PDA

View Full Version : Hỏi về đĩa CD chuyên để luyện nói Tiếng Anh

gamer1
14-04-2004, 04:45
Bạn nào có biết đĩa cd nào chuyên dùng để luyện nghe nói Tiếng Anh(đặc biệt là nói) không chỉ cho mình với. Không đến mức ghê gớm như mấy đĩa langmaster,toefl nhưng lại dễ học thì rất quý. Mình cám ơn trước :)

tranthanhtam
14-04-2004, 14:57
Bạn ra ngoài tiệm đĩa mà mua bộ 5 đĩa CD đó. Cũng hay lắm

nikitakova
19-04-2004, 00:11
Ban co the dung CD "Anh ngu giao tiep pho thong" cua Dong Nai hoac bo 4 dia tieng anh giao tiep Learn To Speak English. Hay ghom! Chuc may man!

fire2fire
16-06-2004, 22:06
Các bạn cho mình hỏi thêm, ngoài bộ đĩa Learn To Speak English để luyện nói, còn có bộ đĩa nào chuyên về luyện nghe không ?

rommy
18-06-2004, 04:38
if u wanna improve ur speaking skills, go and talk to ppl, talk to comp is just a piece of ****..........waste of time

enduser
22-06-2004, 20:49
You đúng thiệt là sucker :D, làm con người ta cụt hứng học tiếng Anh :D:D:D
Mà nghĩ lại thì you nói cũng đúng, giống như người ngoại quốc học tiếng Việt Nam gặp ai cũng "Chào ông" "Chào bà"..."ông khỏe khong" "bà khỏe khong" :D, già trẻ lớn bé gì cứ là "ông" với "bà" cả
Ngoài đời mấy you có ai xài như vậy hông :D:D:D:D

it_email
25-06-2004, 05:01
Langmaster cũng hay đó. Bạn mua về học xem,mình thấy nó đâu đến nỗi khó qúa.Tuy nhiên cứ mua một CD thôi,học xong mua tiếp.

5183
13-08-2004, 09:57
các bạn ơi có trang web học tiếng anh miễn phí nè http://www.vietanhedu.com

Noreason
16-08-2004, 00:30
Hichic.....OnLiNE học thì mình thấy tốt quá Nhưng mà thực sự không có điều kiện online suốt được Nên mình chỉ có một cái CD player thôi á Mua được đĩa về mà gần đi ngủ đút vào tai la the best <:))>

anata
26-08-2004, 08:37
học ngoại ngữ nói chung thì dùng băng là hay nhất! Dùng băng vì nó đa dạng và chất lượng, hiệu quả khá cao! Nói thật là trong các đĩa bán để học mình kô ưa cái nào cả! Nội dung nó kô thể bằng băng được đâu! Tốt nhất nên sắm cho mình 1 cái đài nhỏ! Tốn $$$ 1 chút nhưng lại hiệu quả, sau này cho con cháu dùng chứ đi đâu mà sợ!:D
Với băng đĩa thì các bác có thể tha hồ chọn giáo trình theo học! đầy đủ kĩ năng (chỉ sợ kô đủ kiên nhẫn học thôi).
Dân ngoại ngữ ít học onlíne lắm! Chỉ nghe BBC hay VOA thôi! Nhưng đến bọn em năm cuối rồi mà nghe VOA như vịt nghe sấm! hix! Chỉ có cái copy lại từ đài rồi về nghiền dần! Hôm nào hâm hâm lên thì lại nghe! nghe nhiều cho nó "chai" đi thôi! Nghe độ 30 hay 40 phút là mệt lả cả người!

hung_cret
11-09-2004, 12:58
Mình mới mua được đĩa một của bộ Learn to speak English 8.1 về cài. Thế nhưng lại ko tìm thấy phần bẻ khóa. Có phải do nó còn mới cho nên chưa có bản cracked????

nhoc_zero
23-09-2004, 14:50
Minh dang dung bo dia LTSE 8.1 , trong dia co ***** ma. Ban dem lai tim dia keu no chep ban file ***** di. (Chac ho wen do).Hiii.....

nhoc_zero
23-09-2004, 14:52
Minh dang dung bo dia LTSE 8.1 , trong dia co cracked a ma. Ban dem lai tim dia keu no chep ban file cracked di. (Chac ho wen do).Hiii.....

canthobuon
24-09-2004, 23:07
vô www.auralog.com mua sofware "Talk to me" phien bản thứ 5 về học. Nó hướng dẫn bạn pháp âm đúng. Nếu bạn phát âm sai, nó sẽ chỉ ra sai ở chỗ nào.

dumb-dumb
03-10-2004, 03:28
Nếu bạnnào đã khá một chút, nên dùng American Accent training, bản 5 Cds, cung co tapes nữa, những cái kia chỉ giúp bạn nghe và giao tiếp kèm body language, nhưng giao tiếp thông thạo thì mất vài năm là ít. Thà một lần vừa nghe vừa đọc vừa học.