PDA

View Full Version : Giúp mình với cái laptop

4Eve.TKKG
30-05-2010, 20:49
Mình mới đc tặng con GT 627 của MSI .Cấu hình máy http://www.engadget.com/2009/01/26/msi-gets-official-with-gt627-gaming-laptop/

Mình thì hay xài PC nên con lap 3 tháng nay ít đụng tới, tuần rồi mình thử cài 1 game fifa online cho laptop, cài xong vào chơi không hiểu sao nó cứ giựt giựt, thi đấu ở chế độ pratice, không lag gì mà vẫn giựt, sút vào lười thì máy bị treo, phải reset máy, mình dow thử 1 game nữa về chơi là Band Master thì nó vẫn hơi giựt...có ai giúp mình trường hợp này không? cảm ơn :)

tam_giang
31-05-2010, 07:49
>> game fifa online cho laptop, cài xong vào chơi không hiểu sao nó cứ giựt giựt,
Game online, vậy chứ bạn dùng đường line có tốc độ bao nhiêu ?

4Eve.TKKG
31-05-2010, 22:46
ADSL 100 MB... vấn đề là ở chỗ mình chỉ thi đấu practice, 1 chế độ giống như FIFA Ofline vậy đó, không hề có liên quan gì tới mạng hết, mình nghĩ cái này do máy, mà cài lại win rồi, format ỗ đĩa rồi...không biết sao

ngoccong2001
01-06-2010, 07:54
ADSL 100 MB... vấn đề là ở chỗ mình chỉ thi đấu practice, 1 chế độ giống như FIFA Ofline vậy đó, không hề có liên quan gì tới mạng hết, mình nghĩ cái này do máy, mà cài lại win rồi, format ỗ đĩa rồi...không biết sao

Có công nghệ ADSL nào mà 100Mb. Công nghệ này cậu phát minh à :emlaugh:
Luyện tập hay không thì vẫn là đồ họa.
Coi thử trình Directx coi có hợp với Win không? Nên nâng cấp lại Directx 9.0 hoặc cao hơn đi. Muốn biết phiên bản DirectX hiện tại. Vào Start-->RUN --> Gõ dxdiag sẽ thấy.
Với lại. Chỉnh cái độ phân giải màn hình về mức chuẩn là 1024x768 là được. Để full nó có thể giựt giựt.

Thử 2 cách rồi coi sao