PDA

View Full Version : hỏi về ổ HDD khi bị bad

hellboybd
31-05-2010, 08:20
em có HDD 160G,, chia ra làm 3 phân vùng
30G, hệ thống, còn lại dữ liệu
nhưng khi cài hệ điều hành Win7 xong khi vào window thì có hiện bị đứng khoảng 5 giây sao đó chạy bình thường, khoảng 15p lại bị tiếp
các anh có thể giúp e bít đó là bị gì hok,
nếu HDD bi bad xin anh co em phần mềm check HDD nha
thnks

WhiteGhost
31-05-2010, 09:00
Cài lại Win coi có đỡ hơn ko. Nếu ko thì dùng đĩa Boot Hiren's rồi tìm phần HDD dùng những chương tình trong đó để sửa

Anther
31-05-2010, 09:23
Cài lại win mà thấy ko đỡ thì rất có thể bị bad rồi, khỏi dùng chương trình kiểm tra. Nhanh chóng back up dữ liệu quan trọng đi bạn.

halobuy
31-05-2010, 10:05
Thực ra bét ổ có thế là do nhiều nguyên nhân mà sinh ra nỗi ổ có thể là do bạn cài win và format nhiều lần trên ổ hoặc do bạn làm ổ cứng va chạm mạnh do bạn vô tình cũng có thể làm cho ổ của bạn bị lỗi ổ hoặc là bị bét ổ các bạn nên dùng chế độ ghosh tạo cho một bản riêng cho máy mình và nỗi lần máy có bị lỗi về phần mềm là ta ghosh lại dùng bt mà lại hiệu quả!Các bạn nếu mà muốn thực sự quan tâm tới sự lựa chọn hoàn hảo đó các bạn có thể ghé thăm đây ! WWW.halobuy.com

onngoai
31-05-2010, 16:39
Bạn dùng đĩa Boot Hiren/HDD tool/HDD regener....
Nó có thể record bad sector cho bạn.
Ổ cứng bị Bad thì đương nhiên có ảnh hưởng đến HDH rùi, nó cố ghi/đọc một chỗ không thể ghi đọc nên dễ bị treo máy, lỗi win....
Gửi HaloBuy: Khái niệm fomat cài win nhiều lần là một nguyên nhân gây bad thì không còn đúng tại thời điểm này. Công nghệ đã khắc phục vấn đề đó cách đây 10 năm. Không tin ư? Chả có hãng HDD nào hạn chế số lần fomat cả.

TOISETROLAI200
02-06-2010, 08:30
Đúng là không phải format hay cài Win nhiều lần mà lại bị lỗi Bad cả. nếu vậy ai còn dám cài hay Ghost nữa ? Nhưng khi format hay cài lại Win, phân vùng lại các Partition mà không chuẩn, cài chồng, phân vùng không hợp lí, thì lâu dần chắc chắn sẽ dẫn tới lỗi bad thật đấy.