PDA

View Full Version : Xin tư vấn về 1 cấu hình chuẩn cho các siu game dán nhãn" Game For Window"..?

truongloc_phuc
07-06-2010, 18:38
Tình hình là em đang muốn nâng cấp dàn máy PC (Sử dụng Window 7 và chơi dc các Game For PC và thưởng thức HD nữa)
Cấu hình hiện nay của em là:

CPU: Pen4 3.0ghz 775

Ram: KingSton 2gb bus 533

VGA: 8600GT 512 DDR3

Main : ECS 915

Sound: SB0100

Với cấu hình hiện tại thì em có thế chiến tương đối thoải mái với các game ko cần cấu hình cao và config game cho thích hợp.

Ngạc nhiên là cái máy cùi này chơi cũng dc kha khác game hơi khủng nghen các anh: PES10,LostPlanet,Gear Of War,CrySis Warhead,KOF 4,.........nhưng mà chỉ chơi trên XP là dc thôi các anh ạ(cảnh nhìu nhân vật thì có dựt chút ít ),khi em chuyển sang Win7 thì khung hình giảm thấy rõ,soundcard thì ko có Driver nữa.....hichic chán lắm các anh ạ...!

Với tình hình game mới ra liên tục như hiện nay thì cái máy già cỗi của em ko còn sức chiến đấu nữa rồi!

Bi giờ em gom góp dc khoảng 4 triệu rưỡi, 5 triệu,theo ý kiến của em là tận dụng lại Ram+VGA+Sound+Case cho tiết kiệm....các anh thấy sao ạ?Các anh góp ý cho em nhé:

1. Một chú CPU ,nhưng chú nào ngon và giá cả thích hợp đây các anh?? Mong các anh góp ý giúp em

2. Cái Main ...? Các anh cũng góp ý giúp em với....!

3.Em đang phân vân ko bít 2 cái Ram cũ KingSton của mình có còn tận dụng dc ko các anh?

Tại vì Ram mà chạy kênh đôi thì bus 533*2=1066.Có thích hợp với các Main mới sau này ko các anh?

4.Con 8600GT thì em thấy tạm ổn rồi,tiếc là nó ko cổng HDMI , em cũng đang nghía 1 em 8800GT secondhand(tầm giá khoảng 1t5),các anh có ý kiến nào về 1 con VGA khác thì tư vấn giúp cho em với!!!

5.Xem Phim HD mà ko có âm thanh 5.1 thì chán chít.Nhưng em lên Wn7 thì cái soundcard ko có Driver mà sài các anh ạ!!!! Các anh có cao kiến nào ko?Xin giúp đỡ cho em 1 cái!!!!

6.Em cũng đang wan tâm đến 1 dàn mày sử dụng chip AMD.Các anh có thể tư vấn cho em về khoản này dc ko?Em nghe nói chip AMD.4 hình như rẻ hơn CoreQuad rất nhìu nhưng hịu năng của nó có bằng ko thì em cũng chưa rõ.Các anh có thể tư vấn cho em dc ko ạ?
Em mong các huynh tư vấn cho thằng đệ để đệ thỏa chí chiến game đỉnh,nhưng xin các anh tư vấn trong khoảng 4t rưỡi đến 5 triệu thôi ạ,trên tinh thần tiết kiệm những cái nào còn sài dc và đẩy cao cái cần mua đến mức giới hạn ạ...sanh diên nghèo....hihi...Thank các anh nhìu lắm!

emperor666
07-06-2010, 19:04
Đầu tiên với 5T bạn mua như sau
CPU AMD Phenom™II X2 -545 1T7
main MSI 785GM-P45 1T7
RAM Kingston DDR3 2.0GB bus 1333MHz 1T1
vậy là hết tầm 4T5
sau đó bạn rao bán RAM, CPU, main, VGA cũ đi chắc cũng phải được 1 củ rưỡi đấy. Có tiền rồi làm em HD4670 nữa là đẹp.

truongloc_phuc
07-06-2010, 22:49
Đầu tiên với 5T bạn mua như sau
CPU AMD Phenom™II X2 -545 1T7
main MSI 785GM-P45 1T7
RAM Kingston DDR3 2.0GB bus 1333MHz 1T1
vậy là hết tầm 4T5
sau đó bạn rao bán RAM, CPU, main, VGA cũ đi chắc cũng phải được 1 củ rưỡi đấy. Có tiền rồi làm em HD4670 nữa là đẹp.

Hay quá anh ạ! ý kiến của anh rất hay,cái CPU của anh là nhân 2 đúng ko ạ??Theo em thì mình có thể để số tiền đó + thêm 1 chút để sắm về chú AMD Phenom II x2 550BE dc ko anh? Em nghe nói có khả nag trúng số nếu Unlock chú này thành AMD Phenom II x4 B50....Anh có thể giải thích dc vấn đề này ko ạ? Thank anh

emperor666
08-06-2010, 08:44
à cái vụ unlock này thì bạn phải có AMD Phenom II x2 550BE + main có Advanced Clock Calibration + may mắn. Nói chung thì cũng chẳng để làm gì đâu thực ra ngoài 1 số con 4 nhân lock lại 2 ngon nghẻ ra còn lại toàn lỗi.