PDA

View Full Version : Hỏi cách copy file ghost vào máy khi bị lỗi win

hotboysnam
01-06-2010, 16:41
hiện tại máy mình bị lỗi màn hình xanh. Vì vậy minh đã lên mạng down được file ghost đa cấu hình. Mình không biết bung file ghost như thế nào, may của minh không vào được làm sao để copy file ghost vao may ?? còn câu hõi nữa may mình có nhiều dữ liệu quan trọng làm sao dể9 lấy lại dữ liệu và file ghost co dòi key khong ? mình rât mong nhận được sự trợ giúp của các bạn >> hướng dẫn mình kĩ nha, minh còn "gà" tin học, cảm ơn các bạn rất nhiều, bản ghost nay cac bạn coi có được khong
http://4share.vn/Forum/yaf_postst318_Ghost-XP-SP3-BluEtreme-v2-0-2010--HOT--HOT.aspx

emperor666
01-06-2010, 17:02
Bạn có khởi động bằng đĩa boot sau đó vào win mini copy file ghost từ usb qua ổ cứng hoặc cắm usb vào rồi tiến hành ghost luôn trên win mini. File ghost thì ko đòi key :D còn để lấy lại dữ liệu thì vào win mini muốn giữ lại cái gì thì copy cái đó ra ổ khác.

laitang
01-06-2010, 20:19
Câu hỏi của bạn rất không bình thường. Có vẻ như bạn là ... "siêu gà" chứ không phải gà! lại còn dữ liệu quan trọng nữa chứ. Người biết ghost vẫn ghost nhầm rồi la đầy trên 4rum cầu cứu vậy nếu như bạn thì tốt nhất không nên tự làm. Mà gà như vậy sao lại tìm được bản ghost trên 1 4rum mới mở nhỉ? hay đây là chiêu tự PR?

tranlengockhanh
01-06-2010, 20:27
nếu bạn thực sự không ptis gì thì nên nhờ người ta làm cho,không nên táy máy
hãy ghé thăm pctechvn.com và đặt câu hỏi để được trả lời nhé

TOISETROLAI200
01-06-2010, 22:20
Làm như "emperor666" là được. vì Trong đĩa Boot có Miniwin, dùng nó để copy ra hay past vào cái gì đó đều được cả. Trong link đính kèm tôi thấy hình như không phải của Win XP thì đúng hơn.
- Không nên dùng bản Ghost đa cấu hình. Vì rất dễ bị lỗi. Nên dùng Ghost đơn, cho từng SP riêng lẻ. Hay bản Ghost "trơn", nghĩa là không có gì cả. Kể cả Driver. Sau đó cài sau. Mất thời gian nhưng sẽ ổn định hơn rất nhiều.

tái sinh
02-06-2010, 12:03
hướng dẫn nữa nếu muốn tự làm là chạy ra tiệm bán software , bảo ngưới ta " bán cho em cái đĩa hiren boot mới nhất". rồi về học tiếp.:D