PDA

View Full Version : Hỏi về Maple_6

netfaraday
14-04-2004, 05:59
bạn nào biết cách lập trình trong Maple kô?chỉ giúp tìm tài liệu ở đâu?
trong maple lập trình bằng vb được kô?

tinhha
21-04-2004, 15:11
Tốt nhất bạn vào phần Help để đọc. Ở VN, tôi thấy rất ít sách viết về Maple. Tôi nghĩ bạn nên sử dụng version cao hơn như 8,9 vì từ phiên bản 8, Maple có một phần mới hết sức thú vị là Maplet=Maple+Applet(Java applet). Nó cho phép bạn tạo giao diện , chạy chương trình của bạn mà không cần mờ lại Maple (không giống như Matlab), rất thuận tiện cho việc giảng dạy Toán ở phổ thông, tạo các phần mềm ứng dụng.
Chào bạn.

planet-save
21-04-2004, 18:22
Các bạn có tài liệu Matlab hay mathematica ko, cho tớ xin với

knam77
17-05-2004, 22:35
Tốt nhất bạn vào phần Help để đọc. Ở VN, tôi thấy rất ít sách viết về Maple. Tôi nghĩ bạn nên sử dụng version cao hơn như 8,9 vì từ phiên bản 8, Maple có một phần mới hết sức thú vị là Maplet=Maple+Applet(Java applet). Nó cho phép bạn tạo giao diện , chạy chương trình của bạn mà không cần mờ lại Maple (không giống như Matlab), rất thuận tiện cho việc giảng dạy Toán ở phổ thông, tạo các phần mềm ứng dụng.
Chào bạn.

Bạn nghĩ sao về mathematica vs maple. Tôi nghĩ nếu chúng ta mở ra một cuộc tranh luận về các software làm toán cũng rất thú vị đây. Ngoài ra còn có mathlab, gauss,...cũng rất đáng kể. Riêng tôi chọn mathematica (v5) vì nó chạy nhanh hơn nhiều và được support rất tốt từ công đồng dạy tóan.
Thân chào