PDA

View Full Version : Ai đang dùng dreamweaver giúp mình với

anhtuan0087
30-05-2010, 21:38
Mình không có developer toolbox trong dreamwever. mình đã thử down rất nhiều bản về nhưng không cách nào cài được. mình đã thừ giải nén bàng winzart nhưng nó không cho cài

alone_hero
03-06-2010, 22:01
Mình chưa hiểu ý bạn hỏi là toolbox nào của dreamweaver, bản thân khi cài dreamweaver đều có sẵn những công cụ đó rồi, cần gì phải cài thêm bên ngoài vào.

anhtuan0087
13-06-2010, 13:51
Khi mjnh cài đâu có Developer tolbox đâu tìm trên google thì nóa nói là phải cài zo. Mình đang dùng DW cs5, nếu ai có thì share cho mình với nhak!
Email: Anhtuan_kute1997@yahoo.com.vn

alone_hero
13-06-2010, 17:09
Khi mjnh cài đâu có Developer tolbox đâu tìm trên google thì nóa nói là phải cài zo. Mình đang dùng DW cs5, nếu ai có thì share cho mình với nhak!
Email: Anhtuan_kute1997@yahoo.com.vn

À mình hiểu rồi, mình thì chưa tìm được bản CS5, bộ toolbox mình đang sài người ta hỗ trợ là CS4. nên cài cs4 nó lên.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nó xuất hiện ở tab Developer Toolbox trên bảng Insert.

nguyenvankha
03-08-2010, 02:52
Mình chưa hiểu ý bạn hỏi là toolbox nào của dreamweaver, bản thân khi cài dreamweaver đều có sẵn những công cụ đó rồi, cần gì phải cài thêm bên ngoài vào.

Nó có hết tất cả ở thanh tool đó bạn ơi???/

cuipap
03-08-2010, 07:41
Bạn dùng DW để làm web template (html/css) đúng không ? Mình cũng làm code html/css nhưng toàn code trực tiếp bằng tay, chẳng bao giờ dùng phần visual editor, tự sinh mã của DW cả. Càng ngày mình càng thấy DW dư thừa so với nhu cầu của việc làm html/css.

Mình thấy làm html/css bằng tay thì control code tốt nhất và chỉ cần các feature sau: file manager, auto complete syntax, color & format code, template code (khi new file thì sinh sẵn cái sườn do mình định trước).

Không hiểu các bạn dùng đến DW CS4, CS5 cho mục đích gì có thể chia sẻ được không?

nguyentienluu
13-08-2010, 00:41
bác thử dùng DW8 ne.Cũng hay.Ban Full+*****
link ne:http://www.mediafire.com/file/snodr5mx22gux23/DREAMWEAVER.rar

alone_hero
16-08-2010, 16:48
Bạn dùng DW để làm web template (html/css) đúng không ? Mình cũng làm code html/css nhưng toàn code trực tiếp bằng tay, chẳng bao giờ dùng phần visual editor, tự sinh mã của DW cả. Càng ngày mình càng thấy DW dư thừa so với nhu cầu của việc làm html/css.

Mình thấy làm html/css bằng tay thì control code tốt nhất và chỉ cần các feature sau: file manager, auto complete syntax, color & format code, template code (khi new file thì sinh sẵn cái sườn do mình định trước).

Không hiểu các bạn dùng đến DW CS4, CS5 cho mục đích gì có thể chia sẻ được không?
Mỗi bộ CS4 CS5 đều nâng cấp các tính năng visual giúp tăng tốc quá trình thiết kế cũng như phát triển website. Cả việc design lẫn coding DMX đều đảm nhận tốt. Hỗ trợ khá nhiều mã nguồn từ có phí lẫn miễn phí, cả các mã nguồn mở như joomla, drupal, wordpress.
Những bộ Extention cài thêm thì cực kỳ hữu ích khi bạn phát triển dự án lớn, tốt độ làm template của Dreamweaver thì đỉnh cao, debug HTML, CSS,... thì quá tốt.

Nói chung hầu hết các công việc từ template, quản lý site, upload,... quản lý code, kết nối database,... đủ thứ đều gói gọn bằng dreamweaver.

Thử 1 vài công việc nhỏ nhé, rất nhỏ thôi xem bạn xử lý với phần mềm khác thế nào.

- Đang có 1 file style.css nằm trong thư mục css/style.css. Bạn đưa vào thư mục content/template/mysite và nhớ là đưa vào xong tất cả toàn bộ các file đã "sử dụng file style.css" đó đều phải điều chỉnh lại chính xác đường dẫn để template không bị thay đổi.

- Rất nhiều nội dung chứa thẻ <a> bạn đang làm hiện tại có thể có thẻ target=, hoặc không có thẻ target, hoặc ... bạn cần thiết các thẻ <a> trong toàn bộ các nội dung chỉ định nào đó gán lại target="_blank" để đỡ phải làm lại dữ liệu.

Còn việc sinh code của dreamweaver chỉ là một phần, bạn thích sài hệ thống Development của dreamweaver hay không cũng không sao, còn với một site mà phải build code, database, front-end, back-end administrator từ đầu thì dreamweaver tốc độ rất tốt, mà có thể nói là cực tốt.

Bạn có thể đưa những câu hỏi về code hoặc design bạn đã từng làm không dùng dreamweaver, mình sẽ chỉ ra cho bạn dreamweaver đã tích hợp sẵn tool hoặc hệ thống làm tốt và nhanh các công việc đó một cách nhẹ nhàng.

Không phải tự dưng những nhà phát triển web chuyên nghiệp lại bỏ rất nhiều tiền ra mua bộ Adobe Web trong đó có Dreamweaver đâu bạn ạ.

kevin.1709
19-02-2011, 12:03
Bạn có thể đưa những câu hỏi về code hoặc design bạn đã từng làm không dùng dreamweaver, mình sẽ chỉ ra cho bạn dreamweaver đã tích hợp sẵn tool hoặc hệ thống làm tốt và nhanh các công việc đó một cách nhẹ nhàng.

Bạn có thể cho mình hỏi DW format code như thế nào không? Hình như mình thấy DW không hổ trợ chức năng này.
Với lại khi sử dụng hướng đối tượng DW cũng không hổ trợ tốt nữa.

sunflower1607
23-02-2011, 13:19
Với lại khi sử dụng hướng đối tượng DW cũng không hổ trợ tốt nữa.

Mình thấy DW5 hỗ trợ hướng đối tượng tốt hơn các phiên bản trước mà bạn?

NghichCuTy
25-02-2011, 10:47
Nói chung dùng gì cũng được miễn sao cho hiểu qua nhanh nhất.
Nhiều "Pro" trong này thích kiểu PRO nên code tay còn anh em nào gà thì code chân của DW cũng tốt.

maicon
26-02-2011, 12:37
Mình thấy DW5 hỗ trợ hướng đối tượng tốt hơn các phiên bản trước mà bạn?
Là sao bạn, mình không hiểu ?

Nói chung dùng gì cũng được miễn sao cho hiểu qua nhanh nhất.
Nhiều "Pro" trong này thích kiểu PRO nên code tay còn anh em nào gà thì code chân của DW cũng tốt.
dw tiền bản quyền có rẻ đâu, tay chân đầu mình tứ chi dw có đủ cả.

NghichCuTy
01-03-2011, 09:31
dw tiền bản quyền có rẻ đâu, tay chân đầu mình tứ chi dw có đủ cả.

Ở VN không nên sử sụng 2 từ (BẢN QUYỀN) hehe nó xa xỉ quá.