mod? Hay là thành viên bị banned nick?

...
21-06-2010, 07:58
chết cười với bác này :D :D

ở đây có nhiều ông bị "baned" nhưng hồn vẫn chưa "siêu thoát" nên cứ hay đi lung tung trong diễn đàn..hù nhát các "ma mới" :w00t:

nino
21-06-2010, 08:07
Vẫn không thể không thắc mắc là tại sao NgocCong là nick bị banned, mà vẫn có quyền mod?

NgocCong nào bác? ngoccong2001 hả bác?
để tui sms cho SM thagnv vào trả lời cho bác vậy lol lol

huongct
21-06-2010, 12:18
Tôi cũng chỉ thắc mắc có một điều. Dưới cái mục ChitChat thì bác Thagnv đây là Mod chính (Mod có nổi màu đỏ). Còn NgocCong thì không những không nằm trong Mod, mà nick còn bị baned. Nếu bác Thagnv đây là Mod chính của ChitChat, mà lại không biết nội dung của thông tin DQ đã nhận được từ NgocCong, dưới danh nghĩa là Mod, thì là chuyện hơi lạ.

Có lẻ bác ấy thấy một ông tên "CONG" một ông tên "THANG" nên tưởng là anh em chứ gì ! :D

bachnga
21-06-2010, 12:33
Bớ ba hồn chín vía cái lão dq_ninh (http://ddth.com/member.php?u=372693) ơi!!!!
Mau mau lộn làng đê :angry:
Chấp nhứt chi mấy lão mó :prrrr:

kiettt
21-06-2010, 12:51

Trong khi đó, Mod ThagNV lại không biết gì về thông tin của banned NgocCong đã gửi cho thành viên.

1. Đã từng có trường hợp smod bị ban luôn, mod thì ăn nhằm gì bạn ơi.

2. Thông tin mà chủ thread gởi cho mod ngoccong2001(trước khi bị ban) gởi cho thành viên là PM (private message), một dạng của e mail, đã private thì dù là smod ThangNV cũng không xem được.:no: (Thắc mắc này chứng tỏ bạn không theo dõi chủ để từ đầu.):no:

3. Ngoccong2001 là mod, lâu nay không để ý nên không biết có bị ban hay không.:lick:

MưaCaoNguyen
21-06-2010, 12:55
Có lẻ bác ấy thấy một ông tên "CONG" một ông tên "THANG" nên tưởng là anh em chứ gì ! :D

Đã gọi là thế giới ảo, thì một người có thể nhập nhằng với hàng chục nicks khác nhau, mỗi nick cư ngụ tại một tỉnh.

Mod thì lại càng dễ ảo hơn nhiều bác ơi.

TongNghien
21-06-2010, 13:32
Xin phép được... nhiều chuyện hơn bình thường chút xíu: :D

- 'ngoccong2001' là nickname (biệt danh, tên riêng) trên diễn đàn này, mặc dù tên... cong nhưng anh ta là người... thẳng... tánh !

- 'thagnv' là nickname của một bạn khác, đang sống ở Sài Gòn - chớ không phải ở Đà Nẵng như bạn 'ngoccong2001'.

- Cái nickname 'ngoccong2001' có hiện chữ... "banned" ở bên dưới cái nick đó (xin đừng hiểu là: có nick đ-á-i), là do anh ấy hoặc những người Moderator khác tạo ra chỉ để... cho vui mà thôi. Không phải là bị banned thiệt, vì nếu là bị banned thì cái nick sẽ bị màu trắng - trùng với màu nền của diễn đàn - và coi như bị ẨN MỜ không hiện ra tên nick; trong khi tên nick của 'ngoccong2001' vẫn hiện màu xanh (hoặc đỏ) rõ ràng.

- Người tạo topic (đề tài thảo luận) này đã bị cảnh cáo là ĐÚNG (theo cá nhân Tống Nghiên nghĩ). Vì nội dung của những bài viết đã vi phạm trực tiếp nội quy của diễn đàn - nói và đả kích về chính trị, đường lối của các nước.

- Khi bị phạt ở mức phạt CẢNH CÁO, thì tên nick sẽ bị gạch ngang màu đỏ VÀ xuất hiện câu "thành viên cần được theo dõi". Đây là quy định áp dụng trên mọi nick bị phạt CẢNH CÁO.

- Về hình thức phạt, do bị phạt nên mới có câu "thành viên cần được theo dõi" như trên. Vì chỉ là phạt cảnh cáo, nên phải có câu đó để những người quản lý ở khu vực đề tài khác biết mà lưu ý các bài viết của thành viên bị phạt này hơn. Thêm vào đó, đây là cái mà người ta (Ban trị sự của diễn đàn) quản lý, vậy nên: câu nói đó là hợp lẽ. Hơn nữa, khi hết thời hạn cảnh cáo, mọi thứ sẽ khôi phục lại bình thường.

Xin hết.

