PDA

View Full Version : Bị virus ăn mất file

chipkoy96
31-05-2010, 14:46
Chào các anh !!!
Máy tính của em bị virus ăn mất file rundll.exe (ko phải rundll32.exe)
khiến cho mày ko thể chạy autoupdate của game và giải nén các chương trình.
Ai biết cách khắc phục thì chỉ em với (ngoại trừ phương án tối thiểu nhất là cài lại win :D)
Cảm ơn !!!

onngoai
31-05-2010, 16:28
Copy từ máy khác sang

banmai_ty
31-05-2010, 16:31
Tìm xem con virus đâu rồi cắn cho nó một cái bắt nó nhả file ra. :D

laitang
31-05-2010, 18:36
Theo tôi biết thì rundll.exe không có trong winxp. Vậy bạn hãy mô tả rõ tình trạng báo lỗi (khi nào báo và báo như thế nào)

chipkoy96
03-06-2010, 10:54
Khi em bật máy lên thì nó báo lỗi là : "Windows cannot find 'rundll.exe'. Make sure you typed the name corectly,and then try again. To search for a file,click that Start button, and then click Search."
Và hiện tượng là nó tự del những cái autoupdate của game và ko cho chạy các file giải nén.
Nhà em có kapersky bản quyền 1 năm nhưng khi em dow 1 file game trên mạng thì chủ file đó nói muốn giải nén phải tắt bản diệt virus đi vì trong đó có 1 con trojan nhưng nó vô hại. Sau khi giải nén thì em phát hiện máy có virus em bật kapersky lên để diệt nhưng ko bật đc nữa.

nh0k_k0mputer
03-06-2010, 11:06
Khi em bật máy lên thì nó báo lỗi là : "Windows cannot find 'rundll.exe'. Make sure you typed the name corectly,and then try again. To search for a file,click that Start button, and then click Search."
Và hiện tượng là nó tự del những cái autoupdate của game và ko cho chạy các file giải nén.
Nhà em có kapersky bản quyền 1 năm nhưng khi em dow 1 file game trên mạng thì chủ file đó nói muốn giải nén phải tắt bản diệt virus đi vì trong đó có 1 con trojan nhưng nó vô hại. Sau khi giải nén thì em phát hiện máy có virus em bật kapersky lên để diệt nhưng ko bật đc nữa.

Đã là trojan thì không thể không vô hại được bác ạ.:emlaugh:

Bác lên google gõ file thiếu xong down về, copy vào system32 xem?:yes: