PDA

View Full Version : Khai trương trung tâm RESHACKER

SKM
08-10-2002, 22:17
Chắc các Bác đã biết chương trình Reshacker, ngoài ra còn có các chương trình khác như Exescope, Restorator, PE explorer... Các chương trình này cho phép sửa các file exe, dll... Việc sửa chữa các file này là vi phạm bản quyền của tác giả nhưng đôi khi vì một mục đích nào đó ta cần "phá cho biết" tui rất mong có được các ý kiến đồng tình và muốn chúng ta trao đổi với nhau những kinh nghiệm khi sử dụng các chương trình nói trên.
Ví dụ muốn sửa hộp thoại COPY chuẩn của WINDOWS có thêm nút minimized ta mở file SHELL32.DLL để sửa, muốn thay đổi Thực đơn start của WIN ta sửa file EXPLORER.EXE của win...
Nào xin mời các Bác tham gia ý kiến...

KEM_WALL
09-10-2002, 10:06
hey, down load ở đâu vậy, cho biết với ;)

SKM
09-10-2002, 11:25
Bác có thể download
RESHACKER (http://203.162.17.98/weblh/kho/fix/resha329.zip)

RESTORATOR (http://203.162.17.98/weblh/kho/fix/restor25.zip)
Chúc bác có thêm nhiều khám phá mới.

Nguyen Thanh Binh
09-10-2002, 12:30
Hay lắm SKM, thật tuyệt ! Mình có thể dùng nó để chôm vài biểu tượng của Windows.

quaitieutu
09-10-2002, 12:39
Rồi mai mốt Quái sẽ thay mặt Biil sư phụ "xin" bạn vài cái Icon

Nguyen Thanh Binh
09-10-2002, 12:52
Nhưng mấy cái Icon đó là của "Bill" sư phụ mà !

Nicky
09-10-2002, 14:35
Nè SKM và mọi người, bác qua bên forum Windows xem thử đi. Đang có cái vụ Việt hoá XP sôi động lém ở đó đó.
Thực ra thì việc này em đã làm rồi và đã up load các file của WinXP đã Việt hoá lên mạng.
Các bác đến cho ý kiến nhé www.xpviet.dk3.com
c ya !!!

SKM
09-10-2002, 22:28
He he. Thú thật là tui không thích cái vụ việt hoá WINDOWS nói chung. Nói thật là ta không thể việt hoá hoàn toàn bởi WIN nói chung là dùng nhiều file. Mà dùng WIN nửa Việt nửa Anh thì trời ơi "củ chuối quá". Theo tui chỉ nên sửa giao diện thôi, ví dụ khi kích chuột phải vào một file rồi ra lệnh "Creat shortcut" thì shortcut của ta vừa tạo luôn có cụm từ "shortcut to..." để bỏ cụm từ này đị các bác vào file "shell32.dll của WIN tìm cụm từ đó và thay bằng chuỗi rỗng thế là từ nay khỏi phiền rồi. Đã quá. Tất nhiên là phải copy file này ra một thư mục khác để sửa sau đó khởi động DOS chuẩn copy file này đè lên file cũ. Các bác đừng quên BAKUP nhé nếu không thì toi lúc nào không biết đâu.

Teppi
16-10-2002, 09:22
Teppi xin cám ơn bạn SDK về tool này. Nó thật tuyệt đấy.

KEM_WALL
20-10-2002, 17:23
hey, còn địc chỉ của mấy cái chương trình còn lại, walls thấy các bạn kể nhiều lắm mà, rùi hướng dẫn sử dụng nữa chứ, khai trương trung tâm mà lại không chăm sóc gì hết
ah, sao mấy chương trình trên không lấy được icon của chương trình bằng vb hả, walls kô làm được, chỉ dùm nha ;)

vth_bk
20-10-2002, 21:35
xài exescope cũng được lắm, sao không vào trang pclehoan.com load về đi