---------------------------------------
(tự nhiên coi nội dung này, lại nhớ tới hồi mấy chục năm trước, ông ngoại có dạy bài thơ:

Thiên hạ đua nhau nói dại khôn,
Biết ai rằng dại, biết ai khôn
Khôn nghề cờ bạc: Là KHÔN DẠI
Dại chốn văn chương: Ấy DẠI KHÔN

mạn phép nhiều chuyện, mong được các bậc GIÀ đừng chấp)

...
21-06-2010, 14:49
Xin phép được... nhiều chuyện hơn bình thường chút xíu: :D

- 'ngoccong2001' là nickname (biệt danh, tên riêng) trên diễn đàn này, mặc dù tên... cong nhưng anh ta là người... thẳng... tánh !

- 'thagnv' là nickname của một bạn khác, đang sống ở Sài Gòn - chớ không phải ở Đà Nẵng như bạn 'ngoccong2001'.

- Cái nickname 'ngoccong2001' có hiện chữ... "banned" ở bên dưới cái nick đó (xin đừng hiểu là: có nick đ-á-i), là do anh ấy hoặc những người Moderator khác tạo ra chỉ để... cho vui mà thôi. Không phải là bị banned thiệt, vì nếu là bị banned thì cái nick sẽ bị màu trắng - trùng với màu nền của diễn đàn - và coi như bị ẨN MỜ không hiện ra tên nick; trong khi tên nick của 'ngoccong2001' vẫn hiện màu xanh (hoặc đỏ) rõ ràng.

mạn phép nhiều chuyện, mong được các bậc GIÀ đừng chấp)

đúng là nhìu chiện thiệt, giải thích thì trật lất hết trơn, thế cũng giải thích..

không tin hỏi Dly, Thaychuastudio, Denis beckham thì biết

thagnv
21-06-2010, 16:20
Bác Ngọc Công phen này mừng húm nha, ngang nhiên được thành con rể bác Dê Lỳ hén... hehe... đừng mơ mộng nha cưng!
:boxing:

Còn cái vụ mấy cha giỡn nhây nick trắng hôm bữa em nói rồi, thế nào cũng phải có lúc như thế này, cũng ko trách bác Nguyen được... hehe...
:bored:

nino
21-06-2010, 16:29
Đã gọi là thế giới ảo, thì một người có thể nhập nhằng với hàng chục nicks khác nhau, mỗi nick cư ngụ tại một tỉnh.

Mod thì lại càng dễ ảo hơn nhiều bác ơi.

Bác lầm em nó là phải mặt mày bít hết ráo mờ
http://photos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs499.ash1/27231_1421654781337_1231726188_1278186_2489765_n.j pg

tháo mặt nạ ra cái coi

nếu coi 2 tấm này mà bác lại bảo 2 thèng đó là một thì ... http://i127.photobucket.com/albums/p150/ninh2002/quilayte4.gif

cavang125
21-06-2010, 18:34

mắc cười ghê =))

cái chữ banned chỉ là trang trí cho 1 thành viên thôi, còn quyền hạn sử dụng forum tới đâu thì còn tùy người cấp quyền cho thành viên đó chứ có gì đâu mà théc méc trời

chắc kiểu này kiu VK cấp cho cái title admin quá ;)) :lick:

thongdoanvan
21-06-2010, 20:14
mắc cười ghê =))

cái chữ banned chỉ là trang trí cho 1 thành viên thôi, còn quyền hạn sử dụng forum tới đâu thì còn tùy người cấp quyền cho thành viên đó chứ có gì đâu mà théc méc trời

chắc kiểu này kiu VK cấp cho cái title admin quá ;)) :lick:

Đâu phải, tại các bác mod, học được chiêu. Tảng hình của Tôn Ngộ Không đó.

cavang125
21-06-2010, 20:55
Đâu phải, tại các bác mod, học được chiêu. Tảng hình của Tôn Ngộ Không đó.

chiêu chiếc gì, cái em quá rõ rồi mà :innocent:

nino
22-06-2010, 23:31
chiêu chiếc gì, cái em quá rõ rồi mà :innocent:

thèng ku nài, mài bị band mấy lần òi sao mà biết nhiều chiện quá zạ:lick:

thaychuastudio
22-06-2010, 23:37
HIc!!! loay hoay mãi mà không biết làm sao cho cái nick nó hết bị "Tàng hình" . Đau khổ lắm chứ bộ :bored:

khaplienhoa
22-06-2010, 23:41
Em cũng muốn tàng hình, được làm nhiều chuyện bậy bạ giống phim Hollow Man. Chắc thích lắm.

Viết bài than vãn thì không nên nhét vào Làng làm gì, đọc bài cuối không hiểu sao tên của topic nó lại như thế. :D

BoTayConGaQuay
23-06-2010, 01:05
Em cũng muốn tàng hình, được làm nhiều chuyện bậy bạ giống phim Hollow Man. Chắc thích lắm."Làm nhiều chuyện bậy bạ" là làm chuyện gì vậy?