PDA

View Full Version : Tắt mục test ram && Clock ram

sami
13-04-2004, 12:12
Tắt mục test ram
Khi khởi động máy thì máy thường test ram……. nay tui tắt luôn mục này nhằm khởi động nhanh hơn.......nhưng ko biết nó có làm tổn hại gì ko……..ai biết chỉ tui với

Clock ram
Ram Kingmax dạo này chuoi(banana) lắm phải ko các ban……tui định mua ram Kingmax về clock chơi vậy chắc tui mua ram thường quá……..bạn nào từng lock ram Kingmax chưa nói tui nghe vớii……tui định mua Kingmax 256 bus 400 dem về clock lên bus 533……..giữa kingmax va ram thường bán ngòai tiệm cái nào clock ngon hơn…….

PMT
13-04-2004, 16:12
Tắt mục test ram: mục này chả làm được gì cả. Nên tắt.

Clock ram:
Phải là overclock mới đúng, lười thì dùng OC cũng được.
RAM Kingmax là ram xịn trong số các loại ram dỏm. Thanh tui đang xài (PC3200) chạy được 2-3-2-6 ở 352 nên có lẽ nó cũng không chuối lắm. Mua Kingmax thì đỡ lo về việc đem đi BH. Mua noname thì nó nhiều khả năng hư bất tử. RAM noname có con OC được cao nhưng rất rất hiếm. Nếu muốn OC thì nên mua Kingstone á.

Lord_of_monsters
13-04-2004, 17:29
cứ mua đi rùi biết chứ sao làm sao phải lăn tăn, nhưng nói trước không hỏng dâu cũng bảo hành mà lấmo mà phải sợ cơ chứ

bighead
13-04-2004, 21:50
Kingmax 400 -> 533 sao nổi ? K được đâu ! Nói chung nó chỉ xài tốt nếu k OC thôi. OC thì mua mấy hiệu khác đi !