PDA

View Full Version : có phải trang web google chrome không hỗ trợ IDM

ngocduynh
04-06-2010, 23:08
Mình dùng trang web goog chrome Làm mặc định.đẻ lướt web .Nhưng khi mình download phim.nhạc hoặc các dữ liệu khác ,Thì nó không hiện IDM mà mình đã cài trong PC của mình.và không cho download bằng phần mềm đó.
Mình đã phải chuyển sang trang web internet Explorer ,thì download được bằng IDM.Vậy Mình nhờ các bạn ,cách khắc phục ,và hướng dẫn giúp cho .xin cảm ơn

eke
04-06-2010, 23:22
cái google chrome nó gọi là trình duyệt web chứ ko phải là trang web, để sử dụng IDM trong google chrome bạn bật IDM, click vào icon Options, tại tab General bạn tick vào chỗ "use advanced browser integration" rồi rétart lại máy. Sau khi restart lại vào Options > tab General > tick vào "google chrome" > OK

nh0k_k0mputer
05-06-2010, 08:44
cái google chrome nó gọi là trình duyệt web chứ ko phải là trang web, để sử dụng IDM trong google chrome bạn bật IDM, click vào icon Options, tại tab General bạn tick vào chỗ "use advanced browser integration" rồi rétart lại máy. Sau khi restart lại vào Options > tab General > tick vào "google chrome" > OK

Sau khi restart lại máy em thấy không cần phải tick vào đâu. Nó tự tick hết rùi mà.

Beside, thanks. lol

celebs
05-06-2010, 17:09
Vậy mà đến khi download nó vẫn cứ ko xài đc IDM , ai bị vậy ko ? Tui bị mà ko biết xử lí sao , đành chơi Firefox vậy .

ngocduynh
05-06-2010, 20:23
Vậy mà đến khi download nó vẫn cứ ko xài đc IDM , ai bị vậy ko ? Tui bị mà ko biết xử lí sao , đành chơi Firefox vậy .=====<>===
Cảm ơn các bạn đã tư vấn .Mình cũng bị như trường hợp của bạn trên,và đã thử nhiều cachs mà không được nên mới viết bài này.
Mình cũng đã làm như các bạn hướng dẫn mà vẫn không được.
các bạn xem hình này có đúng cách cài đặt mà các bạn nói ở trên ko
http://ddth.com/picture.php?albumid=218&pictureid=1050

nh0k_k0mputer
06-06-2010, 12:22
=====<>===
Cảm ơn các bạn đã tư vấn .Mình cũng bị như trường hợp của bạn trên,và đã thử nhiều cachs mà không được nên mới viết bài này.
Mình cũng đã làm như các bạn hướng dẫn mà vẫn không được.
các bạn xem hình này có đúng cách cài đặt mà các bạn nói ở trên ko
http://ddth.com/picture.php?albumid=218&pictureid=1050

Đúng rồi bác ạ.:yes: