PDA

View Full Version : Monitor Samsung Syncmaster 551v liên tục bị nhiễm từ - Help me !

smoc_77
13-04-2004, 03:33
Monitor Samsung Syncmaster 551v của em liên tục bị nhiễm từ, dù em đã coi rất kĩ - xung quanh màn hình chẳng có vật gì phát từ cả?! Thậm chí chỉ tắt đi, 3 tiếng sau bật lại đã thấy bị nhiễm từ rùi - vậy liệu cái màn của em có vấn đề gì ko? Huynh nào biết chỉ dùm em..../
Có người bảo em quay màn qua hướng khác - em đã làm - thậm chí chuyển hẳn sang chỗ khác mà vẫn bị - màn khác chuyển vô chỗ đó thì ko thấy bị - vậy nghĩa là sao ạ?! Huynh nào biết giúp em với.../

PhanTran
16-04-2004, 22:37
mang di sua di, co the chan tiep dat cua no dut nen mach khu tu hoat dong khong tot. Tot nhat la sua xong thi nen ban di, mua cai khac ma dung

smoc_77
23-04-2004, 02:04
Anh ui - cám ơn anh đã trả lời em - nhưng em mới thử lại - nếu như em để màn hình ra xa hơn - cách chỗ cũ khoảng 2m - quay theo hướng khác thi` lại không bị nữa - nhưng nếu cứ cho về chỗ cũ là lại bị - nhưng trong phòng em ko thể để chỗ khác được - như vậy thì phải giải thích sao anh ?! Anh biết chỉ dùm em nhe' !

trieuvcb
23-04-2004, 20:05
Không còn cách nào khác em phải dời chổ để máy thôi nếu em không tìm ra nguyên nhân nguồn từ trưởng nơi đặt máy. Các nguồn từ trường đó có thể là : Đường dây cao thế của Điện lực, máy lạnh, từ trường trái đất... các thiết bị điện có công suất lớn .
Chúc thành công

smoc_77
24-04-2004, 15:19
Huhu...., Chắc chỉ có thể tại từ trường trái đất thui - nhưng sao cách nhau có 2m đã hết rùi anh? Híc..., liệu còn khả năng nào khác ko anh?

PhanTran
26-04-2004, 18:54
chuyen man hinh ra cho khac di, dung co luoi. Neu khong thi con 1 giai phap la ban cai man hinh do cho nguoi khac. Roi mua 1 cai moi de vao do, man hinh no ham lam, cai nay bi cai khac lai khong bi (loai tru truong hop tu truong qua manh). Truoc khi de man hinh moi vao thi nho cu'ng ba'i can than. Chuc may man!