PDA

View Full Version : dùng Jet Audio có thể mở file .flv được không?

bo_chet_leo_mep
30-05-2010, 00:12
máy em dùng Jet Audio 8.0, em muốn hỏi là Jet Audio có dùng để mở được file .flv hay không?
Vì em thấy khi em down file .flv về thì có những file mở được bằng Jet Audio, có những file chỉ nghe được tiếng mà không thấy hình là sao ah? Gần như những file như thế em lại phải dùng total video player để mở (vì em không thích dùng k lite codec lém).
Tuy nhiên,trước đó khi em dùng Jet Audio bản cũ thì vẫn mở được bình thường tất cả các file .flv. Nhưng sau khi em cài bản mới này thì lại xảy ra hiện tượng trên. Sau đó em cài lại bản cũ thì cũng gặp vấn đề tương tự.
Mọi người có thể giải thích giúp em được không ah?
Nếu như Jet Audio có thể mở được toàn bộ file .flv thì có thể hướng dẫn cho em được không?
Em cảm ơn mọi người nhìu lém!!!!!!!!!!!!!!

U.F.O
30-05-2010, 05:41
Cài Codec vào và mở file bằng Jet Audio

hailuahn
30-05-2010, 20:12
máy em dùng Jet Audio 8.0, em muốn hỏi là Jet Audio có dùng để mở được file .flv hay không?
Vì em thấy khi em down file .flv về thì có những file mở được bằng Jet Audio, có những file chỉ nghe được tiếng mà không thấy hình là sao ah? Gần như những file như thế em lại phải dùng total video player để mở (vì em không thích dùng k lite codec lém).
Tuy nhiên,trước đó khi em dùng Jet Audio bản cũ thì vẫn mở được bình thường tất cả các file .flv. Nhưng sau khi em cài bản mới này thì lại xảy ra hiện tượng trên. Sau đó em cài lại bản cũ thì cũng gặp vấn đề tương tự.
Mọi người có thể giải thích giúp em được không ah?
Nếu như Jet Audio có thể mở được toàn bộ file .flv thì có thể hướng dẫn cho em được không?
Em cảm ơn mọi người nhìu lém!!!!!!!!!!!!!!
Tại sao bạn lại ko thích dùng Codec? Bạn có bít rằng dùng Codec rất tiện lợi, nó hỗ trợ hầu hết các định dạng hiện có?

laitang
31-05-2010, 19:45
Bạn chỉ cần Klite codec bản basic (5MB) là đủ khỏi lăn tăn, sao bạn làm cho mọi chuyện phức tạp thêm vậy?

beck007.com
31-05-2010, 20:48
Bạn có thể cài Jetaudio chạy mặc định khi cài Klite code mà, không có bộ code nào đầy đủ và update thường xuyên như klite code đâu bạn :)