PDA

View Full Version : Nhìn váy đoán thời tiết

Tôi iu VN
01-06-2010, 19:02
Nhìn váy đoán thời tiết
http://vnexpress.net/GL/Khoa-hoc/2010/06/3BA1C788/

Nếu muốn dự đoán những thay đổi về thời tiết trong ba ngày tới, bạn có thể nhìn vào chiều dài của những chiếc váy ngắn được rao bán trên một trang web nào đó.

Ảnh minh họa: gearlive.com.

Telegraph cho biết, các chuyên gia của tập đoàn eBay vừa tiến hành phân tích mối tương quan giữa những chiếc váy ngắn được bán đấu giá trên trang eBay.com với sự thay đổi thời tiết. Họ nhận thấy chiều dài trung bình của váy có xu hướng giảm, vài ngày trước khi tiết trời trở nên ấm hơn. Ngược lại, nếu trời sắp lạnh thì chiều dài váy lại tăng.

Trong nhiều trường hợp, sự thay đổi chiều dài của những chiếc váy được rao bán có thể giúp các chuyên gia dự đoán những biến động của thời tiết sớm hơn cả những biện pháp truyền thống của cơ quan khí tượng.

Chẳng hạn, nhóm nghiên cứu nhận thấy, khi nhu cầu đối với váy trên eBay.com tăng gấp đôi thì đúng một tuần sau kiểu thời tiết nóng nực ập đến. Dấu hiệu đến từ váy sớm hơn nhiều ngày so với thông báo của cơ quan khí tượng.

Ruth Szyszkowski, một chuyên gia của eBay, phát biểu: “Chúng tôi gọi đó là bộ môn khí tượng học váy ngắn. Nếu bạn muốn biết thời tiết sẽ ra sao trong ba ngày tới, hãy nhìn vào độ dài của váy trên mạng”.

Minh Long

Ý kiến của bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vậy muốn biết thời tiết thì ta cứ hỏi các mems nữ xem hôm nay vào dđ thì mặc váy hay mặc jean nhỉ :D
Tớ muốn biết hôm nay mưa hay nắng, các mems nữ làm ơn cho biết :D

chôm chôm
01-06-2010, 21:49
Dạ mặc xà lỏn thì hnay nắng hay mưa vậy bác ? :lick:

lenggiauit
01-06-2010, 22:02
Hèn gì trời nóng thấy sợ lol

chôm chôm
01-06-2010, 22:07

Công nhận nóng thật . Nên có người xúi nóng thì... cởi mà CC đâu dám . Mình chỉ nghĩ cho mình thì thật ko tốt chút nào. Mình mát mà người khác nóng chảy máu cam thì tội nghiệp lắm . hahahaha lol lol lol

bvnguyen
01-06-2010, 22:18
tình hình này bỏ luôn mấy cái đài khí tượng đi lol

bihoctinhoc
01-06-2010, 23:08

:banghead:
:mad:
:mad:
:banghead:

The Old Man
01-06-2010, 23:34
Coi các bài pót để đoán thời tiết.

Trời càng nóng thì có càng nhiều bài post nhảm nhí được đăng càng nhiều.

Tôi iu VN
02-06-2010, 00:37
Coi các bài pót để đoán thời tiết.

Trời càng nóng thì có càng nhiều bài post nhảm nhí được đăng càng nhiều.

Bài bác này là một ví dụ :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Lúc post bài này thấy trời mưa :) mát, hơi lạnh nữa. Vậy liệu có phải là mặc xà lỏn thì trời mát không? Hay ngày nào Chôm Chôm cũng hãy cứ mặc xà lỏn vào đà nhé! Cho mọi người được mát một tẹo!

Công nhận nóng thật . Nên có người xúi nóng thì... cởi mà CC đâu dám . Mình chỉ nghĩ cho mình thì thật ko tốt chút nào. Mình mát mà người khác nóng chảy máu cam thì tội nghiệp lắm . hahahaha lol lol lol

Có gì mà ko dám, cứ cởi vô tư đi, no star where :D , tớ bảo Chôm Chôm thế này: ghét thèng nào trong đàn này thì cứ cởi ra (nhưng cởi thì nhớ chụp hình lại rồi post lên :D) cho nóng bỏng mắt nó ra :D :banana:

Arkain
03-06-2010, 05:46
Tớ nói thật, chú Tôi iu VN mà còn tiếp tục lập thêm một topic nào nhố nhăng nào kiểu như thế này trong Làng thì đừng trách tớ cho đi nghỉ mát cả năm.

Đây không phải là sân chơi của các bé teen, nếu có đọc báo thì hãy đọc các bài nào xứng với tuổi tác của mình một chút, bằng không thì cũng đừng mang những thứ vớ vẩn vào đây xả rác.