PDA

View Full Version : máy không vào được windows, làm sao đây

hotboysnam
12-06-2010, 17:39
hiện tại mình có 2 vấn đề muốn hỏi:
1. Hiện tại máy mình có hiện tượng lạ từ hôm qua là khi khởi động đến màn hình vào windows thì tự nhiên nó dừng lại rồi tự khởi động lại, cứ lặp lại như vậy mà mình không biết tại sao?
2. Vì nguyên nhân trên nên mình bung file ghost của máy bằng chương trình ghost của norton khi chọn xong file ghost thì nó báo lỗi sau :
Encuontered an NTFS volume with a logfile that has not been flushed (536)
bạn nào biết thì giúp mình cái hiện tại mình đang học lớp 12 chuẩn bị thi đại học, đăng kí khóa học online vip trên hocmai.com vì vậy mình rất cần các bạn trả lời nhanh giúp mình, mình xin cảm ơn

chjnhnh0
12-06-2010, 19:23
Dùng đĩa Hiren boot. Bạn thử dùng chương trình HDD generator hoặc Norton disk doctor scan xem có lỗi ổ cứng không, hoặc format lại cái phân vùng định cài win xem.

Nếu không ghost được thì cài wwin theo cách bình thường vậy.

OnePercent
12-06-2010, 19:33
bạn thử xài Norton Ghost bản 5.1c hoặc làm cách sau để clear log
Control panel - Admin tools - event viewer - dưới mục "Windows logs" nhấn chuột phải lên từng thư mục nhỏ (Applications...)và chọn "Clear log" sau đó ghost lại máy.

TOISETROLAI200
12-06-2010, 21:41
Nên cài lại Win đi. Không cố tím cách sửa nữa. Vì đã bị lỗi, thì càng sửa càng lỗi nặng hơn. Nhất là trong trường hợp này. Tốt nhất là cài lại Win nếu không muốn sau vài lấn như thế ổ cứng sẽ bị bad.